Hỏi tắt chế độ link contact trong bb 10.3.0.1154

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi plain, 10/10/14.

Chia sẻ trang này

1. plain New Member

Số bài viết:
    16
    mình cảm thấy hơi khó chịu với tính năng link các tên gần giống nhau trong danh bạ của BB10. Vì danh bạ của mình có khá nhiều người trùng tên với nhau, BB tự động link các tên này lại nên khi người này gọi thì nó lại hiện tên người kia. Có bạn nào biết các tắt chế độ này chỉ cho mình với ạ. Thanks các bạn

Tags:
  2. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

Mình nghĩ đó là do cách bạn đặt tên không hợp lý thôi. Mình thấy nên đặt tên một cách hợp lý thì link sẽ rất hay

3. plain

plain New Member

Mình đồng ý là tính năng này rất hay, tuy nhiên với trường hợp trùng tên thì rất khó chịu. Mình đặt tên có dấu. Đầy đủ cả Tên, họ, chữ lót ... Theo bạn thì như thế nào mới là hợp lý?

4. nmduc073

nmduc073 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Mình toàn add contact trên Gmail, thậm chí chỉ ghi tên trên first. Không sợ nữa.
    Còn nếu trên máy thì chỉnh lại hết, ghi tên trên first ở đầu tiên.

5. plain

plain New Member

Mình bắt đầu dùng Gmail từ hồi bắt đầu dùng Galaxy cơ. Mới đổi qua BB mấy tháng nay, contact cứ thế đồng bộ từ Gmail về. Nói chung là kết em Z10 từ cái nhìn đầu tiên ;;). Chỉ bị cái link này nên hơi bực bội thôi.

Đang tải...