Tín đồ BlackBerry sau 6 năm thực sự gục ngã!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi mr.trung9999, 2/7/15.

Chia sẻ trang này

1. bibogt

bibogt Member

Ở đây, mình không đề cập đến vấn đề công nghệ phần mềm, hay phần cứng của các dòng. Vì mỗi dòng nó có hay, dở riêng! Nhưng mình thích, vì BlackBerry nó DỊ mà ko hãng nào có đc!

2. bibogt

bibogt Member

Sang TháiLan, họ toàn dùng samsung, iphone. Ngồi chỗ đông người, bỏ BlackBerry ra alô, nhiều tên chăm chú nhìn. Cảm giác rất vui :D

3. rainway_ds

rainway_ds Active Member

BB Model:
    HTC One M8
    Em dùng 3 con bàn phím cứng rồi: 9700, 9930, Q10 chưa con nào bị dính phím nào cả, có thể bác không may, con 99 và Q10 của em toàn để con chơi bấm phím loạn lên mà nó vẫn còn ngon lắm.

4. TrongHieu

TrongHieu Member

BB Model:
    9300 + classic
    9700 thièm chắc chắn là rất khó để dính phím :D. chỉ mấy con có nguyên cụm phím như 99 và Q10 thì nó mới bị thôi, đồ công nghệ thì ai không biết là may rủi hả bác, nhưng mà nhiều ng bị quá thành ra nản bác ạ :(

5. phananhvusv

phananhvusv New Member

BB Model:
    BB Classic
    Mình vẫn đang loay hoay với con classic,vẫn trong công cuộc tìm kiếm rom hoàn hảo, ít hao pin nhất cho nó. Mình thấy nhiều người bảo dùng BB thì cái thú vui không thể thiếu là up rom. Nhưng với mình, chỉ cần 1 cái rom đơn giản, pin tốt, không cà giật cà sụi là ok. Mình đến với BB cũng vì cái danh bạ khổng lồ của mình, dân kinh doanh liên lạc nhiều và email nhiều như mình thì không đt nào hoàn hảo bằng BBOS, điều đó đã đúng khi lần đầu tiên mình dùng 7290. Nhưng với những gì mình mong đợi ở classic đã làm mình thực sự thất vọng. BB10 quá rườm rà, xử lý rất chậm, note không nhanh và hiểu ý mình như xưa nữa. cái cần dùng nhiều nhất là gọi nhanh thì vẫn phải mất 1 nhịp đơ mới bắt đầu gọi. Mình là thể loại thích vọc nhưng không thích up rom, chắc nhiều bạn cảm thấy khó hiểu. Mà rõ ràng là mình luôn cần liên lạc, mà up rom thì quá mất thời gian và rất rất nhiều rủi ro trong đó, có cả rủi ro không liên lạc được, và nó hết sức phiền toái với mình, có lúc up xong tưởng ngon rồi, tối rút sạc ngủ, tới sáng đi làm thì hết pin. cực kỳ ức chế, có hôm sếp chửi xối xả, còn kềm thêm câu: không có đt thì tôi mua cho 1 cái, chứ có đt mà ko liên lạc được thì để làm gì?
    PS: Mới mua thêm pebble để phục vụ công việc thông báo, mà vẫn phải bỏ thêm 5$ để mua app talk2watch, trong khi người ta miễn phí, đã vậy muốn mua cũng là 1 vấn đề khi không có thể visa. Nản!!!

6. congdiec

congdiec Member

BB Model:
    bold 9000
    Típ nhanh hay chậm gặp broswer đang ở BBvietnam.com là cũng hết chịu nổi :v ngày trước đi học đừng có 8700 cứ mỗi sáng ra bắn bi thuốc lào mà trong cơn phê vẫn nt hỏi bạn là điểm danh chưa với nt hỏi gấu đã đi học chưa. Các bác có thể không tin nhưng ẻm 8700 roger của em đổi sang iphone 6 mà em không đồng ý. Ôi cái tình yêu của tôi giờ tan nát cả 2 rồi

Đang tải...