[Thảo luận] Bạn có nghĩ "BlackBerry 10 chỉ cần có thêm Google Services là đủ"?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi vnbb, 14/7/15.

Chia sẻ trang này

?

Bạn thích điều nào dưới đây hơn?

1. BB10 hỗ trợ Google Services

94 vote(s)
    91,3%
  2. Một thiết bị BlackBerry chạy Android

9 vote(s)
    8,7%
  1. Tuấn Phong

Tuấn Phong Active Member

BB Model:
    Z3 STJ 100-1
    Các hãng đthoại Việt sao ko liên kết với nhà mạng nhỉ? Người dùng có máy rẻ, doanh nghiệp bán được hàng, nhà mạng cũng tăng thuê bao.

2. sumichn

sumichn New Member

BB Model:
    z10
    cần cái VLC Native thui là đủ :D và Hub quản lí cả Music, Movies(chơi ngay trên hub8-}). ....Ảo ,ảo quá........

3. auzze

auzze Active Member

BB Model:
    9700
    đang 10.3.1.2726 đây và app Android vẫn ngốn pin, đôi khi not responding. đơn cử zalo, vào mục tìm bạn xung quanh là chậm rì.

mrcantona thích bài này.
  4. thao52cd5

thao52cd5 Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Méo mó có hơn không mà. Theo sự phát triển thì đâu thể nói cái tốt nhất của chục năm trước sẽ hơn được cái tàm tạm của bây giờ chứ

5. haita

haita Active Member

BB Model:
    Q10
    Bình luận dài quá nhỉ. Mình chỉ cần Google play là ổn mặc dù app android chạy nóng máy nhưng cũng đâu cần nhiều app lắm đâu.

6. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    Mình cũng 10.3 trên Q10, Z30, mấy app android vẫn tệ hại. Trải qa 10.1, 10.2 rồi lên 10.3 thì mình vẫn thấy ko cải thiện đc là mấy. Zalo mình nhận xét là 1 trong những app android chạy khá ổn định trên bb10 rồi đấy
    Nên nếu bb sx đt android mà có các đặc trưng của bb (rất dễ tùy biến) như: Hub, led, email, keyboard thì mình thấy ok hơn. Mình luôn ủng hộ những gì mà nsx làm để mang lại trải nghiệm tốt hơn cho người sd

thanhhanhlovetvmdat thích bài này
  7. tvmdat

tvmdat Active Member

BB Model:
    z10
    Em cũng nghĩ như bác. Trải nghiệm như thế nào mới là quan trọng. Nền tảng, bảo mật này nọ thực sự chỉ là những viên gạch xây nhà thôi.

mrcantona thích bài này.
  8. williamsnyder

williamsnyder New Member

ngoài lề tí, đang nhâm nhi ly cà phê, thưởng thức bài Belle của Daniel Lavoie, chợt nghĩ ra như thế này:

Bác Chen là người TQ, mà mình thấy người TQ giỏi tính xa. Có thể việc hợp tác với Google để làm ra điện thoại chạy android chỉ là bước đi đầu tiên. Vấn nạn của android luôn là sự kém bảo mật, trong khi Blackberry lại nổi tiếng về sự bảo mật tốt. Người tiêu dùng luôn mong muốn sự an toàn khi dùng android, sẽ tạo áp lực cho các hãng điện thoại đang sản xuất điện thoại android hiện tại chuyển sang hợp tác với Blackberry để sử dụng hệ điều hành "android-phiên bản Blackberry". Nếu sự chuyển dịch này xảy ra, mà Google không thể tự cải tiến đứa con android của mình thì xem như là Bác Chen đã giành chiến thắng. Lúc này, Bác Chen sẽ không cần phải sản xuất điện thoại blackberry chạy android nữa, vì chính các hãng điện thoại khác sẽ làm điều đó-với lõi là hệ điều hành android-phiên bản blackberry, và Bác Chen chỉ cần củng cố thật tốt BB10 nữa là xong. Có thể % thị phần BB10 không cao, nhưng xét trên tổng thể thì Bác Chen đã "bá đạo" rồi.

p/s: không phải mình nói xấu người TQ, nhưng mình cũng không mấy tin tưởng người TQ được. nếu điều phía trên thành hiện thực, mà Bác Chen cài "nhẹ" con trojan nào đó vô mấy con android, thì với trình độ bảo mật từ blackberry cộng với số lượng khủng người xài điện thoại android, xem như TQ đã nắm gần như toàn bộ thông tin trên thế giới mà mọi người có thể không phát hiện được, lúc đó thì...R.I.P :confused:

9. auzze

auzze Active Member

BB Model:
    9700
    không mong BB sẽ mang cái Google services lên BB10 mà chỉ mong BB10 có nhiều app "tốt" hơn hoặc sẽ có 1 Android được BB cải tiến và mang những đặc trưng của BB10 như hub, led, bàn phím ảo, Browser, getstures.

10. benhoxiu2

benhoxiu2 Member

BB Model:
    8800
    Bạn cho mình hỏi cách xoá cái Android runtime thế nào nhỉ?

11. JimmyLin

JimmyLin New Member

BB Model:
    Z10 STL100-3
    Nghe bạn nói mấy bài trước thấy cũng có vẻ hiểu biết lắm. Ai ngờ phán câu này ra, hóa ra chả biết gì cả :))

Đang tải...