Thắc mắc về khóa máy bằng mật khẩu

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi haichien85, 16/9/13.

Chia sẻ trang này

1. haichien85 Active Member
    BB Model:
    9900 + 8700+ PL +Z10

Số bài viết:
    599
    Em chào các bác, em đã dùng BB đến hôm nay là được 3 năm và bây giờ đang sở hữu em Z10, em vẫn có một thắc mắc từ lâu là phần khóa máy bằng mật khẩu nếu sai tối đa là 10 lần ( số lần mình có thể đặt ) thì toàn bộ dữ liệu máy sẽ bị xóa hết. Như vậy nếu mình để mật khẩu mà có thằng nào nó nghịch dại thì tự nhiên mình bị mất dữ liệu, lại phải cài lại, backup lại. Tại sao bb không thiết lập giống như của androi hay là iphone khi đặt mật khẩu nếu sai thì bị khóa máy trong 1 phút lần 1 ,5 phút lần 2.... như thế thì không ai có thể xâm phạm đến điện thoại của mình được. mong các pro chỉ giáo

Tags:
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    BB10 (mà đúng ra là từ PlayBook), BlackBerry đã thay đổi để an toàn hơn, tránh trường hợp bị trẻ con hay ai đó không biết gì ấn bừa làm mất dữ liệu của bạn. Nếu bạn thử thì sẽ thấy:
    • Khi bạn nhập sai 5 lần, từ lần thứ 6 trở đi, bạn bắt buộc phải nhập chữ blackberry trước khi nhập tiếp mật khẩu.
    • Điều đó giúp những ai không biết gì, hoặc trẻ con nghịch điện thoại của bạn sẽ không thể nhập sai password quá 10 lần được.
    Còn thằng nào nó có ý định phá hoại thì nói làm gì :D

Le Mạnh, s2010hoangthuan thích bài này.
  3. kisimaquai2001

kisimaquai2001 Active Member

BB Model:
    Z10
    Bạn cho mình hỏi cài đặt số lần gõ pass sai ở chổ nào, mình muốn thay đổi từ khác 10 lần.

Sent from my Z10 using Tapatalk 2

4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    10 lần là mặc định và không thể thay đổi bạn ah :) Tuy nhiên, chỉ khi bị mất máy hay gặp thằng phá hoại nào đó thì nó mới có thể nhập sai quá 10 lần thôi. Còn bình thường thì chỉ nhập sai được 5 lần là hết (lý do như mình đã nêu ở post #2 bên trên)

5. haichien85

haichien85 Active Member

BB Model:
    9900 + 8700+ PL +Z10
    em là em sợ nhất có thằng nó cố tình nghịch ấy bác vnbb , chứ trẻ con thì không ngại, mấy thằng bạn em nó hay cố tình nghịch dại lắm ạ :(

6. haichien85

haichien85 Active Member

BB Model:
    9900 + 8700+ PL +Z10
    kisimaquai2001 mình nhầm, ở bb10 không có đặt số lần sai pass :P

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    haichien85 mấy thằng "bạn xấu" thế thì đừng cho nó tiếp cận BlackBerry của mình bạn ah :)

8. haichien85

haichien85 Active Member

BB Model:
    9900 + 8700+ PL +Z10
    cũng khó lắm bác ạ, em thì lúc nào cũng tự hào là dùng bb cũng hay đi so sánh khoe các tính năng khác biệt nhưng mấy thằng nó không dùng thì cứ hay khoe nhau các tính năng của các dòng khác. thực ra thì cũng có nhiều cách để tránh không bị xóa mất , em chỉ thắc mắc thế thôi chứ không có cũng vẫn dùng bình thường ạ :D

steven19 thích bài này.
  9. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    haha sao các bác xài mà sự mất dữ liệu dữ vậy ta?mình chỉ quan trọng cái danh bạ thôi còn ngoài ra muốn xóa cái j tùy thik ko quan tâm.hehe vì dt chỉ nt và gọi thui.lâu lâu web 1 cái.

10. haichien85

haichien85 Active Member

BB Model:
    9900 + 8700+ PL +Z10
    dữ liệu là có bao gồm cả danh bạ rồi đó bác :D

11. xomtram

xomtram Member

BB Model:
    8830
    Hì, trên 87 có cho chọn số lần nhập sai mà. Cũng tối đa 10 lần. :P

12. linhgang3587

linhgang3587 New Member

BB Model:
    9000
    các bác dùng phần mềm khóa phím đi

13. dungdaovan88

dungdaovan88 New Member

BB Model:
    9700
    Nếu nhập đến 10 lần thì sao bác vnbb ơi em đang còn 4 lần thôi

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Sau 10 lần sai thì nó sẽ tự động Wipe máy của bạn, sạch sẽ như khi mới cài OS :)

15. gihu

gihu Active Member

BB Model:
    Q10 + Z10 + PB
    Thông minh thật, vấn đề là đừng để máy rơi vào tay kẻ phá hoại:D

16. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    mình chẳng dùng mật khẩu chi hết
    cái 4 số thì gõ xong ko vào luôn lại còn bắt bấm ok
    cái picture pass thì nhảm qá, lúc mình hết sức tỉnh táo rồi mà kéo 5 lần nó vẫn ko đúng
    nói chung là đơn giản mà hiệu qả thì ko thấy nên chẳng dùng

17. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    Bác không thích dùng thì cũng đừng vội chê nhảm chứ :D mình thấy nhiều BBer khá thích thú với picture pass mà.

haichien85 thích bài này.
  18. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    mrcantona: Mật khẩu thì phải xác nhận chứ bạn. Cứ gõ hên xui, nó nhảy phát vào luôn thì gọi gì mật khẩu bảo mật nữa.

Vụ bảo mật hình ảnh thì đồng ý là tính năng vui vẻ, nó chỉ là Advanced Option thôi, cho pháp bạn tắt chức năng rồi mà. Mình vẫn thích dùng nó, nhưng hy vọng BlackBerry sẽ nâng cấp và bắt buộc phải thêm một số và một điểm mở khoá nữa thì mới an toàn. 1 điểm và một số là chưa ổn.

Bảo mật vân tay trên iOS rất cùi, nó là tính năng PR, cái gì cũng vậy, mới quá nhiều khi khó chấp nhận và hài lòng được ngay. Nhưng nó là khởi đầu của khám phá, là bằng chứng khẳng định giới hạn sáng tạo của con người gần như vô hạn. Bảo mật hình ảnh cũng thế, cần thời gian để tiến hoá!

tdlinh89 thích bài này.
  19. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    ResearchInMotion ko phải nhảy phát vào luôn gõ bừa cũng đc bác, mà là khi mình gõ đúng 4 số thì tự động vào luôn, gõ sai thì nó báo sai ngay, rất đơn giản mà, sinh ra thêm 1 bc bấm ok thật là phiền mà cũng có tác dụng j hữu ích hơn mấy đâu :)

còn cái vân tay trên HTC One max bác bảo cùi thì e nhất trí chứ trên ios7 mà bác chê thì e ko dám đồng ý :D

ResearchInMotion thích bài này.
  20. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Cái bảo mật vân tay thì đâu phải là khám phá, sáng tạo gì chứ, cái đó có trên laptop lâu lắm rồi mà, anh vẫn dùng nó từ cách đây 6-7 năm đến nay vẫn dùng :) Trên mấy con Thinkpad nó còn cho vuốt lên đầu đọc vân tay để mở máy luôn, cái nút power trên con laptop của anh nó đầy bụi, mấy năm chưa động đến. Apple chỉ là người đầu tiên đưa nó vào một thiết bị mobile thôi :P

mrcantona mình chưa dùng iPhone 5s, nhưng mình nghĩ ResearchInMotion chê nó là có cơ sở, vì công ty cậu ấy chuyên bán đồ iOS :)

steven19ResearchInMotion thích bài này
Đang tải...