[Thăm dò] Bạn đánh giá như thế nào về giá BIS tại Việt Nam?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi Never_Say_No, 23/6/12.

Chia sẻ trang này

?

Bạn muốn giá dịch vụ BIS tại VN như thế nào?

1. Tôi thấy giá BIS hiện tại của các nhà mạng tại VN là hợp lý.

36 vote(s)
    28,3%
  2. Tôi thấy giá BIS vẫn còn cao so với chất lượng dịch vụ, cần giảm giá hơn nữa.

91 vote(s)
    71,7%
  1. dotienson

dotienson Active Member

BB Model:
    9790
    Bis tăng pin hả bác :D hehe. Em sắp dki bismobi. Háo hức thế :D

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

2. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Em đã sử dụng BIS của 3 nhà mạng.

Kết luận chủ quan như sau:

Hiệu năng: nhất Viettel (ít bị dis và tốc độ ngon)

Giá thành: Vina (100k mà đc cả 300mb, vô đối)

Tóm lại em chỉ không thích bis Mobi vì tốc độ chán mà giá thành lại đắt.

Còn lại em không có gì phàn nàn về giá BIS, quá thích hợp với vật giá hiện thời.

3. kinta8286

kinta8286 Member

BB Model:
    9220
    mình chưa thấy ai lại nói xài bis tăng pin hết trơn. điển hình mình xài chỉ facebook thôi nghen. hắn load về từ 2 ngày pin con 1 ngày thôi

4. ryanred

ryanred Active Member

giá còn cao cho một gói chỉ để chat mà thôi hix

5. nguyenkendlk

nguyenkendlk Member

BB Model:
    Bold 9000
    Mức giá các nhà mạng là chênh lệch không đáng kể và không phải là cao. Nhưng nhìn đi thì có nhìn lại, không phải ai cũng suốt ngày dùng và không phải ai cũng đủ chi 100k/tháng để có thể thỉnh thoảng vào FB hay các mạng xh khác. So với Android, IPhone,... thì sao, họ vẫn vào phà phà, tốc độ còn nhanh hơn nữa ấy chứ. Trong khi chất lượng BIS hiện giờ là ở mức trung bình. Còn về BBM, hay thì có nhưng bạn bè có mấy ai, so với số lượng không dùng BB đi, thấy buồn chứ :)

6. lva

lva New Member

100K cho BIS trong 1 tháng là phù hợp rồi. Chỉ tiếc là ít người dùng BB(M) nên khoản chat ko đụng đến. Cho mình hỏi thêm là dùng BIS Viettel thì nó có tính cước thuê bao 3G/2G ko nhỉ (có cần gửi tin off 2 cái ấy ko),mà ko biết vụ data free đến bao giờ.

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Cái đó là đương nhiên mà bạn, khi không có BIS, bạn chỉ nghe/gọi và SMS, khi có BIS bạn dùng thêm nhiều dịch vụ khác, pin nó không hết nhanh hơn mới là chuyện lạ.

Còn các bạn cứ nói iP, Android vào mạng xã hội, checkmail phà phà thì BB cũng vậy, có ai bắt buộc phải đăng ký BIS mới dùng được các dịch vụ đó đâu. Email trên iP và Android chỉ tương đương với LogicMail trên BB. FB trên BB vẫn có thể dùng ko cần BIS, hoặc bạn có thể dùng SocialScope.

Tuy nhiên, khi dùng BIS, các dịch vụ trên sẽ tối ưu hơn, tối ưu về data (dữ liệu được nén), tối ưu về pin (push) và đặc biệt là BBM, 1 trải nghiệm tuyệt vời mà chưa có giải pháp nào là đối thủ của nó.

Nếu bác nào dùng BBM thì hẳn là rất thú vị trong dịp Euro này. Mình ngồi xem 1 mình ở nhà, nhưng qua BBM mà cứ như đang ngồi xem tại 1 quán Cafe bóng đá vậy, rất sôi động :D

8. rongtrang

rongtrang Member

BB Model:
    9900
    đang dùng bis vina, thằng viettel đắt quá, mobi chưa dùng thử :D

9. quyetbuu991

quyetbuu991 Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    Em chỉ cần nó ra gói BIS khác để rẻ hơn : E sài có : Y!M , Kho App , Brower , Facebook
    Mà Y!M sài beejive cũng được , Brower có sẻrvice book, nên chỉ còn có facebook , nếu có cách nào vào fb thì e bỏ bis

10. nguyenkendlk

nguyenkendlk Member

BB Model:
    Bold 9000
    Anh vnbb có services book nào cho viettel mà vào được FB bằng 3G không share cho em với. Em dùng services book của anh nhưng chỉ vào được khi có wifi thôi. Thích cái app facebook chứ xài mấy cái khác nó chán quá a ơi =((

11. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900

Bạn dùng kèm wifix ấy bạn. ^^
    Nó lái sang 3G hoặc wifi cho bạn.

12. nguyenkendlk

nguyenkendlk Member

BB Model:
    Bold 9000
    Mình có dùng rồi bạn, nhưng mà không được, mở FB lên là nó thông báo phải "Connect to wifi..."
    Mình dùng FB 3.0, trước có dùng BIS nhưng mới hủy từ đầu tháng. Giờ phải có wifi thì mới được. =((

13. thanhnicky

thanhnicky New Member

BB Model:
    9900
    Mình đang dùng BIS Viettel từ lúc bắt đầu tới giờ! Thật là tuyệt và cảm thấy hài lòng. Trước giờ cũng đi tỉnh nhiều rồi chứ không chỉ ở SG, nhưng thấy vẫn ổn. Có sóng Viettel là có BIS ngon! :)

14. songkhoa

songkhoa New Member

Nếu là sinh viên bình thường việc bỏ ra 100k/ tháng để trải nghiệm bis thay vì 100k dùng để gọi, nt, dk gói 3g là cần xem lại. Vina mình chưa xài qua chứ mobi và viettel thì rùi, sau gần 3 tháng dùng bis thì chỉ được mỗi cái fb và data để lướt web, push mail thì không (svien mà), bbm lại càng không nữa vì nó ngốn pin kinh với lại cũng nhàm vì chả có bạn bè thân (toàn mấy người đâu đâu ấy). Hiện tại mình đã cắt bis vì nhu cầu không cần đến nhưng có lẽ sau này vẫn xài vì lun yêu bb :))

15. Never_Say_No

Never_Say_No bbvietnam.com

BB Model:
    Z10 - X10
    Viettel đi trước 2 nhà mạng vnpt kia khoang 2 năm về dịch vụ bis. Hơn nữa trạm bts của viettel phủ sóng nhiều hơn, nên dịch vụ của viettel ổn định hơn.

Dùng bis pin ko thể lâu hơn vì khi có bis bạn sẽ suốt ngày mày mò cái này cái kia ko chỉ fb hay browser. Ko biết các bạn thế nào chứ từ khi dùng bis vs bbm thì lúc đầu cũng chả có mấy bạn để chat bbm, nhưng 1 time dùng rồi thì cứ add bbm liên tục. :D. Chát mãi cả ngày ko chán. Friends thì mọi miền: HN, miền tây, SG,...nhiều lúc vợ mình phát cáu vì thấy suốt ngày bbm, còn ghen tị với BB, giải thích mãi vợ nó mới thôi. :).

16. mrbekei

mrbekei Active Member

Rim cũng nhận ra rằng điểm mạnh nhất của BB hiện tại là BBM chứ ko phải là push mail nữa, nên đang quảng bá mạnh cho BBM tại các thị trường mới
    Mình thấy cái tuyệt vời nhất của bis hiện tại là BBM, nhưng có 1 điều bất cập là chưa có 1 cộng đồng BBers lớn mạnh, thế nên bạn nào có người yêu, nhóm bạn thân thì kêu gọi bạn bè dùng BB đi nha, lúc ấy bis mới phát huy hết tác dụng đc :x

17. DieuTuAn

DieuTuAn Active Member

E đã dùng BB từ 8700 đến 9780 và 9800, đã từng dùng iOS (trên 4s), WP7 (lumina 710) và h chuyển sang Android rồi, cũng đã dùng bis mấy tháng rồi, xin có vài nhận xét như sau:
    - Về mail: push mail tốt hơn pull mail thì đúng thật, nhưng mấy ai ở VN nhận biết đc và thực sự cần sự khác nhau giữa push mail theo thời gian thực và pull mail theo định kì. Bản thân e đang dùng Android và iOS thấy nó nhận mail chưa bao h chậm hơn thời gian thực quá 30ph, đối với đại đa số ng là quá ok rồi. Hơn nữa xem mail trên các hệ đh khác, xem mail rất đơn giản và thực sự tốt. Trên BB thì khác, nếu không đăng kí BIS thực sự rất khó (và trong suốt hơn 2 năm dùng BB e chưa tìm được) phần mềm email nào xem được mail gần như nguyên gốc như xem trên máy tính. Theo e đây là hạn chế của chính BB. Đáng ra việc có BIS chỉ nên giúp ng dùng có push mail real time và tăng độ bảo mật thông tin thôi, đằng này thiếu BIS cái là email trên BB thực sự trở nên khó khăn và khá tệ, điều này bản thân e thấy đã đẩy ng dùng VN khỏi chiếc BB=>chính cái này mới là cái gây người dùng cảm giác mất tiền để có được cái mà hđh khác free chứ không phải cái bảo mật hay push mail real time.
    - Về social network như FB, YM...: cái này chả biết các bác thấy thế nào, riêng e thấy BB kể cả có BIS vẫn kém hơn nhiều. 1. Soft FB trên BB thực sự khá tệ, đến tận bây h mới xem đc group, không tag được bạn bè trong comment (không phải cái mục with khi viết status nhé), mục check in thì bắt buộc phải có GPS bắt đc (GPS ko bắt được thì nghỉ và không tự viết tên check in được, ví dụ như "trà chanh Long Biên" chẳng hạn), xem ảnh vẫn thua xa trên xa các hệ điều hành khác. Đấy là chưa kể không có viber, không skype...YM thì e thấy chẳng có bất kì sự khác nhau nào giữa BB và các hđh khác => có BIS thì ít nhất nên có những cái mà các hđh khác đang có, đằng này có rồi mà vẫn tệ hơn khá nhiều gây tâm lý mất tiền mà không thỏa mãn :(.
    Em đi xem bóng đã, có gì mai nghĩ tiếp và viết tiếp.

18. ngoctit

ngoctit New Member

BB Model:
    9700
    1. Không muốn tranh cãi làm gì, vấn đề này tranh cãi cũng nhiều rồi. Đã bảo từ đầu đây là ý kiến cá nhân rồi, nhưng chắc hẳn không ít người đồng tình ý kiến của mình đâu :D
    2. Thời thế thay đổi rồi, không phải chỉ Blackberry làm tốt các mảng vể doanh nghiệp với push mail đâu :))
    Phải chăng nhiều doanh nghiệp đã chuyển từ Blackberry sang dùng Iphone?
    "Chức năng" là một trong những lý do khiến nhiều doanh nghiệp từ bỏ BlackBerry
    3. Thánh sống là đây ^:)^ ^:)^ ^:)^ . Dùng BIS công nhận nó tối ưu, nén dữ liệu và mình có phủ nhận hay nói BIS vô dụng đâu nhưng quả thât câu nói " dùng BIS làm tăng thời lượng sử dụng pin " thì không thể nào đỡ được =)) =)) =)) =)) =)) =)) (có thể hỏi mod vnbb để biết thêm chi tiết :D). Bác thử làm nhật ký sử dụng trên tay 9780 with BIS trong 3 ngày cho em xem cái :)). Ai chém gió ở đây tự biết, không biết thì đừng có thưa thớt :D (đùng nhìn vào thông tin trên nick diễn đàn mà đánh giá nhé :))
    4. Trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng một sờ :))
    Video: So sánh trình duyệt giữa Bold 9900 với iPhone 4 và SS Nexus S
    Vào thời điểm có video chi là tầm già nửa năm 2011, đầu năm 2012 SS Nexus S được nâng cấp lên ICS thì đừng hỏi tốc độ duyệt web :)) https://plus.google.com/u/0/104629412415657030658/posts/NgGwavbmkQ7

19. legentear

legentear Active Member

BB Model:
    Z30
    MÌnh chưa xài vịt teo nhưng đc biết là nó good hơn thằng mobi này chuối quá những sim đã xài làm ăn rồi nên ngậm gùi :((

20. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    Bạn dùng gói BIS ent của viettel sao giá lại 100k/tháng vậy?

Đang tải...