[Tips] Đồng bộ nhiều thư mục Email trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi thienvuong, 9/7/13.

Chia sẻ trang này

1. thienvuong

thienvuong Active Member

BB Model:
    Z10

Những bước làm mà mình đề cập bên trên bản chất là vẫn giống Outlook, vấn giống BBOS ngày xưa, nhưng nó đi sâu hơn, nâng cao để biết được cái nguyên nhân sâu xa tại sao người này được còn người kia thì ko, >> và bạn thấy nó hơi lạ :D .
    1.Với Gmail trên web: nếu bạn ko thiết lập gì cả, ko tạo thêm bộ lọc mới, nó chỉ đơn thuần là : thư đến, thư đi, thư rác, nháp.....thì đa số bạn ko gặp vấn đề gì đối với Outlook,BBOS,BB10 thông qua IMAP.>> bạn dùng ngon lành.
    Vì sao? vì tất cả thư đến thì vào Inbox, thư đi thì vào Sent....
    2. Nếu bạn tạo thêm bộ lọc để phân loại thư đến cho dễ thì nó mới có vấn đề.
    1 bộ lọc thường tương ứng với 1 nhãn, và mỗi bộ lọc này sẽ được google tạo thêm 1 thư mục. Đến đây có 2 trường hợp :
    - bạn chọn để mail vẫn vào Inbox và vào cả Bộ lọc(Lệnh copy) : >> máy của bạn vẫn làm việc bình thường.
    - bạn chọn để mail chỉ vào bộ lọc(Lệnh Move) : >> máy sẽ ko nhận được mail nếu bạn ko đồng bộ thư mục lọc này qua IMAP.

Hơi nhiều chữ , nhưng hi vọng bạn hiểu ý mình.
    Bạn có thểm kiểm chứng bằng cách tạo 1 tk gmail mới tinh và đồng bộ nó, mail này chắc chắn hoạt động bình thường mà ko gặp trở ngại nào.

2. thienvuong

thienvuong Active Member

BB Model:
    Z10
    Mới phát hiện ra vụ này hay hay, ko biết anh em đã biết chưa?
    Bây h đang trong cửa sổ xem nội dung mail.... Muốn xem nội dung mail tiếp theo các bạn sẽ dùng thao tác nào?
    PS: với Z10 thôi.

3. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Không có Z nên không biết :D

Trên Q10 thì N (Next) & P (Previous) giống như BBOS cũ :)

4. thienvuong

thienvuong Active Member

BB Model:
    Z10
    ^^ Bàn phím vật lý thì ko có gì để mà nói cả :D

Đang tải...