[Tips] Xử lý lỗi báo pin ảo trên BlackBerry Z10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 23/12/13.

Chia sẻ trang này

1. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    từ lúc bán Iphone bơi qua Z10 xài nhiều cái ức chế vãi,máy mới mua 2 tháng mà bh pin cũng bị ảo tung chảo.uprom thì ko bị lỗi phần nghe nhạc thì cũng lỗi phần wallpaper,ko thì lỗi camera.bỏ 10 cục ra mua 1 cái smp ko bh ổn định.đến nãn.

mrcantona thích bài này.
  2. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    Đã làm như chủ thớt nói nhưng vẫn không ăn thua, sau đó mình mới fát hiện ra: "Sạc đến khi máy báo đầy, rút pin ra để ngoài tầm 1h đút vào máy lại thì thấy 100%.....xài hết pin, lại xạc, " đấy chứ.......

3. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Trong bài đầu không có đoạn nào nói "Sạc đến khi máy báo đầy, rút pin ra để ngoài tầm 1h đút vào máy lại thì thấy 100%.....xài hết pin, lại xạc, " cả.

4. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Sạc đầy nhưng vẫn để nó sạc tiếp, bài #1 viết là sạc liên tục hơn 8h liền mà. Đã là "pin ảo" thì cái mà bạn nhìn thấy "sạc đầy" cũng là ảo, nên bạn chuotgao bảo bạn không đọc kỹ là đúng rồi, bạn đọc lướt nên không hiểu rõ "khẩu quyết", như thế mà luyện chưởng là dễ bị "tẩu hỏa nhập ma" lắm đó :P

chuotgao thích bài này.
  5. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    đã nói là mình tình cờ fát hiện ra thôi chứ có nói là trong #1 nói đâu (sau khi đã làm theo cách chủ thớt mà k hiệu quả) .....bạn k đọc kĩ cmt của mình mà sao cứ lăn tăn thế nhỉ......

6. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    thưa các cụ ....mình đã làm như thớt chỉ rồi...nhưng k hiệu quả, sau đó thì fát hiện ra hiện tượng này các cụ ạ ......k hỉu thì đừng lăn tăn vớ vẫn nhé....

7. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Nói thật, với thái độ của bạn, không ai thèm quan tâm đến nữa chứ nói gì lăn tăn. Bạn đưa người khác vào thế hiểu nhầm rồi quay ra chửi người ta à, sao bạn không nói ngay từ đầu là đã sạc liên tục 8h rồi mà vẫn phải rút ra 1h sau lắp lại đi, mà chỉ nói là "sạc đến khi máy báo đầy"? x-(

chuotgao mặc kệ ông ấy đi, anh em mình bị "gài bẫy", bực cả mình

vnbbchuotgao thích bài này
  8. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    "chửi, gài bẫy" ...........mắc cười, ai rãnh mà gài bẫy mấy pác làm gì cho mang ân oán vào người vậy....
    Vấn đề là người đọc fải hỉu là khi đã có topic hướng dẫn thì fải làm theo, khi làm theo k hiệu quả thì sẽ fát sinh nhìu cái khác thì người dùng sẽ cmt tiếp cái fát sinh thôi (k lẽ cứ fải trình bày rằng tôi đã làm thế này thế này...k đc....lại thành thế này thế này à)...
    Mấy pác k chịu hỉu cứ nhâm nhâm vào cái cmt của ngta rồi bắt bẻ rồi nói ngta chửi rủa và gài bẫy.....bình tĩnh mà nhận xét đi .....

9. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    nói chung là bh cứ xài kiệt pin cho nó tắt hẳn máy mà mở lên ko dc lun tháo pin ra để tầm 1h roài bỏ vô máy.cắm sạc vào.để 8h hoặc hơn.mặc kệ cái báo pin đầy hay ko đầy gì đó.ko quan tâm.xong xài thử coi hết ko bạn.ko thì bán lun ,mua máy khác xài bạn ơi.mình cũng đang rất là nãn về pin và rom của z10 đây.

ckboycomedown thích bài này
  10. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    Hì.....chỉ vì cái lỗi này mà bán máy thì cũng tội cho em nó quá....ngoài cái lỗi này ra mình thấy Z10 xài khá ngon đấy chứ.

11. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    mình thấy nhiều cái hay,như led nè kiểu dáng nè.uprom thì dể dàng ko như apple phải có shsh và baseband,nhưng những lỗi vặt này cực kỳ khó chịu,pin ảo ko bt lúc nào nó tự tắt,có lúc ng ta gọi mình chưa kịp nghe máy,nó tắt cái bụp ko mở ng lên dc nữa.phải cắm sạc vô để 1 chút mới lên.

comedown thích bài này.
  12. linglie

linglie Member

BB Model:
    Z30
    các bác cho em hỏi z10 để qua đêm thường tụt bao nhiêu % pin , của em mất gần 10% :(

13. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    qua đêm thì tắt data đi thì chỉ mất tầm 5% 1 đêm thôi....còn để thì tầm như bạn nói là đúng rồi....

14. leminhtulinh

leminhtulinh Active Member

BB Model:
    9900+Z30
    Máy mình bị lỗi pin ảo khá nặng và đã làm theo các hướng dẫn nhưng vẫn không hết. Nếu ai theo dõi diễn đàn này sẽ thấy tình trạng của mình tệ ra sao.Up rom leak 1925 ko hết. Nhưng đùng 1 cái sau khi update OTA official (khoảng 7mb) ngày 28/1 thì máy đã trở lại bình thường. Pin báo chính xác và lifetime cũng rất đáng nể. Anh em ai bị ảo thì thử rồi chia sẻ nha. Chúc mừng....mình. he!

15. ckboy

ckboy New Member

BB Model:
    9700
    Hôm trước mình wipe xong cũng bị lỗi này - 20% tự tắt, giờ thì hết rồi.
    Cách làm cũng tương tự bạn - mình đọc bên crackberry:
    - Sài hết pin
    - Tháo pin, sim, thẻ nhớ
    - Chờ khoảng 1h
    - Lắp pin và sim, thẻ nhớ vào.
    - Cắm sạc, mở máy lên sẽ thấy kết quả.

Sau khi mình làm xong các thao tác trên máy mình hoàn toàn trở lại bình thường. Pin sài đến 0% mới tắt.

Theo thành viên đó - crackberry thì cứ lặp lại đến khi khắc phục được lỗi. Chúc các bạn thành công.

16. blackbi

blackbi New Member

em làm như thế này từ 92% giờ chỉ còn 84%, quá nhọ.

17. truonghaf4

truonghaf4 Active Member

BB Model:
    z10
    Confirm vụ tháo pin ra trên 1h xử lý được vụ lỗi báo sai % pin nhé
    1. Sài kiệt pin đến lúc tắt
    2. tháo pin đi chơi tầm trên 1h (mình để phải 3h)
    3. lắp vào sạc đến lúc lên nguồn (thấy vẫn báo là 15% lúc lên nguồn thì đừng vội lo lắng)
    4. Sạc 8h liên tục (rút ra tí cũng ko sao)
    5. Dùng và cảm nhận (0% mà dùng mãi mới hết:D)

18. Blessyou

Blessyou New Member

BB Model:
    Q10
    nói chung pin BB10 rất ảo thường thì cứ 10X% - 20% là đột tử nhưng thỉnh thoảng báo 1 % vẫn gọi được một lúc .

19. harrypotter2007

harrypotter2007 New Member

BB Model:
    z10
    Nghe tin khuyến mãi shock "bom tấn z10 giá 6 củ". Hí hửng, hồi hộp, bối rối,...tâm trạng lẫn lộn lóc cóc lên hnammobile cưới ngay em nó. Từ hồi cha sinh mẹ đẻ tới giờ chưa bao giờ được sở hữu 1 em BB thần thánh. Cứ nghĩ Canada là 1 đất nước thơ mộng thanh bình thì khi trải nghiệm cùng em sẽ là những trải nghiệm thú vị. Ai dè đâu đời không như là mơ....! Mới cưới em được hơn 2 tuần em đã có biểu hiện khó ở :(( . Lúc đầu pin báo 100% như chưa bao giờ bình thường hơn thế. Vậy mà sau còn lại chỉ 95% khi cắm sạc >3h, rớt nguồn, bất tỉnh không báo trước. Lên mạng tìm thông tin để cứu vãn em. Tìm đuọc topic mừng không tả. Làm theo y chang hướng dẫn của bác truonghaf4 ( lúc hết pin máy tự động tắt cố găng bật vẫn không lên là bắt đầu thực hiện các bước bác chỉ ). Ôi thôi sau 2 lần làm với hơn 2 ngày vật vã pin từ 95% giờ còn 92% .....! Đang hồi hộp, vật vả làm thêm vài lần nữa xem sao. Em nó đã đọng lại trong mình rất nhiều cảm xúc khó tả.
    P/S: trong lúc sạc thì từ tình trạng tắt máy, có nguồn máy chạy lên lại mình để vậy cho tới >8h thì pin báo 92%. Kèm thêm 1 vấn đề là sao đất nước Canada phong tục khác vn hay sao ấy. Mình cảm thấy khó khăn trong vấn đề nhập gia tuỳ tục với em nó. Trải nghiệm thấy khó khăn cho 1 newbie hix. Có lẽ mọi người sẽ nói là mình ifan. Vì mọi sản phẩm của táo mình sử dụng thì ngay từ lần đầu mình cầm lên là xài được lun tới giờ , không cảm thấy khó khăn tí nào. Chắc có lẽ mình vẫn chưa thật lòng với em nó. Thôi thì cố gắng thêm tí nữa xem thế nào. Mong các bác có thể giúp đỡ mình trong vấn đề nhập gia tuỳ tục với em nó.
    Cám ơn các bác rất nhiều ^^! Chúc mọi người 1 ngày cuối tuần vui vẻ!

20. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    Các bác mới chuyển sang bb 10 cụ thể là z10 do em ấy đẹp, cấu hình khá tốt, và giá ngon mà chưa tìm hiểu kỹ cái đỏng đảnh của em nó. Em may man đọc kỹ nên yêu em ztl 002, dùng 6 tháng rồi ko làm sao hết

Đang tải...