[Thăm dò] Bạn có sử dụng dịch vụ BlackBerry Messenger (BBM) không?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi vnbb, 20/6/12.

Chia sẻ trang này

?

Bạn đang dùng BlackBerry, bạn có dùng dịch vụ BBM không?

1. 200 vote(s)
    57,3%
  2. Không

149 vote(s)
    42,7%
  1. lighthouse

lighthouse New Member

BB Model:
    9900
    Đơn giản trước khi biết đến Whatapps và Viber thì bạn mình ở nước ngoài sử dụng BB thế là mình dùng BBM để thỉnh thoảng txt qua txt lại cho vui :D

2. try more 8820

try more 8820 New Member

BB Model:
    Q10
    BBM rất tuyệt mình sài được gần một năm roài, thật sự mà nói nó cực kì có ích khi phải nhận và gửi thông tin hình ảnh từ nước ngoài và ngược lại, cũng không thầy quá mắc 65k/month và cũng xài được smart mail . Nói chung là rất tuyệt rất nhanh giống như là coppy và dán vậy

3. ahxdtngh

ahxdtngh Member

Ý kiến của em cũng giống như các bác trên. Bạn bè mình ít dùng BB, nếu có dùng thì lại ít dùng BBM nên thôi em cũng không dùng :(

4. d7293

d7293 Well-Known Member

BB Model:
    9000 - Q5 - Priv
    Sang tháng đi làm và đi học thì em mới dùng. Tiếc là gói 60k thì k dc Bonus data :(

5. tantrung228

tantrung228 Member

BB Model:
    Bold 9000
    Mình cũng không dùng BBM, chỉ dùng whatsapp để chát :)

6. avril

avril Member

BB Model:
    Bold9700 O.S6
    không vì không có bạn bè sử dụng bb
    >_< xóa luôn rồi đó

7. papie_princess

papie_princess New Member

BB Model:
    9000
    BBM dùng BIS chat có 65k/tháng :D mình đang dùng đây :D vẫn chém gió nhiệt tình trên đấy :))

8. mrhaianh5sao

mrhaianh5sao New Member

BB Model:
    9000
    Giá chát quá mà bạn bè ít người dùng BBM :D

9. sikora

sikora New Member

BB Model:
    8820
    Dùng rất khoái nhưng đã bỏ!
    Giá để chát hơi "chát" bởi có quá ít bạn bè dùng BIS.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]<br /><br />--- Added at 20/06/2012, 23:07 ---<br /><br />Dùng rất khoái nhưng đã bỏ!
    Giá để chát hơi "chát" bởi có quá ít bạn bè dùng BIS. Dùng yahoo và gtalk nhiều phần mềm dùng free

10. mykolor

mykolor New Member

BB Model:
    8800
    Mình cũng đã và đang sử dụng BBM, cũng hơi đáng tiếc là bạn bè mình chưa tận dụng hết tính năng này của RIM, tương lai gần mình sẽ hướng họ tới BBM!

11. G9Tran

G9Tran Member

BB Model:
    Passport
    đã và đang dùng bbm, mình đc cái thật thà có sao nói vậy mà hễ động vào cái mạng xã hội nào là bị ae kêu chém gió :-o thế chứ :((

12. duc501613

duc501613 Member

BB Model:
    8900- 9630- 8700- 81
    đơn giản là có nhiều phần mềm nhắn tin free qua GPRS, hơn nữa bạn bè em ít xài BB lắm nên cũng ko xài bis :D :x

13. chicken_flu

chicken_flu Member

đối với mình bây h thiếu BBM là ko thể chịu đựng được, 1 Group quá đoàn kết và tình cảm, 1 người mình đang dành hết lo lắng :) Tất cả những điều đó nói lên sự quan trọng của BBM với mình

I love BBM :x :x :x :x :x

14. vienvee

vienvee Member

BB Model:
    9900 vodafone
    trước đây khi mới ra BIS thì e lâu lâu mới đăng ký use cho vui thôi, vì thấy chat yhoo, facebook cũng tiện, danh sách BBM lúc đó chả có ai..cũng hơi chán...Nhưng từ khi mobifone ra giá cước kèm theo mb free thì e mạnh dạn đăng ký sử dụng luôn..đăng ký gói 79k hoặc 65k...vì chưa cần mail nhiều...nhưng tốt nhất nên 79k để không bị trừ vào tài khoản khi a e thấy mấy tay chân download từ appworld về hay đại loại app3rd cần dung lượng mbfree mà mình lại không có thì sẽ bị trừ vào tài khoản...cũng hơi tiếc nhỉ?...Và kể từ khi có gói mbfree e đã bắt đầu add BBM, từ facebook cho tới diễn đàn...Ngày một đông các bác ạ!..Bây giờ trong list e đã có 25 member + group ở Hà Nội..nói chuyện cực tíu + cực thân nhé...e mà có điều kiện là ra Hà Nội ngay...để được off với các bác ấy...Không những thế có nhiều a e add PIN của mình chat rất vui vì đều là fans BlackBerry!...hiện tại làm quen được rất nhiều...mở rộng thêm mối quan hệ của mình!..BBM: thêm bạn thêm vui, gắn kết mọi người lại với nhau!...Mình nghĩ giá cước mobi hay viettel lúc trước chưa có mbfree thì là mắc ( mình cũng ít đăng ký used) nhưng khi có mbfree là chơi hết cỡ...Bây giờ 1 ngày mà không BBM là thấy ức chế rồi..! phù!!!!..mệt quá |-)<br /><br />--- Added at 20/06/2012, 23:08 ---<br /><br />
    bác Xa Lạ đây phải không ? :))

15. tinhhongbc

tinhhongbc Member

BB Model:
    8900
    Với mình chỉ cần 3g và beejive là đủ. Cũng thích bis nhưng mình k phải doanh nhân nên email cũng chưa thực quan trọng. Và chủ yếu onl yahoo qua beejive, nt và gọi. Bạn bè ít ng dùng bb quá.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

16. ronaldo_hoang

ronaldo_hoang Well-Known Member

BB Model:
    I P H O N E 6+9900
    mình thích cộng đồng BB như thế này có phải là rất là pro không b-)

17. thichBBM

thichBBM New Member

BB Model:
    9650 8320
    Từ ngày có BIS là không cần sài iphone, rất thích BBM

18. ducthuy

ducthuy Active Member

BB Model:
    8900
    Thích BIS lắm nhưng đang là sv nên e chưa có điều kiện, với cả người quen cũng không có nhiều ng dùng BBM

19. nhanthanh

nhanthanh Member

BB Model:
    9780
    Số lượng người VN dùng BBM còn rất ít theo mình nghĩ do nhiều lý do như: giá BIS còn cao, số lượng người dùng BB còn ít và giá máy BB còn khá cao.
    Nhưng hiện nay nếu dùng Bis cũng có nhiều gói phù hợp với sinh viên, nếu bạn dùng mạng Mobifone có gói thấp nhất là 79. 000đ
    dùng 30 ngày được 150 MB có thể vào mạng xã hội, kho ứng dụng, BBM, Browser, IM nhưng không thể dùng mail nha.
    Với gói cước này lướt web cập nhật tin tức, yahoo, facebook... và BBm khỏe luôn.
    Còn về máy BB thì nếu kinh tế ít thì chọn 1 em 8700 là phục vụ tốt rồi.
    Nếu sinh viên mà dùng BBM thì hay lắm trao đổi bài học thật nhanh chóng mà không cần đến máy tính.
    Ngoài ra dùng BBM thêm bạn thêm niềm vui mà, vì BBM giúp mọi người thêm gần nhau hơn.
    Mình tin rằng thời gian tới người dùng BB và BBM ngày càng nhiều hơn!

20. BurningIce

BurningIce Well-Known Member

có thể do ... thói quen. Người VN có thói quen xài hàng xách tay và xài BB chay từ thuở chưa có dịch vụ BIS. Cho đến nay thói quen đó vẫn khó mà thay đổi, có hàng chính hãng chả ai thèm mua, có BIS chả ai thèm xài, cộng với việc Blackberry chính thức xâm nhập vào VN trong lúc RIM đang gặp khó khăn về thị phần smartphone vì thế người Việt cũng chả mặn mà gì với Blackberry cả.

Khác với Nigeria, phần lớn dân số họ là đang xài đt giá rẻ thông thường, Blackberry xâm nhập thị trường smartphone và bán hàng theo dạng chính hãng, mà hàng chính hãng thế nào cũng phải có gói BIS đi kèm vì thế ai mua BB ở Nigeria cũng được xài BIS. cho nên tỷ lệ người dùng BIS ở Nigeria cao hơn VN là điều hiển nhiên 97%, 3% còn lại chắc đang trong trình trạng vừa hết 30 ngày nên chưa kịp nạp BIS :D . Và với một bước khởi đầu như vậy, người Nigeria có thể dễ dàng tạo ra thói quen "hễ dùng Blackberry là phải dùng BIS" dễ dàng hơn người VN, thói quen này cũng có thể dễ dàng thấy ở đa số các nước dùng BB khác trừ VN và TQ. #:-s

Đang tải...