[Thảo luận] Thời điểm này nếu mua Z10, bạn sẽ chọn model nào?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi vnbb, 14/4/14.

Chia sẻ trang này

?

Bạn sẽ lựa chọn mua mẫu BlackBerry Z10 nào?

1. STL100-1

99 vote(s)
    42,5%
  2. STL100-2/3/4

134 vote(s)
    57,5%
  1. mrhoangpt

mrhoangpt Member

BB Model:
    Z10
    Chỉ nhờ vả con màu đen thôi, mầu trắng đặt hàng đàng hoàng mà. Trước giờ chưa mua ở hoangha bao giờ nhưng thấy bên đó làm ăn được

2. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Bạn hỏi google chưa, hoangha là siêu bể "phốt" đó :D

3. barminhtri

barminhtri Well-Known Member

BB Model:
    8700+9100+z10
    Về dính phốt thì bất kể chỗ nào, kể cả fpt hay thế giới đi động cũng từng dính rồi, mua đồ điện tử thì hên xui thôi, đừng có tràn lan quá là được
    Về thái độ phục vụ thì ít ra ở hoàng hà cũng còn hơn ở dauden, mai nguyen, huyen mobile. Nhân viên lễ phép, ăn nói lễ độ, nhiệt tình... cái đó cũng mua được 20% cảm tình rồi.
    Về hàng sách tay, mình chỉ từng mua giúp bạn 1 con sony ở hoàng hà, 2 năm rồi vẫn ko vấn đề j
    Về hàng chính hãng, ở đâu cũng như nhau thôi, cứ hàng nguyên seal, nguyên tem, giấy bảo hành chính hãng đầy đủ thì mua. Mình mua và mua giúp bạn bè 5 cái ở đó rồi, trừ cái lenovo p700 phải mang bảo hành thì chưa cái nào bị làm sao.
    Hoàng hà dính phốt mấy vụ hầu như là về vấn đề bảo hành và hàng sách tay, tránh mấy cái đó ra là được vì ngay cả khi bạn mang bảo hành chính hãng hay fpt thì nguy cơ bị luộc đồ vẫn có, bọn kĩ thuật trong đó nó thông đồng với bên ngoài cả thôi.
    Chốt lại là nên tìm hiểu thật kĩ và là ng tiêu dùng thông minh, sau đó đến uy tín cửa hàng và giá trị sản phẩm. Về hàng BB thì trước mình hay mua ở BOB và sau này là quang3g, dù là hàng sách tay nhưng dùng cũng ổn, chẳng hỏng hóc gì. Còn mua hàng chính hãng, nguyên seal, đầy đủ giấy tờ bảo hành chính hãng thì ko có gì phải lo cả. Smartcom là đơn vị lớn và uy tín, ng ta chọn cửa hàng phân phối cũng ko để lấy tiếng xấu đâu
    pr: ý kiến cá nhân, ko pr cho hoàng hà hay ai hết, mua hàng chủ yếu phải có kn và tìm hiểu kĩ lưỡng, tránh làm gà bị thịt.

TiaSang, mercuryudsmrhoangpt thích bài này.
  4. barminhtri

BB Model:
    8700+9100+z10
    Mình inbox vào hòm thư của bạn đó, bạn xem qua chưa

5. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    barminhtri : Mình không có nói hoàng hà 100% nhé, mua ở đó rất rủi ro với người không có kinh nghiệm xem máy, lỡ có vấn đề gì thì bảo hành cũng rất vất vả. Bạn thử tìm cho mình phốt về hn03, bob, kenta9x, likemobile xem, không có lửa thì làm sao có khói được, người ta bán hàng chuẩn, bh trách nhiệm thì không bao giờ có cái gọi là "phốt".

6. mrhoangpt

mrhoangpt Member

BB Model:
    Z10
    Mình từ trước đến giờ nếu mua hàng chính hãng thì chẳng quan tâm mua của cửa hàng nào, ưng là lấy. Còn mình dị ứng nhất là mấy cái trò cam kết của cửa hàng mua 1 đổi 1 trong vòng n ngày, cái này chỉ để pr thôi, khi đem ra thằng nào nó cũng nhìn bằng ánh mắt hình viên đạn thế nào cũng phải chiến đấu thì mới xong được.
    Còn con này ở hoangha thì nó nói thẳng vấn đề gì thì anh đem ra care nhé.

7. barminhtri

BB Model:
    8700+9100+z10
    1. Mình cũng nói rất rõ ràng là ko ai là ko dính phốt cả. hoàng hà, hnam, cellphones, fpt...tất cả ít nhiều đều đã bị phản ánh trên mạng. Một cửa hàng làm hài lòng 70% lượng khách của mình đã là rất thành công rồi
    2. Ý kiến của mình là nếu hàng đúng là chính hãng thì mua ở đâu cũng ko lo, nếu ng đi mua mà ko biết cả kiểm tra hàng chính hãng thì ko nên tự đi mua tránh làm " gà bị thịt " như mình đã nói dưới bài viết. Thời buổi bây giờ, ko nên tin ttưởn vào uy tín hay những lời hứa ngọt ngào khi họ tư vấn. Nếu đã quyết mua thì đến xem máy, kiểm tra, đầy đủ giấy tờ, nguyên tem, nguyên seal thì lấy. nhân viên mà có thái độ thì mắng luôn, đội đó ăn hoa hồng theo sản phẩm mà, ko thích thì cứ dầy mặt lên mà trả lại. Người tiêu dùng thông minh ko phải là ngày ngày lên google tra phốt của ng ta mà phải thu gom kn, hiểu biết cho mình, tham khảo giá cả... để đi mua tránh bị lừa
    3. Hoàng hà chỉ bảo hành những sp sách tay, còn các sp khác thì đều là bảo hành chính hãng, dù mua ở đó nhưng khi bảo hành vẫn phải mang đến chỗ bảo hành chính hãng. Bởi vậy mình mới nói là ko nên mua hàng sách tay, ko chỉ ở hoàng hà mà ở những chỗ khác cũng ko tin được, với mình thì chỉ tin tưởng ở BOB và quang3g thôi. Ko biết họ quan hệ tốt để có giá rẻ hay chiến lược bán hàng mà sp chính hãng ở hoàng hà luôn rẻ hơn khá nhiều những chỗ khác, cũng là hàng chính hãng, cũng vẫn bảo hành chính hãng nếu có hỏng vậy thì tội gì ko tiết kiệm vài trăm so với Fpt hay tgdd.

blackcafe5Vampire_9x thích bài này
  8. barminhtri

BB Model:
    8700+9100+z10
    Hì, thế nên mới nói chỉ cần tránh cái thứ hàng sách tay ra, hàng chính hãng thì " dạ, bên em chỉ bán hàng, bảo hành mời a chịu khó mang ra trung tâm bảo hành ah" ngọt sớt ý

mrhoangpt thích bài này.
  9. Vampire_9x

Vampire_9x Active Member

BB Model:
    9000
    Mình cũng biết điều bạn nói :3 và tất nhiên là mình cũng không thích cách làm ăn của HH chi nhánh cầu giấy - các chi nhánh khác mình đều cảm thấy thoải mái, nhưng về chất lượng máy thì mình hài lòng, mình mới lấy thêm 1 em nữa ( bản thân mình thì thích 001 ) Còn của các bác thương gia uy tín thì cũng ổn. Nhưng giá cả đắt hơn. Nhưng về vấn đề bảo hành thì thế nào gọi là đảm bảo :3 khi mà Z10 nó khó hỏng, còn 1 khi hỏng mà phải mang đi bảo hành thì chỉ có đổi, còn nếu có sửa thì cũng chả dùng được. Mà điều này thì hàng hãng nó đảm bảo đổi tốt hơn và thời gian nó dài hơn các bác thương gia.
    Mình nghĩ không nên chê bai 1 hàng hãng khi bạn là 1 thương gia hoặc chỉ đọc trên mạng. Nếu bác trực tiếp hứng phốt của HH thì mọi người còn cân nhắc đến ý kiến của bác :3

blackcafe5Hudson thích bài này
  10. DJzeke

DJzeke Member

BB Model:
    Passport
    001 mà quất các bạn ơi
    P/s : mua từ lúc 15.5 và giờ vẵn còn yốt chán :)))

TiaSangVampire_9x thích bài này
  11. barminhtri

BB Model:
    8700+9100+z10
    Mình từ trước đến h ngoài BB thì chẳng bao giờ mua hàng sách tay. Chủ yếu vì đam mê + ko có hàng chính hãng + khi có thì quá đắt. Thực sự trong 7 em gồm 87( em này cháu nó đang sài ngon:D), 882, 812, 89, 9550, 9000 và 9105 (em này vẫn đang dùng hàng ngày:)]) thì chưa em nào bị hỏng hay phải mang bảo hành cả. Tự nhiên có cái gì đó tin tưởng vào hàng BB sách tay. Giờ có cơ hội mua z10 chính hãng thì chẳng có gì phải suy nghĩ cả, chỉ tiếc là luôn chậm chân và chưa mua được em nó :(

Vampire_9xTiaSang thích bài này
  12. nthanhbinh6178

nthanhbinh6178 Member

BB Model:
    9780
  13. md07

md07 Active Member

BB Model:
    8310
    dân công nghệ chuyện đó là bình thường bạn ơi. Đúng ra dòng TI OMAP đời 4470 hiệu năng bằng S4 plus (trong bài đó TI 1,8 còn S4 1,7, bù qua sớt lại thôi). Nhưng khi build trên thiết bị thì nó còn phụ thuộc nhiều yếu tố về độ tương thích hay OS nữa. Dù vậy chênh lệch là không nhiều. Thế mà nhiều thằng báo viết nó khác biệt 1 trời 1 vực, có thèng nào trên zing viết nó chênh nhau 35%...Vãi zing. Ăn tiền viết PR quá hớp...

brian81090 thích bài này.
  14. macovp

macovp New Member

BB Model:
    8700
    001 xuống còn 4tr kìa các bác

15. mrhoangpt

mrhoangpt Member

BB Model:
    Z10
    Đâu

macovp thích bài này.
  16. mr_chendang

mr_chendang Member

BB Model:
    BB Q10
    bữa này trong sg gọi điện hỏi hoangha với hnam đều bảo k nhận đặt cọc nữa,lại hết màu đen nữa,chán.chẳng biết bao giờ có lại.

17. Hudson

Hudson New Member

Ở đâu bán vậy bạn? Cho mình xin thêm thông tin với.

18. meoden_hau

meoden_hau New Member

BB Model:
    8700c
    Hàng used hay new hả bạn?

19. nguyenvietlam

nguyenvietlam Active Member

BB Model:
    PASSPORT
    Chào bạn, hàng chính hãng ở Việt Nam thì không có seal hộp giống hàng xách tay đâu ạ. Vì nhà phân phối phải dán tem vào phụ kiện để bảo hành cho bạn. Riêng máy sẽ có seal màn hình và seal nắp lưng.

Về hỏng hóc, bạn nên mang ra trung tâm bảo hành để họ tiến hành khắc phục cho bạn. Còn bạn nói là hàng nhái thì hãy chụp ảnh gửi lên đây, mình sẽ kiện giúp bạn.

Về trung tâm bảo hành, mình không nói họ tốt, nhưng bạn chỉ dựa vào thông tin trên mạng để "chửi" họ thì vô lí quá. Cái gì đúng thì sẽ được giải quyết, không ít khách hàng đòi hỏi "trời ơi" lắm :D. Máy bạn tự bị lỗi thì sẽ được bảo hành đàng hoàng thôi :)

phuongnam72blackcafe5 thích bài này
  20. Never_Say_No

Never_Say_No bbvietnam.com

BB Model:
    Z10 - X10
    Hàng xách tay của các TG. Chỉ có máy và phụ kiện ko box. :v

Vampire_9x thích bài này.
Đang tải...