Tín đồ BlackBerry sau 6 năm thực sự gục ngã!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi mr.trung9999, 2/7/15.

Chia sẻ trang này

1. ITdhpd

ITdhpd Active Member

BB Model:
    9000+z30+playbook
    Cảm ứng thì ko bá đạo như phím vat lý đâu bác. Bác có làm được kiểu ko cần nhìn vào bàn phím để nhập trên z30 hay bất kì một em cảm ứng full touch nào không vậy.

Gửi từ Z30 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

2. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Để nói dòng bá đạo hơn thì đừng khẳng định :D
    Mình chả tội gì dùng bàn phím.
    • Bấm đau tay
    • Dễ bị dính phím
    • Màn nhỏ nên khả năng giải trí kém.
    Xin hỏi là bạn không cần nhìn để bấm được mấy ký tự rồi lại nhìn xuống :D

3. kokoromo

kokoromo Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Có cái soạn văn bản không cần nhìn mà cũng tự hào? Đổi lại là đau tay, dính phím, tốn diện tích?

4. shine_kizz

shine_kizz Active Member

BB Model:
    8830
    bạn nói chuẩn rồi
    ai bảo phím cứng gõ nhanh hơn phím cảm ứng là ngụy biện.
    gõ phím cứng chỉ dc cái thích thôi, chứ chậm bỏ bu. nhưng tỳ gu mỗi người, dùng đt cầm con bb có bàn phím vẫn thấy đẹp hơn mấy con cảm ứng thuần rất nhiều :D
    còn chuyện gõ k nhìn bàn phím thì bình thường bạn à, tập trung thoải mái vẫn gõ dc 1 đoạn rất dài k nhìn vào đấy

ITdhpd thích bài này.
  5. kietpham

kietpham New Member

BB Model:
    passport
    Có cung được mà không có cũng chẳng sao, mấy bác tranh luận nhau làm gì. Con BB đầu tiên của em là PP, thích chỉ vì nó độc thôi. Type phím cứng hay phím ảo cũng như nhau nếu làm chủ được thiết bị. Đi cup 50 mà biết cách thì cũng bốc đầu như kawasaki Z1000 thui. :D

6. tvmdat

tvmdat Active Member

BB Model:
    z10
    Tội nghiệp bác, 2 cái liên tiếp đều bị, giờ giả dụ thêm con Pp mà bị tiếp chắc cắn lưỡi quá. BlackBerry đối xử với fan cũ tệ quá.

Em đồng cảm với bác, là e mà cái gì mà ko tạo sự tin tưởng an tâm thì chỉ muốn đập ngay đi cho đỡ bực.
    Em nghĩ bác nên đi cúng sao giải hạn rồi chuyển qua dòng full tort đi. Chớ đừng đi tìm lại cảm giác ngày xưa nữa. Ngay cả con Pp cho cảm giác phím cũng ko thật đâu. Đồ đạc bây giờ chán lắm, ko còn sự tinh tế nữa.

Có lẽ thằng cha John Chen này muốn xóa bỏ công sức của tiền bối nên ko tập trung nhiều vô phần cứng nữa. Đặc tính dân Tung cửa là ích kỷ vậy đó mà.

Sửa lần cuối: 3/7/15
    mr.trung9999 thích bài này.
  7. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    Ai nói gì nói.... riêng ta vẫn hạnh phúc bên em PP .... em nó chưa đi ngoại tình với lũ bảo hành lần nào từ ngày cưới và cũng k có gây bất kì lỗi lầm với bản thân em ấy và với mình.... và thế là yêu.... OVER!!!

PS: Ôi... ôi.... đã có người gục ngã.....

mr.trung9999, nbktrung_ciencone thích bài này.
  8. phananhvusv

phananhvusv New Member

BB Model:
    BB Classic
    Ý!!! Bác là người đầu tiên dám nghĩ đến việc này đó. bàn phím vật lý nếu quen tay sẽ nhanh hơn cảm ứng. nếu ở gần bác mình cũng thi 1 chầu cafe chơi.

9. trung_ciencone

trung_ciencone Active Member

BB Model:
    3CDC3A
    Vừa autoload lại thì blend lại tịt. Đang loay hoay. Rõ khổ. Đang muốn tìm về với em già 9900 quá mà chưa biết mua đâu được máy ngon.

10. trung_ciencone

trung_ciencone Active Member

BB Model:
    3CDC3A
    Chúc hạnh phúc dài lâu.
    Mình chả hiểu sao. 9810 nhật cường thì nobis (hồi đó gà ko biết), 9900 thì ra nắng loạn cảm ứng (cũng nhật cường), z30 thì 10.1 loa thoại nhỏ, lên 10.2.1 loa to nhưng rồi bị rè. Bảo hành thay loa. E PP này mà lỗi nữa thì ôi thôi,có khi cũng gục.
    PS: chốt lại có mỗi em bold béo ú giờ này vẫn ngon. Rơi rớt chả sao. Chỉ mỗi tội hôm qua màn có vệt đen bé xíu.

mr.trung9999 thích bài này.
  11. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Trên máy tính bác cài bản Beta thì phải gỡ đi. Để cài lại bản chính thức thì mới dùng được

Sent from my Z30 using Tapatalk

trung_ciencone thích bài này.
  12. mr.trung9999

mr.trung9999 Active Member

BB Model:
    Classic Q20
    nếu full cảm ứng mình lại không hứng lắm! Mua z30 để gọi là trải nghiệm qua tay chứ có phím nhất là như classic vẫn thấy cái hay, chỉ tiếc là chất lượng phím không được tốt!

13. mr.trung9999

mr.trung9999 Active Member

BB Model:
    Classic Q20
    Bạn nói cũng phải! Nhưng mà bàn phím để dùng phím tắt với soạn thảo, thêm nữa trên classic có hàng phím chức năng khá hay! Do tuỳ sở thích mà bạn hiền. Chỉ có điều chất lượng bàn phím hiện nay tệ thật làm mình thất vọng

kokoromo thích bài này.
  14. mikeho

mikeho Active Member

BB Model:
    bb priv
    mình là fan của bàn fim vật lí, đã dùng bb là dùng dòng phím cứng. mình đã dùng từ 8700, 9000, 9900, q10, pp mình thấy phím bb vẫn huyền ảo đấy chứ. khi mới dùng q10 có 1 hay 2 bản rom bị đúp 2 kí tự nhưng những bản rom sau đã khắc phục. và bây giờ mình dùng pp bàn phím cứng tuyệt vời. mình đam mê bb 1 phần cũng là phím cứng

15. ITdhpd

ITdhpd Active Member

BB Model:
    9000+z30+playbook
    Đau tay thì chắc do bác bấm sao thôi, chứ em chưa thấy dòng nào e đã dùng qua mà kêu bấm đau tay cả. Còn em có thể type khoảng 3 dòng tin nhắn mà không cần phải nhìn xuống màn hình một lần nào cả.
    Hơn nữa là chả con nào bảo là dính phím cả đâu bác, bb10 e ko nói chuỵen đâu nhé. Còn bbos dính chỗ nào thế, e gõ nhanb quá trên 97 thọi mà còn chae dính nữa là tầm 9000 hoặc 9900, phím êm như thế mà kêu cứng nữa ợ, chắc bác nhầm nokia roài hjjj

Sửa lần cuối: 3/7/15
  16. nmduc073

nmduc073 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Q10 mình có thể vừa họp vừa bấm để ghi note lại mà không nhìn. Còn PP hiện giờ thì chưa thể đạt được điều đó. @_@

17. Jzz

Jzz Active Member

BB Model:
    z10
    Thấy xôm tụ quá làm thêm một góc cho vui. Mình lúc nào cũng có 1 em BBOS trong ba lô. Thật sự là trên bb 10 nhắn tin với gọi điện vẫn ko bì được với BBOS (hai tính năng mình dùng nhiều nhất). Nhiều khi mình thấy BBM trên BBOS còn nhanh hơn trên BB10 ấy chứ, nhưng BB10 tiện hơn khi ko cần Bis vẫn dùng BBM được. (đang dùng bis vina cho Z30 và bis Viettel cho 9360). Túm lại là do đua đòi nên cặp kè thêm BB10 trong khi BBOS dùng vẫn chưa hết (do ít game, ít Face, chỉ có Web là nhiếu_cai này công nhận BB10 tuyệt!). BB10 thì cũng thích đó nhưng thấy còn nhiều điển cần hoàn thiện hơn

18. shine_kizz

shine_kizz Active Member

BB Model:
    8830
    bác trên kia cũng là dân chơi bb lâu năm rồi đó. phím cứng bác ấy cũng trải qua nhiều rồi
    bản thân mình cũng thế, chót lại 1 câu, phím cứng bấm k bao giờ nhanh hơn cảm ứng dc đâu.

19. shine_kizz

shine_kizz Active Member

BB Model:
    8830
    nói thế thì bác chưa dùng mấy con curve bao giờ,điển hình như curve 8900, bấm nhiều đau tay chứ sao k. mấy con curve đặc tính phím nảy nhưng đau tay, phím bold êm ái hơn, nhưng k nảy.

20. Jose-Mourinho

Jose-Mourinho New Member

em là tín đồ của bb khoảng 3 tháng nay cũng đã sắp sửa gục ngã luôn đây..Muốn đến với bb sao ma khó quá, cũng đã kiên nhẫn nhưng khó chịu quá

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Đang tải...