[Thăm dò] Bạn có sử dụng dịch vụ BlackBerry Messenger (BBM) không?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi vnbb, 20/6/12.

Chia sẻ trang này

?

Bạn đang dùng BlackBerry, bạn có dùng dịch vụ BBM không?

1. 200 vote(s)
    57,3%
  2. Không

149 vote(s)
    42,7%
  1. guanyuno2

guanyuno2 Member

BB Model:
    Curve 8320
    Đang là học sinh nên không có tiền để xài BIS... Cũng chưa từng trải nghiệm qua BBM lần nào.. HI vọng sau này có thể trải nghiệm để mà không bị hối tiếc khi xài BB .

2. giatam

giatam Member

BB Model:
    9220 Z10
    BBM là số 1 rồi nhưng ở Vn thì chưa thông dụng lắm vì nhiều người chưa biết hết uy lực của nó và BB nói chung, và có nhiều loại máy ko đăng ký dc bis, giá cước thì tạm ổn, giá BB thì còn chút cản trở, đó là suy nghĩ của mình.

3. daiaka

daiaka Member

BB Model:
    9780-8707
    Mình đọc xong 7 trang, chốt lại 1 vấn đề, không phải người VN mình không thích BIS nói chung và BBM nói riêng mà vì không có bạn bè dùng BIS ( BBM); bản thân mình mới đăng ký BIS sau khi Viettel áp dụng gói ECO, chủ yếu là phục vụ cho nhu cầu pushmail và mạng xã hội, quen được mỗi 1 móng dùng BBM nên thực sự chưa khai thác hết các chức năng BBM ( trước đó đã xóa BBM mới cài lại). Nếu các nhà mạng mà giảm xuống còn 50k/1tháng thì mình nghĩ nhiều người dùng mà không phải suy nghĩ gì nhiều.

4. banana_512

banana_512 Member

BB Model:
    9780
    Vừa rồi từ 16/8 đến 31/8 Vịt teo km 50% cước phí, ngày 31 mình đk sd, nhận được tn nói là "đk thành công, đc 150mb free và phí là 50k", vừa sang 1/9 là bay mất 50k nữa. Mình mới sực nhớ ra là viettel chỉ km 50% trong vòng nửa tháng thôi :(( :(( . Lúc đó mọi chuyện đã trễ...
    Khuyên các ae là từ nay trở đi, nhận đc tn km này nọ nhớ đọc kỹ điều khoản :)]. Thanks!<br /><br />--- Added at 03/09/2012, 04:05 ---<br /><br />Nói thêm là Vịt teo trừ tiền vào đầu tháng :((

5. trunglev

trunglev Active Member

BB Model:
    Z10
    BBM là xương sống kết nối mọi ứng dụng của BlackBerry . Nhiều người nói rằng bạn bè của họ không dùng BlackBerry hoặc có dùng  BlackBerry® nhưng không dùng BIS nên BBM chả có tác dụng gì. Những người như vậy vẫn chỉ coi  BlackBerry® là cái điện thoại mà chưa hiểu hết về  BlackBerry® .nó,  BlackBerry® là công cụ kết nối cộng đồng khi bạn dùng dịch vụ của  BlackBerry® là bạn đang nắm trong tay một đầu liên kết bạn có muốn kết nối rộng hơn hay không mà thôi .

Cũng vì giá dịch vụ của  BlackBerry® hiện nay là khá rẻ nên sẽ càng ngày càng có nhiều người đăng ký sử dụng dịch vụ của  BlackBerry® và BBM . Hãy cùng nhau chia sẻ liên kết để  BlackBerry® và BBM ngày càng phát triển rộng lớn hơn . Bắt đầu ngay từ bây giờ , ngay từ bạn và tôi cùng nhau add pin để mở rộng cộng đồng  BlackBerry® .

Trunglev 208E9FC4 sent from my  BlackBerry® via Viettel network.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

6. 8800

8800 Member

Bạn nói thì hay rồi, nhưng không phải ai cũng như bạn nhé, không có bạn bè dùng bbm thì đăng ký bbm để tự sướng 1 mình à?

Dòng đỏ, BB không phải là cái điện thoại thì nó là cái gì? mình thấy bạn có vẻ thần thánh cái bb quá rồi đấy.

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @8800: Mình thấy ý bạn @trunglev cũng đúng mà, có gì là thần thánh hóa đâu nhỉ :)

Mọi người thường nói "điện thoại" vs "điện thoại thông minh" mà bạn, do vậy khi nói "điện thoại" thì sẽ được hiểu là 1 chiếc feature phone thông thường như Nokia 1100 chẳng hạn.

Và bạn ấy cũng đã nói rõ lợi ích mở rộng quan hệ của BBM và kết 1 câu "bạn có muốn kết nối rộng hơn hay không mà thôi". Rất chính xác, bạn đang lo trong danh sách bạn bè hiện tại của bạn chưa có ai dùng BBM, chẳng lẽ bạn không muốn mở rộng các mối quan hệ khác nữa hay sao? Và biết đâu đây, mấy cậu bạn quen qua BBM trên Diễn đàn này giờ mới đang là SV nghèo, nhưng vài năm nữa có thể là 1 đại gia thì sao :))

8. 8800

8800 Member

Nếu thế thì cũng có các phần mềm khác hỗ trợ đa nền tảng như whatsapp, viber ... mà không tốn tiền. :D

9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @8800: Bạn đã thử làm phép so sánh tổng chi phí giữa BBM với Whatsapp, viber chưa? :D

• BBM nộp phí ban đầu nhưng miễn phí Data, chạy mượt mà, ổn định và ít tốn pin
    • Whatsapp, viber: tốn tiền Data, và nếu bạn sử dụng như mọi người hay dùng trên BBM như chia sẻ hình ảnh, video thì tiền data tốn rất nhiều chứ không phải là "không tốn tiền" đâu bạn. Và bạn đừng nói là dùng gói cước gì đó 40K không giới hạn dung lượng, nhưng cái phần không giới hạn của các nhà mạng VN thì bạn biết rồi đấy, tốc độ như GPRS chứ đâu được 3G (chỉ được 3G cho 500MB đầu tiên)

Và với BBM, những Chat Group luôn luôn sôi động, anh em ở khắp mọi nơi trên thế giới mà cứ như ở ngay cạnh nhau, những hình ảnh luôn luôn được cập nhật chia sẻ. Hỏi bạn dùng Whatsapp, Viber có dám chia sẻ như vậy không? :)

10. trunglev

trunglev Active Member

BB Model:
    Z10
    thực ra mình trả lời và viết comment vào đây cũng chỉ muốn mọi đã dùng Blackberry thì nên cảm nhạn được những sức mạnh thực sự của nó .
    whatsapp hay viber cũng có cái hay riêng và vì thế nó tồn tại. nhưng Blackberry luôn là Blackberry và BBM chính là cái thực sự tạo nên sự khác biệt. có thể nói rằng khi bạn dùng BBM bạn sex thấy cảm giác thực sự của một Bber là Tôi không quá đặc biệt nhưng tôi luôn hoàn toàn khác biệt.
    như phần trên mình đã nói BBM là xương sống kết nối của những ứng dụng liên kết .với BBM bạn có thể biết xung quanh gần bạn có bao nhiêu bạn bè đang sử dụng BBM thông qua Wikitud bạn có thể chia sẻ vị trí của bạn với một BBer khác trong friend list qua Foursquare ,từng bản nhạc bạn đang nghe hay những ứng dụng bạn đang download về dùng đều được up lên ngay trên status và mỗi người trong friend list đều có thể chia sẻ cùng bạn. đáy là những thứ bạn không thể có khi dùng whatsapp hay Viber ,cảm giác của tình bằng hữu .việc thiêt lập BBM là ngay lập tức mà không đòi hỏi phải có những yêu cầu configuration qua trung gian như của những ứng đụng bên thứ 3.

11. daiaka

daiaka Member

BB Model:
    9780-8707
    Mình vừa dùng BBM, vừa Whatsapp. Cái nào cũng có cái hay của nó cho nên nó mới tồn tại, nếu bạn dùng BLACKBERRY và có số đông bạn bè cũng dùng bis thì BBM có những tiện ích không phải bàn cải, BBM làm dc rất nhiều thứ, gửi file, chat, lập group, cái này mà làm hội bạn bè lớp cũ thì thôi rồi. Các bạn chưa dùng đừng nên so sánh giữa BBM với các pm như WA hoặc Viber khi nào các bạn trãi nghiệm rồi mới đánh giá nhé.bàn luận thì phải khách quan chứ ai cũng khăng khăng giữ ý kiến của mình thì thành cái chợ mất.ai phản đối thì đừng vào topic này nữa, cứ xem đây là topic riêng của những người đang khai thác sử dụng BBM cũng được.

12. kdinhkhanh

kdinhkhanh Active Member

BB Model:
    8820
    bis, bbm quá tiện lợi, 40k/1 tháng, nt mỏi tay với người yêu, tiết kiệm được 1 phần tình phí, hoho :P

13. zizoutoi

zizoutoi New Member

BB Model:
    9800
    Đang dùng bis nhưng ít dùng (hầu như không). Lý do:
    - Bạn bè sử dụng BB cũng ít, nếu có thì cũng it sử dụng bis
    - Không chat đc với các máy khác

Like:
    - Chat nhanh
    - send file & img

14. vietan90

vietan90 New Member

BB Model:
    9000
    Do bạn bè mình dùng bb ít nên cũng không dùng.

15. inox01

inox01 Member

BB Model:
    PB + 9900
    Đang xài BBM song song với Viber :)

16. tonynguyen91

tonynguyen91 Member

BB Model:
    Z10 - 003
    từ lúc bis 40k 1 tháng là mình thấy quá rẻ rồi
    Mình và người yêu BBM suốt ngày :D . Share ảnh nhanh tức thì, :D :D

17. LAKCTT

LAKCTT New Member

BB Model:
    9700
    Đang dùng BIS Vina nhưng chưa dùng BBM và chắc cũng không dùng.
    Vẫn là lý do căn bản : ít bạn bè dùng BB. Và nếu BBM chỉ để chat và share ảnh thì facebook cũng làm được và facebook ko phân biệt BB và ko BB ( dù chậm hơn 1 chút nhưng đó ko phải là vấn đề quá quan trọng ).
    @Như bạn dalaka viết là sai vì đây là topic thăm dò những bbers có sử dụng BBM hay không chứ ko phải của những người sử dụng BBM.

18. quykiemvuong

quykiemvuong Active Member

BB Model:
    BB9780
    Còn tôi dùng BBM để chat với.....vợ thằng bạn tôi =)).

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]<br /><br />--- Added at 07/12/2012, 21:39 ---<br /><br />Có thằng bạn bán máy BB, nó lại ko ưa chat nên chỉ alo là nó nghe chứ nt là ko đọc ko trả lời. Có sdt để bán hàng mà chủ yếu vợ nó dùng đâm ra chỉ có chat với vợ thằng bạn, hehe

19. thuphuong112288

thuphuong112288 Well-Known Member

BB Model:
    9900 9000 8800
    không có nút like để mình like cho bạn cái nhỉ :))<br /><br />--- Added at 08/12/2012, 12:30 ---<br /><br />mình đang dùng nhưng toàn chat với thằng em bạn bè cũng có dùng bb nhưng k dùng bis , mình thấy bis khá hay mà, chat suốt ngày , kể ra mà có ông người ui cũng dùng bb thì hay bít mấy :))

20. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    ông ấy phải xài bis + bbm nữa mới hay bạn ơi =))

Đang tải...