Thanh toán cước online qua dịch vụ 365 Trading của VTC Pay

Thảo luận trong 'Tin tức công nghệ khác' bắt đầu bởi Admin, 11/12/13.

Chia sẻ trang này

1. Admin Administrator

Số bài viết:
    1.335

Mới đây, vào ngày 05/08, VTC đã chính thức cho ra mắt một dịch vụ mới, hứa hẹn sẽ là một bước đột phá đầy sáng tạo trong lĩnh vực cung cấp dịch vụ thanh toán điện tử của Việt Nam hiện nay, đó chính là dịch vụ 365 Trading - Thanh toán cước 365.

Với dịch vụ ngày, chúng ta có thể dễ dàng thanh toán trực tuyến (online) rất nhiều loại cước phí trong cuộc sống hàng ngày, từ cước phí điện thoại các mạng di động, điện thoại cố định, thanh toán mua thẻ Game online, phí Truyền hình, tiền điện - nước và rất nhiều dịch vụ khác.

Và BBVietnam đã chính thức hợp tác với VTC để đem đến cho thành viên diễn đàn hình thức thanh toán mới tiện lợi này. Để thanh toán các loại cước phí, các bạn chỉ cần nhấn vào Banner (như hình trên) ở góc trên bên phải màn hình, hoặc vào trực tiếp link sau:
    Trong thời đại công nghệ số, thanh toán cước trực tuyến ngày càng được ưa chuộng. Những tính năng thanh toán nhanh, tiện lợi, không kể thời gian và khoảng cách chính là điểm nổi bật mà thanh toán trực tuyến mang lại cho bạn.

Thanh toán trực tuyến là gì

Thanh toán trực tuyến hay còn gọi là thanh toán online có thể hiểu đơn giản là hình thức trao đổi mua bán sản phẩm, dịch vụ được thực hiện trên môi trường internet. Tiền được sử dụng trong thanh toán không phải là tiền mặt.

Quy trình thanh toán điện tử

Để thực hiện thanh toán điện tử điều đầu tiên bạn cần có:
    • Ví điện tử: dịch vụ này hiện đang rất phát triển tại Việt Nam có thể kể tên như VTC Pay, Ngân Lượng, Bảo Kim…Bạn chỉ cần nạp tiền mặt, chuyển tiền ngân hàng vào là có thể sử dụng dịch vụ.
    • Tài khoản ebanking tại các ngân hàng. Hình thức này khá phổ biến, tuy nhiên thông thường khi thanh toán bằng TK ngân hàng qua cổng thanh toán thường mất phí giao dịch.
    Thanh toán trực tuyến có an toàn không

Thanh toán trực tuyến qua các cổng thanh toán, ví điện tử cũng như thanh toán bằng thẻ ngân hàng, đều tuân thủ chặt chẽ các qui định và hoạt động dưới sự giám sát của Ngân hàng Nhà nước. Vì vậy bạn hoàn toàn có thể yên tâm khi sử dụng các hình thức thanh toán do các tổ chức có uy tín như VTC cung cấp. Ngoài ra khi thanh toán online an toàn khi được thực hiện trên một máy chủ bảo mật và trình duyệt có hỗ trợ máy chủ bảo mật. Mức độ bảo mật phổ biến hiện nay là 128 bit.

Để thực hiện thanh toán trực tuyến trên trang Thanh toán cước 365 bạn có những hình thức phổ biến như thẻ ngân hàng hoặc ví điện tử VTC Pay được bảo mật tài khoản theo tiêu chuẩn bảo mật thông tin 27001 và PCIDSS. Trong đó có các hình thức bảo mật:
    • ODP qua email
    • ODP qua SMS
    • OTP ma trận vật lý
    • OTP ma trận điện tử
    Tham khảo thêm: Những cách bảo mật khi thanh toán trực tuyến bạn nên biết

luka, ChangDau, libertypro6 người khác thích bài này.
  2. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

Bác ơi em dùng dv này lâu rồi. Bác bảo họ làm cái app bb10 đi :$

vnbbAdmin thích bài này
  3. Admin

Admin Administrator

Mình sẽ trao đổi vấn đề app với họ. Còn hiện tại anh em cần thanh toán món gì thì cứ vào qua giao diện web nhé. Và thanh toán qua link trang nhúng tại BBVietnam để ủng hộ Diễn đàn qua tiền triết khấu nhé. :)

Thanks

blueis, ChangDau, blavkatokute1 người nữa thích bài này.
  4. haichien85

haichien85 Active Member

BB Model:
    9900 + 8700+ PL +Z10
    Ad ơi mình có ebanking rồi mà cũng hay dùng nhưng dùng thì bị mất phí vậy giờ muốn có VTC pay hay bảo kim như bác nói thì như thế nào ạ. Bác chỉ dẫn rõ hơn được không ạ

5. casper34

casper34 Active Member

BB Model:
    Z10
    Trên Z10 lỗi rồi bác ơi!

Các file đính kèm:

6. ducnhuanqx

ducnhuanqx Well-Known Member

Mình không nghĩ là lỗi, trang thanh toán chèn đoạn code của VTC vào (giống như chèn video youtube vậy) mà bên VTC họ không tối ưu nó cho di động nên nó mới ra vậy. :D

Admin thích bài này.
  7. linhhoa88

linhhoa88 Active Member

BB Model:
    Blackberry Passport
    Cái này lâu rồi mà admin :). Mình toàn mua thẻ điện thoại trên này. Mình còn download cả App android dùng nữa :)). Nói chung là ổn k cần App native cũng đc vì chẳng có lỗi gì :)

8. Admin

Admin Administrator

Để thanh toán qua dịch vụ 365 Trading này, bạn cần tài khoản VTC Pay, và nó rất dễ dàng để tạo. Bạn chỉ cần vào link thanh toán ở bài 1, chọn một dịch vụ gì đó mà bạn muốn thanh toán (VD: Nạp tiền trả trước Mobi). Bạn sẽ được hướng dẫn để tạo tài khoản, nạp tiền và thanh toán. Rất đơn giản đó bạn :)
    Vậy khi nào có nhu cầu thanh toán, bạn vào qua trang thanh toán trên BBVietnam nhé. Thanks :)

haichien85 thích bài này.
  9. linhhoa88

linhhoa88 Active Member

BB Model:
    Blackberry Passport
    ok bạn. Rẻ hơn chạy ra đường mua thẻ mà ;))

10. tronglich

tronglich Member

BB Model:
    blackberry Z10
    Bạn chuyển app của android như thế nào? mình cài vào mà toàn không kết nối được, cái 365 thì toàn báo như vậy, còn PAY gate thì đợi hoài mới vào được!
    mà bạn dùng os bao nhiêu vậy?! bạn có thể gửi cái app mà bạn đang dùng qua cho mình được không?

11. KiNGHAI

KiNGHAI Active Member

Vừa mới thanh toán thử cước điện thoại cố định. Mà thanh toán xong thấy không thông báo gì cả, màn hình trắng nhách. Sang tài khoản VTV Pay thì thấy đã trừ tiền xong :)

Admin thích bài này.
  12. linhhoa88

linhhoa88 Active Member

BB Model:
    Blackberry Passport
    Mình ko có máy tính cá nhận ở đây. Tý về nhà mình tặng bạn. Đừng chẳng khác gì app xịn nhưng đừng vào máy cái phần nó bắt download thêm như máy cái phần VTCid, xổ số điện tử ở dưới là ngon :D

Các file đính kèm:

tronglich thích bài này.
  13. bt_mis

bt_mis Member

Mình dùng dịch vụ này lâu rồi.
    Nếu đã liền kết thì nên có ứng dụng riêng cho BB :)
    Mỗi lần thành toán phải lên Web hay chụp cái máy ảndroid.

14. linhhoa88

linhhoa88 Active Member

BB Model:
    Blackberry Passport
    https://app.box.com/s/b80sa9s1yo7dufdvsipo
    của bạn này :). Trươc mình dùng 10.1, 10.2 đều dùng cái file này sau đấy dùng 10.2.1 mình download luôn ở Play Store. Nói chung là đủ mua thẻ game và điện thoại còn mấy cái đóng tiền khác mình ko rõ :D. À mà chẳng hiểu sao file *.bar ko upload đc luôn trên diễn đàn nhỉx-(

15. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    mới nạp tiền điện thoại xong :)

Admin thích bài này.
  16. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    linhhoa88: Diễn đàn giới hạn dung lượng file Upload, bạn upload lên Box, Dropbox, Mega... rồi share link nhé!

linhhoa88 thích bài này.
  17. Admin

Admin Administrator

Bạn cứ dùng trực tiếp giao diện web theo link trong diễn đàn nhé :) Vì dùng qua web hay app thì phí của bạn phải trả vẫn như nhau, nhưng nếu bạn và mọi người thực hiện giao dịch thanh toán đó bằng link trong Diễn đàn thì Diễn đàn sẽ nhận được một khoản triết khấu nhỏ => chúng ta đều có lợi :)

Có nhiều hình thức liên kết mà bạn, ở đây 365 Trading và BBVietnam liên kết ở khía cạnh 2 bên cùng có lợi, BBVietnam giới thiệu dịch vụ của họ tới cộng đồng người dùng BB, và họ sẽ trích khoản triết khấu mỗi khi có ai đó thanh toán qua đường link được nhúng trên BBVietnam. Chỉ đơn giản thế thôi bạn ah :)

Sửa lần cuối bởi moderator: 16/12/13
    blueis thích bài này.
  18. Admin

Admin Administrator

Có phải số TK trên VTCPay của bạn có 3 số cuối là 690 phải không? Trạng thái giao dịch vẫn là chưa thành công, đang ở trạng thái "nghi vấn", còn của bạn mrcantona thì đã "thành công" :)

19. tinhte

tinhte Active Member

Viết app đeeeeeeê

20. blueis

blueis Well-Known Member

BB Model:
    PPSE
    Nói chung là ae bookmark cái link trên lại, khi cần thanh toán thì vào qua đó, như thế sẽ mang lại 1 phần chiết khấu nho nhỏ để duy trì diễn đàn :)

Adminvnbb thích bài này
Đang tải...