[Thăm dò] Bạn đánh giá như thế nào về giá BIS tại Việt Nam?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi Never_Say_No, 23/6/12.

Chia sẻ trang này

?

Bạn muốn giá dịch vụ BIS tại VN như thế nào?

1. Tôi thấy giá BIS hiện tại của các nhà mạng tại VN là hợp lý.

36 vote(s)
    28,3%
  2. Tôi thấy giá BIS vẫn còn cao so với chất lượng dịch vụ, cần giảm giá hơn nữa.

91 vote(s)
    71,7%
  1. Never_Say_No bbvietnam.com
    BB Model:
    Z10 - X10

Số bài viết:
    1.213
    Qua cuộc thăm dò của anh @vnbb về việc sử dụng dịch vụ BBM của RIM. Mình thấy đa số mọi người cho rằng hiện tại giá BIS ở VN vẫn còn cao so với nhu cầu của mọi người. Vì vậy mình lập topic này để mọi người có thể đưa ra những đánh giá của cá nhân về giá dịch vụ BIS hiện tại của các nhà mạng tại VN.

Dưới đây là bảng giá BIS của 3 nhà mạng: Viettel, Mobifone, Vinaphone:

Vina:

Mobi:

Viettel:

Tags:
  2. son_91

son_91 Active Member

BB Model:
    9900R White
    Thực sự, mình cảm thấy BIS quá đắt so với hiệu quả nó mang lại cho mình! Mình đang dùng tháng BIS đầu tiên, thật sự chán, không giống như những gì người ta quảng cáo!

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]<br /><br />--- Added at 23/06/2012, 23:45 ---<br /><br />Thực sự, mình cảm thấy BIS quá đắt so với hiệu quả nó mang lại cho mình! Mình đang dùng tháng BIS đầu tiên, thật sự chán, không giống như những gì người ta quảng cáo!

3. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Mình có dùng hai tháng ngay khi mobi chính thức gia nhập.
    Khá tuyệt, đẩy mail ổn, gửi ảnh nhanh gọn.

Nhưng khi về nhà (Mình ở khu vực Núi Chúa-Ninh Thuận), chụp vài tấm ảnh chim chóc rùa cá cua share cho bạn bè thì... Hỡi ôi, bis đứt!!
    Tóm lại nếu là giá thì ok! Nhưng chất thì chưa đủ. Và mình cũng ko nhiều bạn bè dùng BB. Nên đến giờ vẫn chưa đký bis trở lại.

Ước gì VQG Núi Chúa bis chạy ngon lành, thì chuyện cứu hộ nhanh gọn lắm lắm....

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

4. petertinh

petertinh Đời bể dâu, ai biết sao ngày mai!

BB Model:
    Passport
    Mình thì đang dùng BIS Mobi cước 100K/tháng. Nói chung thì so ra cũng được chứ ko mắt lắm. Bạn đừng nhìn vào số 100K mà cho là đắt vì nếu chia ra cho 30 ngày thì chỉ có 3000VNĐ/ ngày. Vẫn còn rẻ chán. Vì chỉ với 3000 Đ mà bạn có thể làm được nhiều chuyện như: push mail ngay tức thời vì bạn đâu có thời gian mà ngồi trên máy tính suốt đâu, chát BBM Free, mạng Xã hội...Vậy bạn có cho là đắt không? Vì 3000 Đ trong thời buổi hiện nay bạn khó có thể làm gì được nhưng nếu bạn đang dùng Blackberry cùng với BIS thì nó làm rất nhiều điều cho bạn đấy. Nếu ai chưa trải nghiệm thì hãy thử 1 lần xem sao. Bạn sẽ thích ngay mà :).

5. thienkhanh_xd

thienkhanh_xd Moderator

BB Model:
    Z3_Z10_PB_7105t
    Mình dùng Viettel, không phàn nàn về gía cả vì thấy như thế là hợp lý rồi.
    P/S: Dịch vụ của Viettel khá tốt so với Mobifone! :)

6. BerryKing

BerryKing Well-Known Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    Đối với tôi và bạn bè trong giới doanh nhân hoặc kinh doanh thì bis mobifone chưa ai nói là không hiệu quả cả! Bạn nên xem lại "cách xài" và "mục đích xài" cũng như "khả năng chi trả" để sử dụng bis hay bes trọn vẹn.

7. ncm

ncm Member

BB Model:
    9790
    Mình dùng BIS Mobifone từ ngày mới ra đến giờ và hoàn toàn hài lòng. Dù có đôi lúc bị disconnect nhưng tỉ lệ ko nhiều nên cũng coi như chấp nhận được. GIờ mà ko xài BIS lại thấy thiếu đi cái hồn của BB, 100k/tháng là cái giá hợp lý(mình thậm chí còn thấy rẻ). Ban đầu định chơi BIS vịt teo rồi nhưng sau đấy Mobifone tung BIS thế là quất luôn. :)) Mong là sẽ có thêm các gói cước cạnh tranh để các bạn sinh viên cũng có thể trải nghiệm.

8. BerryKing

BerryKing Well-Known Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    Ngoài lề tý: Tôi nghĩ các nhà mạng nên tăng 20% giá cung cấp và tăng băng thông dành riêng cho sản phẩm bis bes lên 50% nữa thì tuyệt.
    Tôi từng phỏng vấn nhiều bạn sinh viên xin vào làm thấy có bạn cũng có ước mơ, có khao khát, nhưng cũng có bạn thích theo xu hướng (ví dụ là xài bb dù chỉ để lên web, xài bis chỉ để chat yahoo) mà không biết mình đang theo cái gì và cứ ngồi than vãn những gì nhà cung cấp dịch vụ đem lại sao "chát" quá. Tiếc thay một thế hệ với tâm lý muốn "free" nhiều hơn là "update"

9. Never_Say_No

Never_Say_No bbvietnam.com

BB Model:
    Z10 - X10
    Mình thích nhất câu này của bác. :). Nếu là hàng Free thì thường không tốt hay thậm chí là rất dở. Tại sao người nước ngoài sẵn sàng chi trả một số tiền ko ít để phục vụ cho nhu cầu của họ? .)

10. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    EM chỉ mong bis về với thôn làng thôi, để em còn add pin mấy anh nữa chớ, chứ về nhà là disconnect ức chế lắm lắm =(( =((

11. luker

luker New Member

BB Model:
    9780
    Em muốn hỏi là mình có thể vừa đăng kí BIS vừa đăng kí MiMax của Viettel được không ạ? Hay chỉ dùng 1 trong 2 được thôi ạ?

12. mrbekei

mrbekei Active Member

Suy nghĩ khác nhau tùy thuộc vào hoàn cảnh khác nhau
    Đánh giá khác nhau là do nhu cầu khác nhau
    Là 1 doanh nhân, bạn nghĩ khác, nhưng khi còn là 1 SV, điều kiện chưa tốt bạn sẽ nghĩ khác
    Mình thì chỉ mong các nhà mạng có gói cước dành riêng và hỗ trợ SV, vì nhu cầu chủ yếu của SV là Y!M, mạng xã hội, còn Mail thì rất ít!
    Đắt hay rẻ là do điều kiện kinh tế và nhu cầu của bạn.
    Hết ý kiến!

13. tuananhdepzaj

tuananhdepzaj Active Member

BB Model:
    Z10
    Bis quá tuyệt luôn luôn kết nối luôn luôn chia sẻ và có cả 1 cộng đồng kết nối với nhau bằng bb với gói cước bây giờ như 1 anh đã nói tính ra chỉ 3000/day nếu ra quán nét và làm những cái như chat+mạng xã hôi+nghe nhạc+ mail+ chơi game...Thì ít cũng mất 1h mà 1h/4000 thế nên gói cước hợp lí càng giảm cang tốt :)

--- Added at 24/06/2012, 10:36 ---

Bis quá tuyệt luôn luôn kết nối luôn luôn chia sẻ và có cả 1 cộng đồng kết nối với nhau bằng bb với gói cước bây giờ như 1 anh đã nói tính ra chỉ 3000/day nếu ra quán nét và làm những cái như chat+mạng xã hôi+nghe nhạc+ mail+ chơi game...Thì ít cũng mất 1h mà 1h/4000 thế nên gói cước hợp lí càng giảm cang tốt :)<br /><br />--- Added at 24/06/2012, 10:38 ---<br /><br />Bis quá tuyệt luôn luôn kết nối luôn luôn chia sẻ và có cả 1 cộng đồng kết nối với nhau bằng bb với gói cước bây giờ như 1 anh đã nói tính ra chỉ 3000/day nếu ra quán nét và làm những cái như chat+mạng xã hôi+nghe nhạc+ mail+ chơi game...Thì ít cũng mất 1h mà 1h/4000 thế nên gói cước hợp lí càng giảm cang tốt :)

14. nhanthanh

nhanthanh Member

BB Model:
    9780
    Mình dùng Bis Mobifone được hơn 1 tháng, theo mình gói 99.000 đ với 100 MB thì dùng rất tốt rồi.
    Hôm nay không hiểu sao sáng giờ rớt Bis không BBM, hay gởi mail được.
    Nhưng mình hài lòng với giá Bis hiện tại.
    Nếu bỏ ra 99.000 đ đăng kí Bis để BBM không thì giá đó hơi cao, nhưng dùng cho công việc như pusmail, Yahoo, Facebook, Brow...thì hợp lí.
    Nếu nhà mạng nâng cấp hệ thống mạng tốt hơn nữa mình tin rằng số lượng người dùng bis tăng lên nhiều.

15. duynguyen7307

duynguyen7307 New Member

BB Model:
    9650
    Xài bis từ đầu mới thử nghiêm tới giờ. Quá tuyệt vời. Nhưng mình nghĩ 300MB tương đối ít khoảng 400MB or 500MB thì chuẩn

16. avril

avril Member

BB Model:
    Bold9700 O.S6
    EM DÙNG GÓI MAIL CỦA VIETTEL
    100K CÓ VẺ DẮT ( VÌ LÊN MẠNG KHÁ ÍT NHÀ LẠI CÓ WIFI ) THẤY CÁI MAIL LÀ TỐT NHẤT À
    CHẮC THAY GÓI COCM CỦA MOBI QUÁ >_<

17. trutan

trutan Member

BB Model:
    bold 9000
    Tôi cũng đang sử dụng Bis của nhà mạng Vina. sau bao ngày chờ đợi thì cũng đc sử dụng dv Bis của Vina cung cấp.nhưng Tôi đánh giá chất lượng Bis của Vina rất kém,tuy ra sau có nhiều ưu đãi hơn ( rẻ hơn,khuyến mãi nhiều hơn).nhưng khi lướt wed thì rất chậm dùng browser hay opera mini cũng vậy. nếu bạn di chuyển đến khu vực nào mà ko có 3G và chùm dâu xuất hiện thì đừng hy vọng có Bis nhé. Cuối cùng vẫn phải đăng ký thêm Dv 3G của nhà mạng nữa. Bây giờ tôi muốn đi đâu cũng Online đc thì đành phải sử dụng đồng thời 2 DV là: Bis 100k/tháng + Gói 3G.

18. dotienson

dotienson Active Member

BB Model:
    9790
    Em thì đang chờ tinht3.vn trao giải 6 tháng Basic Plus để dùng. Hết 6 tháng thì lại quay về 3G trọn gói. Thú thật BIS ko biết làm đc j.
    Khi email thì ko cần
    Facebook thì dùng social scope
    Vợ thì ko dùng BlackBerry nên đang xài WhatsApp....
    Yahoo thì có Trilian/Beejive
    Mà giá cao quá so với sinh viên. . . :(

19. luker

luker New Member

BB Model:
    9780
    Bác nào giải đáp giúp em với ạ :(

20. thienkhanh_xd

thienkhanh_xd Moderator

BB Model:
    Z3_Z10_PB_7105t
    Bạn nên liên lạc tổng đài Viettel để có thông tin chính xác :)
    Mình đang dùng gói khuyến mãi dành cho thẻ Voucher nên không rõ lắm về các gói cước BIS của Viettel, hình như 100k/ tháng full data các dịch vụ BIS thì phải. Nếu ngoài dịch vụ BIS, vd như OperaMini chẳng hạn thì tính data riêng...

Đang tải...