[Thảo luận] BlackBerry sẽ cần phải làm gì trong thời gian tới?

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 1/7/13.

Chia sẻ trang này

1. htuan.vet

htuan.vet Member

BB Model:
    8110
    bác vnbb ơi! không biết bác dùng bản rom nào mà ngon thế ạ? bọn em dùng suốt ngày phát sinh lỗi thôi. với lại bác có cách nào add được acc email của yahoo vào không, em cài mãi mà không được nhờ nhà mạng mobifone hỗ trợ nhưng cũng bó tay rồi? với cái vụ viber nữa bác có cách chuyển nó từ androi sang không ah, em chuyển mà toàn báo lỗi. thanks bác nhiều!

2. sonroses

sonroses Active Member

BB Model:
    Z10-9780
    Không biết bạn dùng và thất vọng thế nào, nhưng cá nhân mình đánh giá Z10 không hề thất vọng chút nào, mình cũng đã dùng PB trước khi chuyển qua Z10. Z10 là một bản cải tiến của OS 2.1 của PB, rất nhiều tiến bộ, cụ thể là Email, bộ gõ, hub, browser, độ mượt của phần mềm, tốc độ thực thi. Tuy rằng một số tính năng cơ bản còn thiếu so với HĐH IOS và AD nhưng đúng thật là BB10 có một hướng đi khác, thật sự là khá ấn tượng. Đôi khi bạn nên so sánh với các OS thuần cảm ứng của AD và IOS chứ ko nên so với các OS trước của BB, đơn giản là hai hệ sinh thái hoàn toàn khác nhau. Còn vấn đề về sự hoàn thiện của OS trước khi đưa ra thị trường, nói thật là ai cũng hiểu bạn ah, BB ko thể ko đưa ra sớm, mặc dù biết là chưa hoàn thiện. Nguyên nhân là nếu chậm hơn, khả năng trượt dốc còn thảm hơn thời điểm hiện tại rất nhiều, IOS và AD đã rất hoàn thiện rồi, BB bị bỏ lại khá xa so với các đối thủ còn lại. Mình ko rõ máy của bạn đang dùng OS bản nào, nhưng mình đang dùng 10.1.0.2354 hoàn toàn thấy ổn. Trước đây chưa up rom lúc mới mua về, 2 ngày đầu máy nóng, hay bị khởi động lại, nhưng khi up rom mới máy chạy mượt mà và ko hề có chuyện nóng khi duyệt web hay chạy đa nhiệm. Bạn cũng nên nhớ là IOS lúc họ ra iphone 2G cũng không hề hoàn thiện nhé, mình cũng từng là người đầu tiên dùng iphone 2G đấy, đến AD cũng vậy, BB10 mới ra được 6 tháng, cũng nên nhìn nhận khách quan sự cố gắng của BB. Cũng còn nhiều bất cập nhưng mình nghĩ đội ngũ của BB nếu biết lắng nghe phản hồi của khách hàng hơn thì tình hình sẽ được cải thiện hơn.

htuan.vet thích bài này.
  3. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    htuan.vet Q10 mình đang dùng bản 10.1.0.4285, còn Z10 vợ mình (chẳng biết gì về công nghệ) đang dùng bản 10.1.0.1720. Viber dùng tương đối ổn

htuan.vet thích bài này.
  4. htuan.vet

htuan.vet Member

BB Model:
    8110
    vnbb , sonroses mình cũng đang dùng z10 bản rom 10.1.2354 và radio 1917 và thêm phần hộ trợ email thì mới thấy ổn ổn được 2 ngày nay. còn vụ viber chắc mình bó tay thôi, cái này phải nhờ bác vnbb ra tay cứu giúp em phát này Pin: 24DC38E7

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Duẩnhtuan.vet thích bài này
  6. htuan.vet

htuan.vet Member

BB Model:
    8110
  7. duongleo79

duongleo79 Member

BB Model:
    8700
    Theo mình nghĩ BlackBerry không cần phải làm gì trong thời gian tới hết, cứ ngồi chờ, ngồi đợi đến khi... theo bước các thương hiệu "đã đi trước" thôi :)
    Đúng là đã nghèo mà còn gặp cái eo!

8. rudtete

rudtete Member

BB Model:
    Q10 + 9700
    os mình đg dùng cho q10 là 4285, z10 là 2354. Đánh giá khách quan thì tốt gần như đứng đầu trong số các bản ROM cho 2 dòng, theo nhiều tiêu chí.

htuan.vet: viber mình thấy dùng tạm cho vui thôi chứ mặc dù vẫn push nhưng mình vào reply hoặc nhận cuộc gọi xong back ra danh bạ là crash T.T. Chắc do android runtime.

9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    rudtete cài bản Viber v2.5.6 thấy ổn định hơn đấy :)

10. htuan.vet

htuan.vet Member

BB Model:
    8110
    rudtete đúng là chỉ dùng tạm được thôi, bác vnbb ơi viber v2.5.6 này dùng để call nhiều lúc không được ổn định lắm chập chơn dù cả 2 chiều đều dùng kết nối mạng wifi, với lại trong danh bạ không có mục tìm kiếm, muốn gọi cho ai đó cứ phải kéo cả một list danh bạ để tìm mất thời gian lắm.

11. rudtete

rudtete Member

BB Model:
    Q10 + 9700
    ok thanks vnbb, để tí đổi sang bản đó thử.

Đang tải...