TÌNH YÊU CHÀNG, NÀNG VÀ BB

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi Thien Thann, 6/4/14.

Chia sẻ trang này

1. samview

samview Active Member

BB Model:
    88-89-90-97-87-z10
    Cảm ơn em.
    Cho dù a có đen đủ đường, a vẫn tin rằng những ánh sáng le lói bên đường cũng giúp a vững tin bước tiếp.
    P/s : Mấy mầm a gieo , 1 bị quạ tha, 2 là nở thành đám em gái lóc chóc dễ thương hết trơn, bùn thay. Hihi. Tiếp tục gieo đến khi " đời hết khổ "

dole999, Thien Thannharrybb thích bài này.
  2. Nguyễn Khắc An

Nguyễn Khắc An Member

BB Model:
    9650
    Điều gì xuất phát từ trái tim, sẽ đi tới được trái tim.
    Cái này em sưu tầm được, và em nghĩ nó cũng đúng, sự chân thành cho đi sẽ được đáp lại ạ!

dole999Thien Thann thích bài này
  3. harrybb

harrybb Active Member

BB Model:
    Z10-STL100-3
    Sao giống mình quá vậy, mình cũng gieo hạt chân thành và khi vừa nở ra thì biến thành "em gái hết trơn". Cô nào cũng dễ thương nhưng lại là trái cấm,
    Vậy nên, bad boy gets all the girls.

Thien Thann thích bài này.
  4. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    =)) Vậy mới có chiện ăn trái cấm, nếu cấm sơ sơ thì nhai đại đi xem sao, chứ toàn nở ra em gái thì chết chết

Thien ThannBabyNoob thích bài này
  5. harrybb

harrybb Active Member

BB Model:
    Z10-STL100-3
    Không thể nhai, dễ hóc lắm. I can’t do that.

6. Marsuhuy

Marsuhuy New Member

BB Model:
    CLASSIC
    Chị ở bên đó khi nào mới về lại thế chị. Anh có đi với chị ko. Cũng may là biết trước kết quả rồi chứ mà đọc đến đây dễ suy diễn linh tinh lắm ^-^

7. longnguyen

longnguyen New Member

BB Model:
    Z30
    càng lúc khó đoán đc,phải tiếp thu học hỏi rút kinh nghiệm cho mình sau này mới dc,,,

8. toidangsay

toidangsay Active Member

BB Model:
    7290
    @@ đọc chuyện này e mất cả tuần. Nhiều cái thấy cũg rút đc chút kinh nghiệm cho bản thân mình.

9. Thien Thann

Thien Thann Well-Known Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Hay cho câu: "Bad boy gets all the girls." của harrybb :D
    Marsuhuy: Đi ba năm, đi chỉ một mình thôi mar ơi, hu hu!

10. tocngan

tocngan Member

Thien Thann , em kết lắm cái P/S của chị
    "khi mình yêu ai đó, làm thân con gái dù có muốn hy sinh nhiều đến đâu cũng nên giữ lại chút tỉnh táo, giữ lại chút kiêu hãnh cho mình, cố gắng không đánh mất giá trị bản thân mình khi chưa có gì chắc chắn, bởi đời không bao giờ học được chữ ngờ"

dole999, bathin, Thien Thann2 người khác thích bài này.
  11. DTL

DTL New Member

BB Model:
    9780
    hóng 8->8->8->

12. vitcon88888

vitcon88888 New Member

BB Model:
    1
    hay ......................................

13. Thien Thann

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Nguyễn Khắc An: Chị lu bu việc học và bị cảm sốt (do không quen thời tiết) bữa giờ giờ mới khoẻ và rảnh rang được nè em. :)

Nguyễn Khắc An thích bài này.
  14. Thien Thann

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Cảm ơn những lời chúc của cả nhà nhé, mấy bác để lại PIN em đã add mà có bác chưa "chấp nhận lời mời", hi hi! Các bạn add đi lâu lâu em nhớ nhà nhớ Việt Nam còn có người "bà tám" nhé!
    Câu chuyện tình yêu của "chông vợ hài" nhà em sắp đến hồi kết, có mấy chuyện liên quan người lớn nên em phải type theo kiểu nghĩ nhiều type ít để mọi người không hiểu sai vấn đề, tôn chỉ của em là: "Dù thế nào cũng luôn để tình yêu dẫn đường, bởi khi tình yêu dẫn đường, mọi lối đi không còn bóng tối." :P
    Dạo này em cô đơn xứ người một mình: ngôn ngữ, văn hoá, thời tiết thời gian trái ngược, nhớ nhà, nhớ "cậu học trò khó bảo" vô tâm, nhớ bạn bè mà chả biết làm sao, may có BB bên cạnh.
    Nhiều lúc tự hỏi: "Rút cuộc Chồng là "bạn đời" hay BB mới là "bạn đời"? Tại sao chồng không đi theo ta mà chỉ có BB bất chấp mọi thứ để theo ta đến nơi chân trời góc bể?!" Tủi ghê gớm!
    Bởi vậy, em quyết định sẽ phải giận "chàng" thật lâu... :D :D :D

Sửa lần cuối: 4/9/14
    dole999, bathin, pylove5 người khác thích bài này.
  15. hmg

hmg Active Member

BB Model:
    blackberry passport
    Vấn đề có chịu giận lâu hay không mà thôi :D

Sent from my Q10 using Tapatalk

16. Thien Thann

BB Model:
    BlackBerry Z10
    duc5509: Đi để "kích cầu kinh tế" phát triển mà bác, biết tiêu tiền mới biết kiếm tiền chứ, hi hi! (Just for fun!)
    Định không trả lời bác, vì thấy chuyện không có gì, nhưng em lại sợ các bạn trẻ yêu nhau chưa làm ra tiền mà giận hờn bắt chước em lấy tiền gia đình bỏ đi linh tinh "phá gia chi tử" thì em mang tội! :P :P :P
    Nói vậy chứ lúc tuổi trẻ làm gì cũng muốn vẻ vang oanh liệt, chuyện quản lý tài chính không được chín chắn như khi đã trải nghiệm cuộc đời đâu bác ơi. (Cơ mà em đi Hà Nội là đi tập huấn cơ quan lo nha.) Về sau này em cũng đi đây đi đó cùng bạn bè, người thân. Em thấy tiêu đồng tiền mình làm ra vào những việc đó là rất chính đáng.
    Quan điểm tài chính của em là: Mình làm ra 10 đồng thì 5 đồng dành lo cho gia đình (khi độc thân thì lo cho ba má anh em, khi có gia đình thì lo cho gia đình nhỏ), 2 đồng tiết kiệm lo thân, 1 đồng làm công tác xã hội (từ thiện, góp quỹ cho đoàn hội hay các chương trình vì Tổ Quốc), 2 đồng dành cho bạn bè (du lịch, vui chơi, quà cáp...)
    Cuộc đời lên voi xuống chó không tính trước được, nên em rất sợ bị tiền chi phối, tính em cũng không để dành được tiền. Mỗi khi có khoản dư ra là em lại nghĩ: Làm sao để tiêu cho hết khoản này bây giờ?
    He he, có lẽ vì vậy mà đến bây giờ nhiều người cùng lứa đã "đi xe hơi uống bia ôm" rồi mà hai đứa em vẫn "đi xe ôm (chồng chở vợ ôm) uống bia hơi" vỉa hè.
    Nhưng mà em ngẫm kỹ rồi, những lúc khó khăn cháy túi đau ốm vay mượn khắp nơi, ở nhà thuê rồi còng lưng trả nợ, em vẫn thấy hạnh phúc.
    Hay là em AQ quá nhỉ? Chẳng biết khi có con rồi em có bị tiền bạc ám ảnh không, chứ bây giờ em vô tư lắm, em nghĩ mình có đôi tay còn trí óc thì mình vẫn có thể kiếm tiền, khó khăn chỉ là tạm thời, bởi vậy, đôi lúc em vẫn đi phòng trà sang chảnh dù chạy xe cùi, hic hà! :'( :'(

dole999, ptquân88, amoloso4 người khác thích bài này.
  17. Nguyễn Khắc An

Nguyễn Khắc An Member

BB Model:
    9650
    hihi, mai mốt có tuyết rơi luôn chị ha! :P
    Chúc chị sẽ khỏe nữa, khỏe mãi để chiến đấu với những thử thách phía trước ạ! :D

18. duc5509

duc5509 New Member

BB Model:
    q10
    :)) e nói vậy thôi chị . Chứ k ý gì đâu. Chứ tiền bao nhiêu tiêu chẳng hết. Chủ yếu là tiêu đúng việc dùng đúng chỗ là đc. Chuyện hay quá

19. Thien Thann

BB Model:
    BlackBerry Z10
    duc5509: Vậy mà hại chị thức tới giờ này để giải thích quan điểm với em nè, tổn hại hết cả nhan sắc thấy không? :D :D

20. Thien Thann

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Nguyễn Khắc An: Ừa, đầu tháng 12 là có tuyết, có khi kéo dài tới tháng 3, chị chưa biết làm sao để "sống sót qua mùa đông" đây nè, chị chịu lạnh kém lắm, hic!

Nguyễn Khắc An thích bài này.
Đang tải...