[Thảo luận] Bạn thích chiếc BlackBerry nào nhất từ trước đến nay?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi bbvnNews, 9/2/17.

Chia sẻ trang này

1. quanghuy904

quanghuy904 New Member

Từ hồi dùng BB đến giờ CHƯA BAO GIỜ có ý nghĩ chuyển sang dòng máy khác ( chắc em hơi bảo thủ cổ hủ :3 )
    - Thích nhất thì chắc chắn là 7290 , con BB nhập liệu hoàn hảo đối với em ( chắc tại em nó là tình đầu - quà thầy giáo tặng khi thi đỗ cấp 3 , giờ em nó đang long lanh chiễm chệ trong tủ )
    - Mua đi bán lại nhiều nhất : 8800 ( con này vẫn ông thầy đấy mua hộ , sau khi bị nghiện BB ) , giờ ko biết em nó lưu lạc ở đâu , nhưng hiện thì anh em họ hàng của nó nhà em đủ cả , 4 cái 4 màu đỏ bạc xanh đen.
    - Bị ám ảnh : 99xx ( giờ em vẫn còn 1 bao da flip HOCO màu nâu - new - hàng xịn ko bị nứt da ở phần gập , bác nào đam mê inbox em share cho , chắc độc nhất nhì Hà Nội tại tuyệt chủng rồi :D ).
    - Hiện tại : priv - sang trọng - thời thượng - đẹp - độc - lạ - QWERTY vẫn ở đó ( dù thực sự thì phím priv thua các đàn anh nhiều ) . Vẫn hay đọ dáng priv cùng 7290 , chỉ biết ngắm rồi cười :)

P/s : em dùng đt kiểu cổ điển , nghe gọi nhắn tin bbm check mail , thỉnh thoảng đọc báo bóng đá , nghe vài bài nhạc , ko face ko game ko viber whatapp , từ xưa đến nay vẫn thế , cầm vào priv cũng vẫn vậy.
    Điện thoại với em mua để thỏa mãn con mắt , và ở BB có cái gì đấy nó mê hoặc , quyến rũ . Sẽ còn gắn bó vs BB dài dài , dc thì mong là cả quãng đời dùng smartphone :)

UNITED_TB thích bài này.
  2. UNITED_TB

UNITED_TB Active Member

BB Model:
    8800
    Không thể quên được cái cảm giác lần đầu sờ 9900. Nhưng gắn bó lâu nhất là 8800, dùng nát 3 em.

3. LRA

LRA Well-Known Member

Con đầu tiên của mình là 9650 2ndhand. Pin cũ chai, mua pin Galilio lắp vào dùng được 3 ngày. Nhượng lại cho thằng em quen.
    Tiếp theo là 9780. Nguyên seal mua trên Amazon. Pin 3-5 ngày. Bị lỗi lem mực màn hình sau 1 thời gian sử dụng. Nhượng lại cho bà chị với giá như cho.
    Có quen mấy mối chuyên sưu tầm BB khá chất. Đợt rồi lão ấy vớ được mấy lô BB đủ loại khá ngon, sealed hay likenew đủ cả, tiếc là chưa cần & đang kẹt tiền. :D Đợi mai mốt huy động vốn rồi kiếm vài con về chơi.
    Máy chính bây giờ là 4 con Nokia cục gạch (cũng toàn hàng cổ). Máy phụ là iP SE. :P

4. MU8700MOCTON

MU8700MOCTON New Member

BB Model:
    8700
    BB1100 ;;)

5. chu0i_vn

chu0i_vn Member

BB Model:
    Z10
    7290 ạ :) thú thực xài qwerty nhiều năm rồi nhưng chưa có mẫu nào cầm vừa tay, cự li phím tốt như 7290. Nhớ cái thời mọi người còn điên đảo với nokia 5300, 7610 GPRS nhiều người còn ko biết cài đặt. Em cầm bb7290 chat yahoo với vichat :)) cảm thấy mình thật là công nghệ
    Chiếc BB đẹp nhất ở thời điểm này chắc chỉ có classic Q20

6. Đình Kiên

Đình Kiên New Member

BB Model:
    Passport
    Bác vnbb đang dùng passport black hay silver đấy ạ. Nhớ lúc con passport mới ra, nhìn dòng bb model dưới nick bác đề chữ Passport mà thèm được như bác

Sửa lần cuối: 15/2/17
  7. Đình Kiên

Đình Kiên New Member

BB Model:
    Passport
    Mình thì ấn tượng nhất là 9000 và passport
    9000 là con blackberry đầu tiên mình dùng, thời ấy bọn bạn dùng nokia toàn vào waptrick để tải game còn mình thì vào tinhte cài bao nhiêu là app, game bọn nó cứ trợn mắt lên
    Giờ thì passport, cầm con này ai đi qua cũng nhìn, khác biệt giữa một rừng android và đặc biệt là iphone

vnbb thích bài này.
  8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mình vẫn dùng Passport đời đầu từ hồi đó đến giờ, kèm thêm em Priv :)

9. Hải blackberry

Hải blackberry New Member

BB Model:
    Blackberry Passport
    Trước là 9780 giờ là Passport

10. Chut ky niem buon193

Chut ky niem buon193 Member

BB Model:
    blackberry z30
    Mình thì thích 8700 huyền thoại, một chiếc máy có kiểu dáng đẹp, nồi đồng cối đá, nó đem lại cảm giác yên tâm khi sử dụng, chiếc máy mà mình dành nhiều thời gian vọc nhất.
    Còn bây giờ là Passport 1, chiếc máy hội tụ đầy đủ những thứ tinh tế của Blackberry mình luôn mong đợi lâu nay. Hài lòng từ thiết kế mang đậm phong cách của Blackberry thời BB OS đến hệ điều hành BB10 đáp ứng đủ nhu cầu sử dụng không còn phải lo bis, bộ gõ tiếng việt. Rất hài lòng với em nó.hj!.

11. navy.seal

navy.seal Active Member

BB Model:
    Passport
    Dịch vụ BBU trên mobifone đã bị khai tử. Chán quá các cụ ạ

12. myheartalone

myheartalone Active Member

BB Model:
    BlackBerry Q10 - Pas
    - Xin chào các ae trên diễn đàn, cũng lâu rồi e không lên, e mới bắt đầu chơi BB từ năm 2012 nghiên cứu theo dõi tìm hiểu thông tin về BB cũng lâu rồi, đến khi những chiếc BB 10 đầu tiên xách tay về VN là e Q10 có một số của hàng bán ra. E măm me mua và dùng, dùng hơn mấy năm đến khi những chiếc BB10 mới phiên bản bàn phím vật lý tiếp theo lần lượt xuất hiện tại VN : BB Q20 (BB Classic) ; BB Q30 (BB Passport). E lên đời BB PP...đến giờ nếu được chọn lựa, e sẽ đổi BB PP đỏ sang chảnh bảnh bao...đam mê của e chỉ là thế thôi các bác ah. Xin chia sẻ vài dòng tâm sự của một người từ không biết gì nhiều về BlackBerry đến khi sử dụng chỉ biết e nó rất độc đáo. :>

13. ngocanh3996

ngocanh3996 New Member

BB Model:
    Torch 9810
    Lâu lâu ko lên diễn đàn mình chia sẻ tí :D
    Con mình dùng đầu tiên là 8800, giờ nhìn lại thì con này từ thiết kế đến bàn phím vẫn có chuẩn mực của nó, hồi đó nhớ chơi cái trò khối hộp đến tã cả con lăn.
    Con thứ 2 cũng là con tuyệt nhất, torch 9810, hồi đó dùng bản verizon của ông a để lại. Cảm giác lần đầu trên tay quá tuyệt vời, từ thiết kế, màn hình vừa to vừa sắc nét, bàn phím, camera auto focus,.... cảm giác mà mình ko bh quên. Đợt mới đc cầm thỉnh thoảng lại lôi ra ngắm rồi trượt sáng màn hình vuốt vuốt. Cái cảm giác mà sau này ko có chiếc nào có thể đem lại cho mình. Sau này bán lại cho thằng bạn giá hơn triệu vẫn thấy tiếc tiếc. Thời gian sau có quay lại dùng thử 9900 thì thấy cảm giác rồi trải nghiệm đem lại ko bằng nên chuyển hẳn qua android. :rolleyes: Giờ thỉnh thoảng muốn quay lại bb nhưng vẫn chưa có dịp :>

14. caphedahp

caphedahp Active Member

Chiếc BB nhớ nhất là 9700, ngày đó nó là cả 1 gia tài, nhớ không nhầm là hơn 11tr.

Chiếc BB cảm xúc nhất là 9900.

Chiếc BB gắn bó dài nhất là 8700 vs P9981 (hiện nhà đã tích đến 5 bộ 9981 fullbox)

15. conan.conan

conan.conan New Member

BB Model:
    9780
    9780 :D pin tốt..chụp hình đẹp..nhỏ gọn..chỉ tiếc là lâu lâu có 1 số tin nhắn bị treo phải xóa..mặc dù đã chỉnh lưu vô thời hạn..nghiên cứu các kiểu up đủ bản rom mà k khắc phục dc..

Sửa lần cuối: 22/2/17
  16. bách nhật

bách nhật New Member

BB Model:
    q7
  17. lethanhclls

lethanhclls Member

BB Model:
    BlackBerry passport
    Mình dùng bb từ 2007, lúc đó vừa mới mua ip đời đầu, rồi vô tình vớ được em 7290, dùng thử mấy hôm mình bán ip, dùng bb. Sau 7290 hỏng cái bánh xe bên cạnh, cất vào tủ mua cuve 8520, bị rơi hỏng mua 9780, rồi 9000 và giờ pp. Mình chỉ dùng bàn phím cứng, chưa dùng qua bb bàn phím cảm ứng. Từ ngày dùng bb đến giờ, chưa bao giờ có ý nghĩ sẽ dùng loại máy nào khác ngoài bb. Sau này không biết còn có bb mà dùng nữa ko? Chắc góp tiền mua PD9983 để dành, pp hỏng thì mang ra dùng. PD hỏng chắc lúc đó già rồi khỏi dùng điện thoại.

18. navy.seal

navy.seal Active Member

BB Model:
    Passport
    Cây PD9983 dùng chán lắm, máy nóng, hao pin.
    Về độ đẹp đẽ sang chảnh thì không có cửa so với Passport.

Đang tải...