Hà Nội Thắc mắc về Playbook mới 100% của Dâu Đen

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi Denny Hoang, 24/9/14.

Chia sẻ trang này

1. Denny Hoang New Member
    BB Model:
    Q10

Số bài viết:
    8
    Hi anh em dùng Playbook,
    Số là mình mới vừa mua 1 cái playbook tại Dâu Đen (cái tên quen thuộc, trước đây cũng mua mấy thứ vì là chính hãng nên cũng chưa thấy bị gì nhiều). Nhưng lần này mua playbook của bác Dâu Đen thì được nghe nhân viên nói là hàng xách tay, nên cũng có phần hơi phân vân. Tuy nhiên vì tin tưởng của bác Dâu Đen nên mình vẫn mua.

Sau khi mua về thì phát hiện 1 số vấn đề, anh em cho ý kiến giúp nhé:

• 4 cạnh mặt màn hình bị nổi phần giữa và không khít mép.
    • Pin thì chưa sạc lần nào (do lúc mua thì đã thấy còn tầm 70% pin), nhưng sử dụng app Battery Guru kiểm tra thì thấy báo pin đã sạc 2 lần và sức khỏe pin (battery health) còn 90%
    Mình đã gọi thử lên trên Trung Tâm CSKH của Dâu Đen và được nói là "Tất cả các máy của Blackberry sản xuất ra cũng như bên Dâu Đen mang về thì đều có mức battery health là 90% hết, còn sạc là để nhân viên bên Dâu Đen mở mày, kiểm tra này nọ ABC rồi mới bán."

Sau khi nghe những câu vô lý như vậy, mình đã search thử thông tin thì các máy mua mới của RIM đều có mức sức khỏe pin là 100% (sai số thường là dưới 5%). Bên cạnh đó, nếu bán máy mới 100% thì phải là 100% mới chứ đã mở ra, vọc vạch rồi sạc 2 lần thì có còn gì mà được gọi là mới 100%.

Tình hình là như vậy, anh em ai có kinh nghiệm xem giúp mình vụ này nhé! Nói chung giá mua thì rẻ, nhưng cái chính là mình không thích kiểu làm ăn không rõ ràng thôi.

Bác nào có số phone của mấy bác quản lý bên Dâu Đen thì cho mình xin nhé! Hình như bác Thành Tâm hay gì gì đó :) dauden.vn

Tags:
  2. bibica_q

bibica_q Member

BB Model:
    8800
    Mình cũng mua của thương gia 1 con playbook, cũng "brandnew no box". Về xài app Battery Guru kiểm tra thì (battery health) cũng 90%. Khi mua về mình cắm máy xạc 2 tiếng thì mở nguồn (vì lúc mua không còn pin, thương gia nói là xách về sao thì để vậy, khi nào xài thì sạc và cài đặt từ đầu), cài đặt phiên bản 2.1.0.1917, thiết lập thông tin mới bắt đầu mở máy dùng được. Nhưng khi xài phần mềm mở những thư mục hệ thống lên xem thì thấy 1 số file hệ thống được tạo ra vào năm 2012. Còn lại thì mọi thứ đều bình thường.
    Qua đó, mình nhận thấy rằng những máy playbook này nếu không phải hàng dựng thì cũng là hàng tồn kho từ 2 năm trước. Và vì thế nên giá rẻ là đương nhiên.
    Mình chỉ chia sẻ vài lời, còn vấn đề của bạn với cửa hàng Dâu đen thì mình không dám ý kiến.

3. Denny Hoang

Denny Hoang New Member

BB Model:
    Q10
    Giá rẻ thì cũng không phải là rẻ bác ạ! Ở Mỹ là 99USD, xách tay về bán 2tr5 thì cũng không phải là rẻ, hơi mắc hơn so với 1 số chỗ khác :) Mình biết là hàng tồn kho, nhưng nếu chưa ai đụng vào thì khác. Đằng này vọc vạch chán chê rồi mới mang ra bán.
    Còn nếu nói là phải kiểm tra máy có trục trặc này kia hay không thì càng không đúng. Máy mới nguyên con nhập về không lẽ máy nào cũng khui ra bóc trinh?

4. TrungChinhNguyen

TrungChinhNguyen Well-Known Member

BB Model:
    Z10 - 9900
    Bác đừng nằm mơ giữa ban ngày nữa!
    Ở bên đó là 99$ tính ra VNĐ đã 2tr1 rồi, mà có thương gia bán có 1.950.
    Chuyển từ bên đó về phải mất phí Ship + Thuế + nhiều thứ khác nữa, thế thì với giá 2.500k bác mua liệu có được hàng bên Mỹ!
    Hãy thử tự phân tích xem có đúng không bác ạ!

5. binhduong

binhduong Active Member

BB Model:
    Q5
    Mình thì mua một tiệm nhỏ ở bình dương,máy tốt không lổi gì, hôm bửa wipe lại mất hết app chỉ còn brỏwse thôi, mà không biết lổi gì, đã khắc phục

6. binhduong

binhduong Active Member

BB Model:
    Q5
    Mình lúc đầu mua 2tr100

7. Denny Hoang

Denny Hoang New Member

BB Model:
    Q10
    Có ai nói là sẽ mua được với giá 99$ đấy đâu bác =)) Đương nhiên cũng phải cho ng ta làm ăn chứ =)) cái mình đang nói ở đây là hàng nói mới 100% nhưng liệu có phải là mới 100% hay không hay là 99% nhưng nói brand new luôn! Bác có biết 3 lần đầu sạc pin đối với cục pin nó quan trọng như nào không?

8. TrungChinhNguyen

BB Model:
    Z10 - 9900
    Bác lạc hậu quá!
    Thời đại nào rồi mà bác vẫn còn quan niệm máy mới phải sạc pin 3 lần đầu tiên 8 tiếng!
    Bác tìm hiểu lại đi nhé!

9. bibica_q

bibica_q Member

BB Model:
    8800
    Thời lượng pin lithium polymer của playbook sẽ hao mòn dần theo thời gian dù mình có dùng hay không, nên vì là máy tồn kho 1 thời gian dài nên thời lượng pin hiện giờ hơi yếu (khoảng 4h) dù bạn có xạc 3 lần đầu 8 tiếng.

10. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Chưa ai dùng thì là 100%, sạc 2 lần chắc chỉ còn 99% thôi ;))

11. bibica_q

bibica_q Member

BB Model:
    8800
    Giá playbook hạ xuống còn 99$ bên Mỹ đã được coi là rẻ rồi đó bạn, đâu phải nói giá ở VN mình đâu.

12. Denny Hoang

Denny Hoang New Member

BB Model:
    Q10
    Ở bất cứ đâu, forum và hỗ trợ kỹ thuật nào cũng khuyến cáo nên xả sạch pin và bơm 8 tiếng cho lần mất trinh đâu tiên của viên pin bác ôi :3

13. TrungChinhNguyen

BB Model:
    Z10 - 9900
    Bác kiểm tra lại nhé.
    Giờ pin sử dụng công nghệ mới không phải sạc như vậy nữa!

14. Denny Hoang

Denny Hoang New Member

BB Model:
    Q10
    Mà hình như hơi lạc đề =)) Dâu Đen hẹn mai lên kiểm tra máy và nếu muốn thì đổi máy khác...Mà sao vẫn thấy run :3 Đúng là mua hàng xách tay bây giờ ở VN phiêu thật :3

15. Manh Hiep

Manh Hiep Member

BB Model:
    Z10
    các bố cũng buồn cười, ai sản xuất cho các bố nữa mà cứ mới 100%. ;))

16. tinhtinhtete

tinhtinhtete Active Member

BB Model:
    8700
    Trước cũng lấy 2con bản 4G lúc giá hơn 3trieu, check pin bằng guru cũng chỉ báo heald 90%, playbook wìi trước kia muachính hãng cũng "ĐƯỢC " bóc hộp test trước, blackberry chính hãng cũng dc test trước khi đến người dùng thì bảo máy mới 100% nghĩa lý gì.
    Nhà nhập khẩu trả lương nuôi 1 đội chỉ để bóc tem hộp

17. Denny Hoang

Denny Hoang New Member

BB Model:
    Q10
    Bác mới buồn cười đấy =)) nói 1 câu vô nghĩa đối với post này =)) Nếu không còn sản xuất thì người ghi bán 100% mới là buồn cười kìa =)) chứ các bố đâu có gì mà buồn cười???

18. Denny Hoang

Denny Hoang New Member

BB Model:
    Q10
    Vậy nên mình mới thắc mắc hỏi bên Dâu Đen :) Thông thường các máy đã được check trong nhà máy. Mà bây giờ các bác Dâu Đen lại nói tất cả máy nhập về kể cả phân phối chính ngạch thì vẫn bung hộp ra để check! Check xong tắt thì ko nói. Check mà sạc pin đến 2 lần thì ... :3

19. Manh Hiep

Manh Hiep Member

BB Model:
    Z10
    thì chính vậy mới buồn cười. BB đâu có sản xuất dòng này nữa đâu mà cứ thấy 100% new. buồn cười ở đó

20. Denny Hoang

Denny Hoang New Member

BB Model:
    Q10
    Tình hình là lên Râu Đen mần cái khác và đã khá là ok sồi :3 P/S: Máy battery health khoảng 90%, xả sạch pin sồi tắt máy xạc >8 tiếng để refresh pin lại nhóe :3

Đang tải...