[Thăm dò] Bạn đánh giá như thế nào về giá BIS tại Việt Nam?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi Never_Say_No, 23/6/12.

Chia sẻ trang này

?

Bạn muốn giá dịch vụ BIS tại VN như thế nào?

1. Tôi thấy giá BIS hiện tại của các nhà mạng tại VN là hợp lý.

36 vote(s)
    28,3%
  2. Tôi thấy giá BIS vẫn còn cao so với chất lượng dịch vụ, cần giảm giá hơn nữa.

91 vote(s)
    71,7%
  1. Never_Say_No

Never_Say_No bbvietnam.com

BB Model:
    Z10 - X10
    :)). Bạn @ngoctit phải gọi là Antifan của BlackBerry thì đúng hơn. Mình không biết ý của bạn như thế nào sau comment này, nhưng có vẻ bạn muốn tạo ra sự cãi nhau đến nảy lửa hơn là tranh luận cho một vấn đề mà mình đề cập ở đầu topic là: Giá BIS tại VN.. Còn việc bạn thích dùng nền tảng nào và thấy nó hay ở điểm gì thì đó là quan điểm riêng của bạn. Mình cũng vậy thôi. Thực sự mỗi nền tảng đều có những thế mạnh riêng của nó mà không nền tảng nào có thể làm theo được. Vì vậy mình mong bạn hãy "tranh luận" chứ đừng tạo ra sự cãi nhau. :)

2. ngoctit

ngoctit New Member

BB Model:
    9700
    Hehe. Mình đã từng đam mê đến mức ngồi cả ngày để vọc vạch. Uprom đến 10 lần 1 ngày chỉ để xem bản rom nào tốt nhất. Lang thang trên app world kiểm phần mềm gì hay ho. Nhưng giờ quá thất vọng rồi. Thử hoi xem RIM thất hứa bao nhiêu lần cái vụ BB10 rồi. Đánh giá cái gì cũng phải khách quan thôi. Các bber đừng có đam mê đến mù quáng. Cứ bảo sản phẩm tốt ư, doanh số playbook với os 7 như thế sao. Mình đã nói thẳng mình dùng 9700 rồi mà :D. Không phải antifan mà là quá chán BlackBerry rồi. BB10 không kịp ra. RIM chết đến nơi rồi :))

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. BurningIce

BurningIce Well-Known Member

@ngoctit mỗi người có sở thích riêng, bạn đã chán BB thì có thể đổi thiết bị khác và không cần phải ở đây mỉa mai này nọ nữa, chỉ khổ gây hấn thêm thôi.

4. Vkopskiz

Vkopskiz Member

9700 có rất nhiều cách để loại trừ lỗi 3rd hoàn toàn chứ k riêng gì bis nhé ;))
    em thấy bác nói vọc vạch rồi lang thang up rom các kiểu mà k biết thì buồn cười quá =))
    hay lại chém đi =)
    Kết lại 1 câu là thế này: ko dùng thì bán, out khỏi diễn đàn vì đây là diễn đàn dành cho bb và ở đây chỉ chào đón các bber ;)) dòng khác có thể sang web khác tâng bốc ;))
    Thêm 1 ng` như bác chán bb thì RIM nó cũng k mất đi bao nhiêu đâu ;)) bác k cần phải đắn đo ;))
    đi vui vẻ mát mẻ nhá :))

5. ngoctit

ngoctit New Member

BB Model:
    9700
    Vãi bạn, cứ làm như mỗi mình là biết ấy, khắc phục 3rd cho 9700 ư. Antibrokenet chỉ cài được trên os 5 thôi. Os 6 gần như chỉ có mỗi cách cài ROM của tàu khựa mới hết nhưng nóng máy và mình không thích. Ngoài mấy cách đấy bạn chỉ cho mình xem con cách nào gần như triệt để hộ cái. Phán như đúng rồi, công việc của mình phải di chuyển nhiều, lục tung tinhte, bbvietnam, crackberry lên mà ngày nào cũng dính 3rd tầm 2-4 lần. Cái lúc đang cần dùng thì phải reset máy, ức cả chế vì khởi động lâu. Mấy comment của mình đã nói rồi thì phải, đam mê là một chuyện nhưng cái điện thoại sinh ra để phục vụ mình chứ không phải mình phục vụ nó. Lỗi này lỗi nọ, lắp sim nghe gọi vs nghe nhạc thoai :))
    P/S : Vừa rồi vào mục rao vặt của tinhte. Balckberry giờ down giá kinh khủng. Chắc đến khi nào RIM gần phá sản 9700 used còn 2tr mất :))

6. Never_Say_No

Never_Say_No bbvietnam.com

BB Model:
    Z10 - X10
    Nếu bạn muốn khắc phục lỗi 3rd, bạn hãy đăng ký BIS :). Theo như bạn nói thì chắc là bạn đã đi làm. Vậy 65k/ tháng cho gói BIS có lẽ không quá đắt với bạn :). Bạn nói điện thoại sinh ra để phục vụ công việc cho bản thân, mình hoàn toàn đồng ý, nhưng khi bản thân mình không muốn để cho điện thoại phục vụ mình thì làm sao nó phục vụ tốt cho bạn. BlackBerry chỉ thực sự là BlackBerry khi có BIS. Vậy tại sao bạn không phát huy hết sức mạnh của nó? Còn việc down giá điện thoại. Đâu chỉ riêng BB. Bất kỳ model điện thoại nào cũng sẽ giảm giá sau một thời gian.

Mình nghĩ có lẽ Nhờ Admin khoá topic này lại được rồi, tránh đi xa quá chủ đề của topic. Mọi người cũng đã đưa ra những quan điểm rất khách quan về giá BIS hiện nay tại VN.

Chân thành cám ơn mọi người!

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Không cần phải đóng topic này đâu @Never_Say_No . Mình hiểu tâm trạng của bạn @ngoctit mà, 1 dạng như "bị người yêu đá" đúng không, trước đấy bạn yêu BB và bây giờ cảm thấy nó lại "không yêu mình".

Các cụ ta đã có câu "Yêu ai yêu cả đường đi, ghét ai ghét cả tông chi họ hàng", bạn ngoctit "bị BB đá" nên đâm ra ghét BB, bạn ghét thì cứ ghét, cứ chê, cứ chửi BB, nhưng xin đừng chửi sang những người "đang yêu" BB nhé bạn. Chúc bạn vui với "tình yêu" mới ở một "chân trời" mới.

8. fcvu94

fcvu94 New Member

BB Model:
    8830
    em xem hiện h gói bis trả trước của viettel ở đây: http://blackberry.vietteltelecom.vn/
    em định đk gói BB Mail, mà ko biết lưu lượng data như thế nào, có ai đang dùng gói này ko hỗ trợ em với :D
    đang dùng bold 9000 :D

9. sutudo1406

sutudo1406 Member

BB Model:
    8700c
    Hiện tại đang free data dữ liệu bác ơi
    E xài gói BB mail 2 tuần down đủ thứ lướt web đủ kiểu ( uc browser ) mà chả thấy bị trừ tiền gì cả
    Trc không xài BIS xài gói D20 tiền hụt liên tọi rồi lại hồi =))

10. Quang Hung

Quang Hung Member

BB Model:
    9700 Black
    Vì chất lượng dịch vụ còn cùi bắp nên mình thấy 100k vẫn đắt

--- Added at 16/10/2012, 21:52 ---

Có biết push mail là gì không mà bảo các dòng điện thoại khác cũng push ^:)^

Gờ a ga huyền gà. Gà =))

11. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

Mình dùng BIS nhưng nhà ở Mỹ Đình, đi lại cũng toàn khu xa xa nên chất lượng mạng chán quá :))

Đang tải...