Thắc mắc về việc mua Blackberry tại mainguyen

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi Nguyen Thanh Toan, 3/5/16.

Chia sẻ trang này

1. Nguyen Thanh Toan New Member
    BB Model:
    Q20

Số bài viết:
    5
    Tình hình là em vừa mua 1 con BB Q20 tại mainguyen hồi cuối tháng 1 năm 2016, xài đến hôm nay là đầu tháng 5 thì em vô tình mở cái phần "quản lý tập tin" và mục "download" thì phát hiện có nhiều hình ảnh lạ trong máy mà trước đó em chưa hề down xuống bao giờ, và em nhớ lại là lúc mua dt tại mainguyen thì thấy seal của hộp đã bị bóc, em có bảo lấy hộp nào chưa bóc seal cho em thì nhân viên nói là máy của tiệm hoàn toàn mới nên em cũng tin. Ko biết máy của em có phải là máy cũ ko? Ai đã từng bị trường hợp này xin cho em ý kiến với ạ :(

2. burgboy

burgboy Member

BB Model:
    BlackBerry Bold 9900
    Kể cũng lạ, bạn mua từ tháng 1, đến tháng 5 mới phát hiện ra ảnh ở thư mục trên máy. Vậy suốt 4 tháng bạn không chụp ảnh và xem lại ảnh trên Gallery?

3. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn xem ngày giờ tải file đó về xem nó là ngày nào?

4. Nguyen Thanh Toan

Nguyen Thanh Toan New Member

BB Model:
    Q20
    bạn ơi, mình xem ảnh là xem trên gallery, còn cái mình đang nói là cái mục "download" trong phần "quản lý tập tin" bạn ơi, 2 mục này ko đồng bộ với nhau, ảnh do mình chụp thì máy sẽ chuyển vào gallery, còn ảnh do download trên mạng về thì nó chuyển vào phần "download" bạn ơi,

5. Nguyen Thanh Toan

BB Model:
    Q20
    Kì lạ, em xem thì nó để là "ngày chỉnh sửa file" là ngày 23/3 chứ nó ko có để ngày download file, nếu ngày chỉnh sửa file cũng là ngày download thì sao kì vậy bác, em chả quen mấy người trong hình mà nó lại nằm trong máy của em @@!

6. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Đó chính là ngày file được tải về và lưu vào máy bạn đấy. Có thể bạn cài ứng dụng nào đó nó tự tải về, hoặc ông bạn nào đó mượn máy bạn dùng rồi tải về thôi :)

7. Nguyen Thanh Toan

BB Model:
    Q20
    Tại em mới dùng BB nên cũng không rành lắm về cái phần mềm nào mà tự down hình về chứ máy của em từ lúc mua tới giờ chỉ có mình em xài à, chưa ai đụng vô hết :(

8. Loc Phat

Loc Phat New Member

BB Model:
    passport
    1 vài app có tính năng tự động lưu hình (thư mục download - Quản lý tập tin) như Zalo, Viber, BBM cũng sẽ tự động lưu lại các hình ảnh được tải về trên trương mục trò chuyện. Như vậy, có thể bạn không quen biết mấy người trong hìnhnhưng vô tình trong khi sử dụng các app này trò chuyện bạn đã nhận những hình ảnh đó, có 1 cách để kiểm tra cho yên tâm và tránh thắc mắc: bạn mở các app như đã nói trên coi trong các cuộc trò chuyện có hìnhđó không ? Nếu có thì bạn yên tâm là máy mới nguyên seal nhé.
    Chúc thành công

9. foavnn

foavnn New Member

BB Model:
    9900
    Khả năng cao đi nhậu xỉn về chụp ảnh gái xinh, giờ mới xem lại ấy mà. :D em đùa thôi nhé.

10. ngthuy

ngthuy New Member

BB Model:
    z10
    viber tự động lưu ảnh khi bạn nhận đươc file ảnh vào thẻ nhớ ngoài ( nếu bạn để ở chế độ lưu ảnh). Còn toàn bộ ảnh avatar của danh bạ viber cũng sẽ được lưu lại ở mục user photo bạn nhé

11. Nguyen Thanh Toan

BB Model:
    Q20
    2 bác ơi, em không dùng zalo cũng chẳng dùng viber luôn, điện thoại của em chỉ nghe gọi, xong dùng trình duyệt để vào facebook thôi chứ em không có dùng mấy cái app như zalo, viber, twitter hay instagram thì như nào ạ?

Đang tải...