[Thăm dò] Bạn có sử dụng dịch vụ BlackBerry Messenger (BBM) không?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi vnbb, 20/6/12.

Chia sẻ trang này

?

Bạn đang dùng BlackBerry, bạn có dùng dịch vụ BBM không?

1. 200 vote(s)
    57,3%
  2. Không

149 vote(s)
    42,7%
  1. chishimotohoang

chishimotohoang Member

BB Model:
    8830v
    mình cũng xài bbm, nhưng hình như bạn bè mình thì không ai dùng, mình dùng với gấu thôi. không biết làm sao khuyên bạn bè dùng smartphone hết được thì tốt > :D

2. kidnero

kidnero Active Member

BB Model:
    Z10
    Đơn giản là ng thân e k ai dùng BB cả, có mỗi 1 mình e xài BB nên chả có ai để nt qua BBM cả. Hjx. Buồn quá @@

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. huyhung

huyhung Active Member

BB Model:
    9860
    tôi dùng BBM chỉ để scan barcode ,người nhà có xài BB đâu mà nt

4. zalman

zalman Member

Chủ yếu xài nt với bx ngoài ra chả bik làm gì :( :)) :))

5. anhhaipro

anhhaipro New Member

BB Model:
    9000
    em k dùng BBM bởi vì bạn bè của em bầy giờ chỉ có mỗi mình em dùng BB thoai :D

6. bbmarch

bbmarch Active Member

BB Model:
    Z10 White
    Dùng thì cũng có dùng, mở lên xong rồi đóng lại thôi vì không có ai dùng BB xung quanh :|

7. Toronto9696

Toronto9696 Active Member

BB Model:
    8700V+Pb
    Em dùng để chat voiw mấy bác bên crackberry,còn trong diễn đàn thì chả mod nào cho em pin :(

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

8. hoangck

hoangck New Member

BB Model:
    9700
    Việc người Việt mình ít biết đến bbm hay ns cách khác là biết mà không dùng nhiều. Có nhiều lý do. Cũng giống như nhiều người, nếu họ coi bb là đam mê ( như mình ) thì họ sẽ tìm tìm hiểu cặn kẽ và sử dụng tối đa các tiện ích của bb. Nhóm thứ 2, họ chỉ coi bb là chiếc điện thoại bt như bao nhãn hiệu khác và chỉ dùng vs mục đích nghe gọi mà không có tính kết nối cộng đồng bbm. Và còn 1 lý do khác đó chính là muốn dùng bbm thì bber phải active BIS mà trước đây thì giá cước BIS của các nhà mạng VN không hề rẻ, chứ không phải ns là quá đắt. Bản thân mình thì trước đây một phần là vì dùng bb đời thấp ( os 4.5 ) và vấn đề kinh tế nên không dùng bbm. Nhưng từ khi lên đời 9700 os6 thì khác, đúng lúc này các nhà mạng thi nhau giảm cước gói BIS nên mình bắt đầu làm quen vs bbm và thấy đc sự đông đảo và rộng lớn của cộng đồng bbm. ( Chứ không phải như 1 số bác ns bên trên là k có ai ). Ngoài các forum nổi tiếng như forum bbvietnam chúng ta, tinhte.vn, dauden.vn . .. thì còn có 1 forum mới nhưng đang đc các bber quen tâm vì các chương trình và hđ của họ. Đó chính là fr Bisvn.vn. Mới tham gia có mấy tháng nhưng số lượng event mà mình đi dự của fr cũng rất nhiều. Và gần đây nhất là chương trình Đạp Xe hưởng ứng giờ trái đất với hơn 3000 bạn tham gia. Trên đây là 1 số chia sẻ của mình về BBM vs tư cách là 1 bber có hơn 6 năm thâm niên. Hiện nay mình đang dùng gói BBPro 60k/tháng của Vẹt Teo. Tóm lại, BBM ở Việt Nam không ít người dùng, cộng đồng Blackberry việt nam là 1 trong những cộng đồng di động đông nhất cả nước. Cho nên mọi người không đơn độc, hãy tham gia nhiều fr, nhất là những fr cho những người dùng BIS. BIS bh giá phải chăng nên m.n cứ thoải mãi kết nối. Thân

Hoàng Ck
    bb PIN: 21d1f5f7

Đang tải...