"Thuốc giảm đau..."

Thảo luận trong 'Đọc và suy ngẫm' bắt đầu bởi SkyLine, 20/3/12.

Chia sẻ trang này

1. SkyLine Member
    BB Model:
    Bold 9000

Số bài viết:
    297
    Thuốc giảm đau thì công dụng của nó tất nhiên là để giảm đau rồi. Khi người ta cảm thấy đau thì người ta sẽ cần tới thuốc giảm đau. Nhưng cũng có lúc người ta lại cắn răng chịu đau một mình mà không chịu dùng thuốc giảm đau.

Thuốc giảm đau giúp người ta vượt qua cơn đau, cảm thấy dễ chịu hơn. Nhưng mấy ai có thể nghĩ tới nỗi đau mà chính viên thuốc ấy đang mang?

Nó có thể bị bẻ đôi, bị nghiền nát, bị nuốt chửng, bị tan ra, chính nó phải chịu bao đau đớn để giúp người ta vượt qua cơn đau. Khi đã hết đau, thì người ta để nó qua một bên, nó bị cho vào quên lãng…

Thuốc giảm đau chỉ có tác dụng giảm đau, không thể chữa khỏi bệnh, không thể làm lành vết thương. Số phận của viên thuốc ấy là như thế.

Tớ dường như cũng từng là thứ thuốc giảm đau. Tớ đã không thể chữa lành vết thương cho người ta mặc dù tớ rất muốn. Và vì... tớ là thuốc giảm đau nên tớ tự nhủ rằng mình không được phép đau.

Tớ đã dành tình cảm rất nhiều tới một người, người đó cũng có tình cảm với tớ. Nhưng... đó chỉ là một chút thôi. Trái tim của người đó thuộc về người khác nhưng tình cảm đó cũng không được trọn vẹn. Người đó đau khổ. Tớ không muốn điều đó, tớ đã cố àm mọi thứ để người đó vui nhưng tớ đã không làm được như vậy... Lúc tim tớ đau nhói thì người cứ mãi đau vì một người...

Và còn một điều hơn thế nữa là người ấy không chỉ tìm đến một mình tớ để quên đi cơn đau... Trái tim người ấy nhiều ngăn quá...

Tớ đã than trách người ấy thật nhiều và rồi... tớ đã buông tay. Tớ đã nghĩ rằng người ấy thật xấu, là một kẻ đa tình, trăng hoa..v...v... để mà ghét. Tớ muốn quên người ấy nhưng mà... thương nhiều không thể quên, ghét nhiều càng không thể quên...

Cứ cố gắng nhốt tình cảm của mình lại, sự im lặng cũng kéo dài được mấy tháng và tớ nghĩ tớ đã bình tâm trở lại được thế mà có những khi đêm về... trằn trọc... thao thức...

Có những khi đi trên đường, hình ảnh người đó lại xuất hiện, nhiều lúc online vẫn mong một tiếng "Buzz" dù đã xóa tên người ấy ra khỏi list...

Tớ muốn làm bạn tốt của người đó nhưng bây giờ tớ lại chưa đủ tự tin để làm một người bạn. Tớ sẽ phải chờ đợi thời gian trôi qua, rồi sẽ có một ngày tớ sẽ làm được!

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

Tags:
  2. maiyeunguoidhkc

maiyeunguoidhkc Well-Known Member

BB Model:
    8700G - 9000R - Z10
    haiz, có ai giải nghĩa được chữ tình
    tình đôi khi nghèo lắm

3. galaxyxxz

galaxyxxz Active Member

BB Model:
    4.5 - 5.0
    CHuyện của ai vậy bác chủ? :D

4. SkyLine

SkyLine Member

BB Model:
    Bold 9000
    Tất nhiên không phải của em :D vì e không đủ uyên thâm để viết :"> chỉ là sưu tầm được thôi.

5. gjfjgfs

gjfjgfs Member

BB Model:
    8820
    Nghe củm động ghê

Đang tải...