Tín đồ BlackBerry sau 6 năm thực sự gục ngã!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi mr.trung9999, 2/7/15.

Chia sẻ trang này

1. shine_kizz

shine_kizz Active Member

BB Model:
    8830
    Bạn thấy thiếu cái gì, bạn cũng dùng Q10 như m, trong khi m thì lại thấy chán vs mấy con máy ios, wp hay android.

2. ITdhpd

ITdhpd Active Member

BB Model:
    9000+z30+playbook
    Công n bàn phím của bbos tốt hơn rất nhiều so với bb10, ko biet bp bb10 có còn do japan làm nữa không vây. Máy chính hãng cũng bị dính như là chuyện thường của phố huyện vậy.

nbkmr.trung9999 thích bài này
  3. mikeho

mikeho Active Member

BB Model:
    bb priv
    nói sao thế, fim cứng k cần nhìn bàn fim còn bâmz được cơ mà. mình dùng fims cứng vua lái xe vưa bbm cũng đc. bj h tôi mới nge thấy phím cung chậm hơn phím ảo đấy

mr.trung9999 thích bài này.
  4. shine_kizz

shine_kizz Active Member

BB Model:
    8830
    sao là sao bạn
    thử thi thố bấm là biết ngay thôi, còn chuyện k nhìn bàn phím thì liên quan gì đến chuyện gõ nhanh gõ chậm đâu.
    nói thật mình cũng tự test nhiều lần rồi, phím cứng k có cửa so với tốc độ phím ảo đâu bạn
    --- cái bạn hơn chỉ là cái cảm giác.

mikeho thích bài này.
  5. mr.trung9999

mr.trung9999 Active Member

BB Model:
    Classic Q20
    Thực sự mình cũng đánh giá cao phím cảm ứng BlackBerry còn phím cảm ứng hãng khác thì không có cửa qua phím cứng BlackBerry thật! Mình chỉ tiếc rằng phím cứng bây giờ chất lượng kém quá! Dùng hàng fullbox nguyên seal mà vẫn đúp dính phím!

shine_kizz thích bài này.
  6. shine_kizz

shine_kizz Active Member

BB Model:
    8830
    M thì thấy phím cảm ứng của BlackBerry vẫn thua 1 xíu so với phím cảm ứng iphone bạn. Cái iphone hay chổ type rất ít khi nhầm dù diện tích k lớn

7. mikeho

mikeho Active Member

BB Model:
    bb priv
    thực ra gõ nhanh hay k thì do bẩm sinh của từng người. nếu 1 nguoi vua gõ fim cung và gõ fims ảo thì mới biết. nhưng gõ fim cung ít bị sai sót và sửa lại như gõ fims ảo do vậy tzan gõ nhanh hơn

8. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Ai bảo bạn là gõ phím ảo bị sai nhiều hơn :D
    Cái câu Trăm hay không bằng tay quen nó trong trường hợp này đó bạn.
    Bạn gõ phím cứng quen rồi, sờ phím ảo tất nhiên không được. Và ngược lại.
    Vấn đề ở đây là đang nói gõ nhanh hay chậm. Mà mấy bác cứ nói nhìn với không nhìn vào để nói. Không ai khuyến khích mấy bác ngồi lái xe mà lại dùng điện thoại. Nên việc đó chả có gì hay để mà khen và tự hào cả. ;)

9. mikeho

mikeho Active Member

BB Model:
    bb priv
    ok, mình chỉ thấy để type 1 đoạn văn bản ( 1 đoạn chát) từ lúc bắt đầu đén khi kết thúc thì mình dùng fims cứng nhanh hơn. còn ch vua lai xe vua typ tôi muốn nói đến sự tiện lợi của fims cứng thôi. sao bạn phải to tiếng thế.

10. 3d19201080

3d19201080 Well-Known Member

BB Model:
    Classic
    Nói chung chuyện phím cứng hay ảo cái nào tốt hơn thì tuỳ khả năng của mỗi người thế nào thôi. Như mình đang dùng Z30 song song với Classic đây, ăn nằm với Z30 hơn 1 năm trời rồi sau đó mới lên Classic.
    Riêng cảm nhận của mình thì phím cứng bấm vẫn sướng hơn, ít sai sót hơn. Phím ảo bb10 nhờ có tiên đoán nên bấm nhanh hơn chút. Tuy đã dùng lâu Z30 nhưng mình cũng không quen được bàn phím ảo dù có tiên đoán, bấm sai chữ thường xuyên.
    Dùng 1 thời gian thì quay về bàn phím vật lý, bấm thích hơn hẳn, bấm ít sai lại nhanh, ko cần nhìn phím, từ lúc lên Classic mình chuyển hẳn việc sử dụng mail, các ứng dụng chat từ Z30 về Classic. Giờ Z30 mình chỉ để giải trí là chủ yếu, công việc thì để Classic lo :D

mikeho thích bài này.
  11. bibogt

bibogt Member

Đọc hết topic, xin chốt lại một câu: tín đồ BlackBerry gần 8 năm đây, nhưng chưa gục ngã!

12. bibogt

bibogt Member

8 năm qua, bắt đầu là chú 7290, từ đó đến giờ không sài dòng nào khác!
    Trước đó thì mình đã trải qua một số siêu phẩm như N-gade (nokia); w700i (sony)... giờ, thi thoảng có trải nghiệm một số dòng khác của sony, ip, lg, samsung... nhưng chưa bao giờ có ý định đổi.!

13. bibogt

bibogt Member

Từ thời bbos, có thời gian nên mình có thú vọc vạch, cài đặt phần mềm, tìm mã crack, winhex... đó mới thực sự là cái thú trải nghiệm. Nhưng giờ chẳng có thời gian, BlackBerry nó cho cái gì dùng cái nấy! Hiện tại mình xài pp, chỉ đọc báo, nhắn tin, gọ điện, đọc sách, thi thoảng chém gió trên diễn đàn. Mới bỏ facebook, zalo, viber... mà vẫn thấy BlackBerry rất ổn! :D
    Chúc bác chủ topic may mắn hơn nữa trong năm thứ 7 cùng BlackBerry!

mr.trung9999trandangkhoa_sg thích bài này
  14. trandangkhoa_sg

trandangkhoa_sg Member

BB Model:
    bb passport
    Cách dùng của em giống bác.

15. mr.trung9999

BB Model:
    Classic Q20
    Cảm ơn lời chúc của bạn! Thực sự mình nhiều lúc bị dính phím hơi ức chế nhưng thực sự có classic trong tay mình rất hài lòng khoản tiện lợi!

16. TrongHieu

TrongHieu Member

BB Model:
    9300 + classic
    mình đến với bb cũng vì phím vật lý, chứ chả vì cái bảo mật hay cái gì của nó hết. mình chơi từ năm 2011 tới 2014 thì mình chia tay sau khi dùng 9900 và Q10, cả 2 đầu hàng smartcom và đều bị dính phím. cảm thấy chán cái phần cứng quá cùi của mấy con dòng mới sau này. thua xa mấy em os 6 trở xuống. nhưng thời đại bây giờ xài mấy em kia thật sự là không đủ. Đam mê lớn nhưng mà tiền túi không đủ để cứ 1 2 tháng là bỏ ra vài trăm để thay bàn phím. tính quay lại với em classic mà nghe nó cũng chả khác Q10 là bao nhiêu :(.

mr.trung9999 thích bài này.
  17. mr.trung9999

BB Model:
    Classic Q20
    Mình hiểu tâm trạng, suy nghĩ của bạn

18. shine_kizz

shine_kizz Active Member

BB Model:
    8830
    Mấy bác bỏ nó nhưng e thì lại k. Đang dùng q10 và đợt con Bold 9k docomo về nữa. :)

19. bibogt

bibogt Member

Hôm nói chuyện với một người nước ngoài, hắn người Belarus, hắn hỏi: tại sao mình dùng đt này, sau đó hắn bỏ đt của hắn ra, mình cũng chẳng biết là hãng nào. Và hắn nói thêm một câu: sao mà với một số người, nhìn thì nhỏ nhắn, mà ôm cái đt to đùng (mình đang dùng passport).

20. bibogt

bibogt Member

Mình trả lời: à, như thể hình của mình so sánh với bạn, mình bé hơn, nhưng điều đó ko làm bạn chú ý và ra bắt chuyện với mình. Và chiếc pp này, nó làm bạn chú ý đến mình, đó là điều mình thích!

mikeho thích bài này.
Đang tải...