Tại sao người ta vẫn dùng BlackBerry?

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi vnbb, 8/8/11.

Chia sẻ trang này

1. darkforce5200

darkforce5200 New Member

BB Model:
    8900
    Blackberry is Number 1. IPhone is really hard to text message

2. huy.gakon

huy.gakon Active Member

BB Model:
    8310 Movistar
    nghiện bb đến nỗi không thể nào thay thế = 1 chiếc đt nào khác dù nó có sang đắt tiền đến đâu...hix,khổ thế đấy :))

3. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    :"> :"> :"> :">

Cảm ơn bạn đã nhắc lại cảm giác này : thật không thể quên

4. quytrong287

quytrong287 Active Member

BB Model:
    7100 N9 z10
    lần đầu dùng black của em là khi em....hết tiền. túng quẫn quá cho đi hết các loại máy. định ra làm con 1200 về xài tạm thì nhớ ra hồi còn đi học thấy mấy ông anh cầm con 72xx (h biết tên chứ trước gọi nó là cục gạch :)) ) thế là mò ra quán làm con chơi thử, lúc đấy chả biết cái gì cả ra mua con rẻ nhất 7100 (h lên 8900+9700 rồi nhưng chưa hôm nào để e 71 hết pin cả b-) ) từ lúc mua về ngồi học cách cài app với lằng nhằng cả thế là lỗi. chả biết sửa sao mang ra đổi con khác =)) rồi mới tìm hiểu ra là phải up rom rồi ba chấm ba chấm....từ đó nghiện luôn....nhớ ngày xưa sáng cài app tối cài app đêm...săn app với uống cà phê cùng bác hẹc quyn ;;) mà vẫn vui vui. h thì ít cài rồi tại vì nó đáp ứng quá đầy đủ mọi công việc của em....
    Ơ nói mãi cũng chả biết yêu nó ở chỗ nào :))
    P/s: kỉ niệm đáng nhớ nhất là với em người yêu. e thấy mình suốt ngày Bê Bê đi chơi cũng Bê đi ngủ cũng Bê đi wc cũng...thế là em nó (dùng từ em nó không biêt có đắc tội không đây gọi bb thế quen rồi hic) ác cảm Bê Bê lắm =(( một bữa e bị hỏng máy đành phải mượn đt mà em lại toàn Bê. cho em mươn con 89 "dùng tạm" và dặn đi dặn lại cách sử dụng làm e nó phát cáu lên định không lấy nữa :)) lúc đt e sửa xong (cỡ 1 tuần) e nó bảo để e dùng cái cục gạch này a dùng máy e đi ;;) may mà trước đó nhanh trí nói điêu là con 89 "xịn" hơn con 97 nên.... :))

5. trinhban

trinhban New Member

BB Model:
    9780
    Mình thích sự đơn giản và thanh lịch ,thích từ tâm hồn đến thể xác của chiếc Blackberry. đặc biệt thích mầu đen xì, miếng da và lớp nhung ma quái, của dòng 97xx :D . bác nào mà dùng 97xx với chiếc máy tính thinkpaq thì gọi là "Đẹp rạng ngời mà không chói lóa" nhỉ :">

6. dau den

dau den Member

Mình thì nghiện BIS mất rồi :)) hồi trước chưa dùng bis thì thấy BB cũng ko hơn các dòng khác là mấy, giờ dùng gói BB Mail của viettel thấy vô đối thật :)

7. sikora

sikora New Member

BB Model:
    8820
    Vâng.Mình đã dùng qua nhiều loại máy khác iP No Mo Sa Và tất cả những gì được các bạn chia sẻ ở đây quả thật quá ấn tượng
    Cũng giống như một số bạn, BB bén duyên với mình khá muộn nhưng có một điều chắc rằng BlackBerry đã đang là niềm đam mê khó có thể nói hết bằng lời và không dễ gì trong số người đã sử dụng BB có thể dễ dàng thay bằng loại điện thoại khác. :D.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

8. tdhuyyuhdt

tdhuyyuhdt New Member

BB Model:
    Bold 9000
    Blackberry thật tuyệt vời vì muốn sử dụng nó mình phải tốn 1 tháng trời mày mò các chức năng, các phím tắt. :D

9. bibold

bibold New Member

BB Model:
    Passport
    Mình cũng nghiện em Bold97 đang dùng lắm! Lúc đầu mua con 8700 để làm quen với BB. Sau vì đôi khi cũng cần nghe nhạc + lưu trữ nên lên đời 8310 vọc thêm đc GPS nữa! Nhưng giờ thì trung thành với em 9700 này rồi. Tích hợp đủ mọi chức năng mà mình cần ở 1 con smartphone. Nếu có dịp sẽ thử các model mới tích hợp cảm ứng (98, 99, Storm3...) nhưng mình vẫn ko khoái bằng dòng full qwerty này! Mình cũng nghiện 2 con số 7&9 nên sau khi mua đã thay benzel 9780 vào cho máy luôn --> gọi em nó bằng 1 cái tên âu yếm Bold "9779" hehe :-bd

10. Never_Say_No

Never_Say_No bbvietnam.com

BB Model:
    Z10 - X10
    Lần đầu tiên mình cầm là em 7230, ngồi tí tách mấy đêm liền, càng dùng càng thấy thu hút, ko thể cưỡng được. rồi dần dần đổi đời, sau 1 time chuyển sang thử android, nhưng kết cục lại quay lại với BB thân yêu, hiên giờ đang dùng lại 8700, giờ vẫn hài lòng với em nó. Thật sự khi đã dùng BB rồi thì khó có thể thay đổi thói quen nữa, nhìn rất nhiều dòng điện thoại mới ra cấu hình khủng, màn hình đẹp long lanh, ứng dụng vô số, nhưng mỗi khi có tin tức mới về BB, thì cảm giác vẫn khác hoàn toàn, hồi hộp, nâng nâng. Đây là lý do vì sao mình vẫn dùng BB. :)

11. dohuyhoang8

dohuyhoang8 # Team BlackBerry

BB Model:
    99 + PB + BB10
    Bên cạnh những tính năng ưu việt, phần mềm hỗ trợ tối đa cho các mục đích thì khi sở hữu 1 chiếc Blackberry......bạn sẽ có điều kiện để quen biết nhiều con người tuyệt vời và cùng trao đổi những câu chuyện dài hàng tiếng đống hồ dẫu chỉ 1 cái topic bé tí tẹo "UP ROM" :D

Ps; Vừa comt vừa sms trên bạn 87g :D

12. woaininhat

woaininhat New Member

Lần đầu em nhìn thấy BB cách đây 3 năm lúc em còn là 1 sinh viên chân ướt chân ráo lên Sg. Lúc đó bọn em phải học quân sự ở đối diện suối tiên,em thấy 1 anh sơvin mang cặp táp cần 1 cục đen đen, bàn phím thì rất nhìu nút chi chít nhưng lại rất vừa vặn để cạch cạch, chỉ cóa trắng đen thôi nhưng thật là mướt....rất rất phong độ :x

13. kjhkog

kjhkog Member

“Hãy quan sát một ai đó đang gõ gõ gõ liên tục lên một chiếc BlackBerry. Có thể họ đang gửi một bức email cực kỳ tối mật”, cô viết. “Hãy quan sát một ai đó đang chăm chú vào chiếc iPhone. HỌ có thể đang chơi trò Bubblewrap hoặc ứng dụng Lightsaber Unleashed. Dù người dùng BlackBerry đang làm gì, bản thân chiếc điện thoại cũng toát lên hình ảnh chuyên nghiệp hơn iPhone”.
    --> kết nhất đoạn này, hehe
    Và mình thực sự nghiện bàn phím qwerty của blackberry, khi nhấn phím có một cảm giác thật tuyệt vời (mình đang xài 8900 :x :x :x )

14. ngu_ma_lao

ngu_ma_lao Member

Em thì cũng kết duyên với BLACKBERRY được gần 3 năm rồi. Lần đầu tiên thấy BlackBerry là con 7290 của thằng bạn, cũng thấy nó kì kì. Về sau không có máy tính để lên mạng chát chít, đọc tin tức nên thằng bạn nó dẫn đi mua con 87. Lần mò mãi hok tìm thấy mấy nút điều hướng đâu :)) hoá ra là lăn bi. Ngồi vọc vạch, xem hướng dẫn mất hơn 1 tuần trời mới thấy quen và nghiện luôn từ đó đến giờ. Giờ đang dual 87 + 89 :x

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

15. congnvct

congnvct Member

BB Model:
    9000
    mình nghĩ là để có câu trả lời cho câu hỏi : "Tại sao bạn thích BlackBerry?" chắc sẽ ko bao giờ có câu trả lời cụ thể, vì mình cũng ko biết mình bị nghiện vì lý do j, chỉ biết là khi cầm máy của hãng khác, ko có 1 chút cảm hứng j

16. Killer90

Killer90 New Member

BB Model:
    9780
    Em cảm thấy khi đã sài BB rồi,
    Quen với phím QWERTY và HĐH thông minh của BB, khó mà dứt ra đc :D

17. keham_dzui

keham_dzui New Member

BB Model:
    9520
    Mình đến với BB sau một lần tình cờ thấy e bb 8100 . Gặp lúc đang koh có đt xài nên gom lúa quyết tâm cưới em nó cho bằng được. Sau khi gom lúa cũng được cầm trên tay 1 e bb mà là 7290. Định xài tạm 1 tháng là đổi sang sonyericson lại. Hết 1 tháng thì đã nghiện BB rồi.. Từ đó đén nay đã 3 năm mình chỉ xài BB thôi.. Đang tính sắm thêm em storm 3 để giải tri thôi. Chứ em BB 7290 với mình là foever rồi..... I love BB >>

18. dinhbi

dinhbi Active Member

iu em chẳng cần lý do nào cả. vì đó là em. vì đó là BB

19. thehero9x

thehero9x New Member

BB Model:
    9700
    Tái bút của bác giống hoàn cảnh của em :)). Mình cũng quả có tội khi đầu độc chị em nghiện theo mình :">

20. conheo83

conheo83 Member

BB Model:
    8700c
    l:e thích BB là vì :
    --cái danh bạ của nó chi tiết đến mức lưu đén đời ông nội, ông cố người ta
    --bàn phím nhu PC
    .. me nu thông minh , truy cập nhanh
    cuối cùng và quan trong nhất nó giúp em gởi mail như sms !

Đang tải...