[Thảo luận] Pin Bold 9700

Thảo luận trong 'BlackBerry Bold' bắt đầu bởi Kut3No1, 16/1/13.

Chia sẻ trang này

1. singfeng

singfeng Member

BB Model:
    9780 voda
    Pin mình dùng thì này. Để auto on/off thì hầu như không hết chắc tầm 1%
    Để 2g đi thực tập trưa bắt wifi thì đến chiều còn hơn 50%. Mình dùng như thẾ được tầm hơn 2 ngày :D. Nhiều lúc muốn nó hết để về sạc còn không được về đến tối còn hơn 50% toàn sạc thêm vì sợ ngày mai dùng hết :P

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

2. phamhuy1603

phamhuy1603 New Member

ngày trc chưa dùng bis @@ pin máy e dùng cũng phải đc 3 4 ngày. tại e còn để 2g thôi rồi thi thoảng lên mạng này nọ :)) từ khi cài bis thì dùng đc 2 ngày @@ còn mới dùng BBM thì đc 1 ngày hơn là tèo @@<br /><br />--- Added at 16/04/2013, 00:58 ---<br /><br />
    bác nói chuẩn quá =)) chắc thi thoảng rút ra xong mở khóa ngắm nghía vài cái rồi lại đút túi =))

3. chuyentaucuoicrv

chuyentaucuoicrv New Member

BB Model:
    9700
    Có pin 1800mah.kiem cuc ma dung

4. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Nhầm nhé.
    Pin 3 ngày, không lên mạng mấy, ngày lên tầm 30' bằng wifi và lên bằng opera thôi, máy không đăng kí mạng vì ở nhà và ở trường đều có wf hết rồi nên không cần thiết lắm, với lại lên bằng laptop cho sướng mắt chứ lên bb chỉ lên check tinhte với bbvn với facebook tí trước khi đi ngủ thôi. Ngày nhắn tầm trăm cái tin nhắn với gấu, thỉnh thoảng từ điển tí, đặc biệt là trên lớp em chuyên chép bài bằng bb, các môn như triết học hay tư tưởng đường lối HCM thì không có vở, vở là bb luôn, nên máy luôn để memopad tầm 3-4 tiếng, vừa dùng vừa standby, chép bằng memo xong copy ra Word to go. Để sạc qua đêm, để ở chế độ bedside mod khi sạc, sạc để tầm 5 tiếng. Còn đêm bình thường để off tầm từ 1h sáng đến 7 8h tùy việc buổi sáng có phải đi học hay không. Ngày nghe nhạc tầm 20-30'. Nói chung được đúng 3 ngày, đến tối ngày thứ 3 thì thường dùng cố cho nó còn 10% pin thì sạc luôn đến sáng hôm sau. Pin chính hãng đậu đen luôn.

Mr. Lee thích bài này.
  5. thanhhungvn

thanhhungvn Member

BB Model:
    9700
    Up rom khác đi bạn, khi xài nhớ thoát hết các phần mềm ẩn ko cần thiết đi (nhất là google map).
    9700 giờ nhiều rom ổn định pin lắm.
    Nếu pro nữa thì cook room 1 tí, xóa BB messenger đi.

6. Mr. Lee

Mr. Lee Member

BB Model:
    9780
    E dùng 978 Pin dùng ngày sạc lần… mấy hôm nữa phải mua thêm quả pin nữa

7. phamhuy1603

phamhuy1603 New Member

dạo này tự nhiên cá advan os của e nó lại báo ảo quá bác ạ :( hôm qua nó lại báo điêu tiếp @@
    mà bác dùng bis mà @@ suốt ngày bấm bấm thế thì 1 ngày là khỏe rồi @@

Mr. Lee thích bài này.
  8. phamhuy1603

phamhuy1603 New Member

e nói thế thôi chứ cũng tùy vào người dùng chứ bác :D dùng ít hết ít :D dùng nhiều thì nhanh hết thôi :"> thường là sư dụng mạng nhiều thì sẽ nhanh hết pin hơn đấy bạn ạ @@ nếu dùng như bác chắc bin e cũng phải đc như bác :D

9. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Cục pin mình nói là pin đậu đen, nhưng đã xài trên 90000 3 năm rồi, nên đã bị chai ít nhiều. Vừa bóc seal cục pin 978 bóc hộp dùng, với cách sử dụng như trên đến hôm nay là ngày thứ 5 và pin con 21%. Bạn đã bao giờ để màn hình sáng tầm mấy tiếng liền chưa? Rất tốn pin nhé, màn hình là thứ ăn pin nhất trên 1 chiếc điện thoại, nên mình nghĩ mình để màn hình sáng như vậy để ghi bài tầm 3-4 tiếng liền thì cách sử dụng đó cũng là tương đối nhiều mà pin vẫn trụ được tầm 3 ngày với pin cũ và 5 ngày với pin mới thi mình nghĩ 97xx có thể đạt đến 1 tuần sử dụng là bình thường, còn bis chắc cũng được 3 ngày.

phamhuy1603 thích bài này.
  10. phamhuy1603

phamhuy1603 New Member

e thì chưa dùng thử pin 978 nên k biết =)) để sáng 3 4 tiếng á =)) em đây từ 8h sáng pin còn 90 %. dùng liên tục nghỉ đến trưa ăn cơm 15p lại dùng, nói chung trong thời gian dùng hầu như màn hình sáng liên tục. chỉ có khoảng chục lần tắt màn hình nhưng đc khoảng 4 5 giây lại bật lên. dùng đến 6h chiều pin còn 25%. trong lúc dùng thì e có nge nhạc hơn 1 tiếng. lên fb bằng opera. xem video trực tuyến 2 tiếng. còn lại chát bbm. dùng 3G nữa nhé. bác thử dùng như e xem pin liệu được bao nhiêu ngày. em k nói k phải là do pin. nhưng chỉ đúng 1 phần thôi :D còn lại vẫn là do cách dùng hết bác ạ :D

11. chantroi_19

chantroi_19 Active Member

BB Model:
    9700
    Mình dùng 9700 rom 6.0.666 Asia Rogers, mình đánh giá đây là bản rom ổn định nhất cho 9700. Trước xài 9000, lúc qua nhà bác Hải cosovo định múc e 9000 cho thằng bạn thì thấy ông khách đến bán lại cho bác Hải con 9000 O2 màu trắng nhìn đẹp mê ly và con 9700 t-mobile. Vừa thấy con 9700 là mình quyết định múc luôn còn để con 9000 cho thằng bạn xài. Được cái pin của con 9700 này rất good, bình thường mình xài 3 ngày mới sạc và chủ yếu sạc cable USB chứ ít khi sạc điện vì sạc USB pin dùng sẽ lâu hơn dù thời gian sạc lâu đầy hơn (khoảng 7 - 8 tiếng). Mới đây mình tối ưu lại rom và xài thật bất ngờ được hơn 5 ngày mới phải sạc, hihi.
    Mình nghe gọi ngày vài cuộc, nhắn tin cũng khá, chơi Facebook lâu lâu lướt web, chỉ để 2G, hihi.
    Đang tính mua thêm 1 cục pin MS1 cho e 9700 ở dâu đen nhưng giá chát quá, hic, hàng used 250k chưa VAT thật vãi hàng.

12. atin24.com

atin24.com New Member

BB Model:
    9000
    Pin bold bình thường phải được 2 ngày
    Bạn kiểm tra pin hoặc sạc, 1 trong 2 thứ đấy là hàng lởm sẽ có hiện tượng báo pin như bạn nói

Đang tải...