Tại sao BBM lại được cung cấp miễn phí cho iOS và Android?

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi vnbb, 17/5/13.

Chia sẻ trang này

1. hatranghonglien

hatranghonglien Member

BB Model:
    Z10
    google cha đẻ của androi sao cứ đưa ứng dụng của mình lên ios ? người dùng ios sẽ thấy một ngày nào đó không thể không có những ứng dụng đó.trong khi androi thì sản phẩm đa dạng , có nhiều sự lựa chọn hấp dẫn thì sẽ lấy mất thị phần của ios thôi. androi tiếp tục tăng còn ios đang giảm .

2. xmallville

xmallville Active Member

"mạng xã hội BB channel" nghe rất hay :) . Ko bít sau này sẽ như tn nhỉ, liệu có định nghĩa lại đc cái j ko, hay là làm ra cho đủ, thoi thóp dưới cái bóng của Facebook, twitter thj chán. Hy vọng sẽ có 1 vài thứ mà Facebook twitter chưa làm dc

3. xmallville

xmallville Active Member

Sao bạn lại thất vọng? Nếu thành công thj chẳng phải bạn ko phải xai viber vs Whatsapp nữa hay sao? Hay là thất vọng lâu r, h thành ra mất hết cảm giác :P

4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    BBM Channels không phải là "mạng xã hội", BBM mới là một mạng xã hội. Còn BBM Channels là một tính năng mới, bổ sung vào mạng xã hội BBM giúp nó mạnh hơn thôi.

BBM Channels nó khá giống với FB Page của FaceBook, và cũng khá giống với Tumblr (Blogs)

5. xmallville

xmallville Active Member

BBM gọi là ứng dụng chát đúng hơn là mạng xã hội

6. vitxiem02

vitxiem02 Well-Known Member

BB Model:
    87 + 97
    BB sắp lấn sân sang mạng xã hội rồi đây, phổ biến BBM cho Android và I.OS là bước đầu tiên nè

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn định nghĩa giúp mình "Mạng xã hội là gì?", và xem BBM làm được gì, đáp ứng bao nhiêu tiêu chí trong cái định nghĩa "Mạng xã hội" của bạn nhé.

Còn đây là định nghĩa mình đọc được trên Wiki
    BBM có thể kết nối tất cả những người dùng BlackBerry, sắp tới sẽ là iOS và Android. BBM có thể chat, chia sẻ hình ảnh, voice ... chat nhóm hay tạo các group chuyên biệt ... và đương nhiên là không phân biệt không gian và thời gian rồi

hoangthuan thích bài này.
  8. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    Đây là tính tất yếu của sự phát triển mà bạn :)

9. tieptran

tieptran Member

BB Model:
    9000
    cũng dễ hiểu vụ này, ngày trước thì quan điểm kinh doanh khác hẳn bây giờ khi mọi dịch vụ độc quyền đều đóng kín trong OS và thiết bị nhằm câu lượng người sử dụng. Thời bây giờ mà BBM chỉ có mặt trên BB OS sẽ gây kha khá bất lợi cho BB

10. BKcivil

BKcivil Active Member

BB Model:
    Passport
    Hôm nghe tin này ngay ngày 1/4 vừa rồi cứ tưởng cá tháng 4. Nhưng đây cũng có thể là một chiêu bài quảng cáo tuyệt vời của RIM. Tin bbm có trên iOS và android hôm đó lan truyền rất mạnh và fan iOS lẫn android cười nhạo. Nay thì lại phải ngớ người ra thật rồi :D

Về chiến lược bbm có mặt trên 2 nền tảng kia là một bước đi lớn của BBRY. Cho free với các tính năng giới hạn thì xu hướng mua thiết bị BB trong tương lai là hoàn toàn khả thi. Tương tự câu chuyện như sói gửi chân nhà thỏ nhưng đây không phải là sói gian ác mà là một anh sói thông minh, lịch thiệp, đẹp đẽ tới đưa thỏ tới với cuộc sống văn minh ;;)

11. viethungyp

viethungyp Moderator

BB Model:
    6710+PB+9900+Z30
    Có thể là khi cài lên ios hay android nó sẽ tạo ra một mã pin ảo duy nhất cho mỗi thiết bị cũng gồm 8 kí tự như mã pin trên bb

-----
    Sent via TapaTalk 2

12. laclongquan155

laclongquan155 New Member

BB Model:
    9700+PB
    mình thấy đây là bước đi táo bạo và mạnh mẽ nhất của BB, bởi vì chỉ có cách hiến cái tính năng hay nhất trên BB đem tới cho các đối thủ cạnh tranh để người dùng biết đến và đam mê thì rồi BB sẽ gặt hái được nhiều thành quả trong tương lai không xa nữa

13. bohuc

bohuc Member

BB Model:
    9700
    hihi tại quen gọi rồi.uhm thì bb

14. xmallville

xmallville Active Member

Thế bạn có thấy ai gọi Viettel vs Mobiphone là mạng xã hội ko? BBM ms chỉ dừng lại ở công cụ liên lạc thôi, chứ chưa làm đc nhiều như Face hay bbm chanel

15. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn cứ thích tranh luận đi đâu đâu, mỗi mạng xã hội nó sẽ có cái hay cái độc đáo riêng của nó. Và 1 cái gì đó mà được gọi là mạng xã hội khi nó có những tính chất, những đặc điểm giống với cái định nghĩa chung về 1 mạng xã hội. Cái mà hầu hết mọi người đều đồng tình về 1 mạng xã hội đó chính là cái định nghĩa trên Wikipedia mà mình đã trích dẫn.

Không phải cứ giống FB mới là mạng xã hội bạn ah.Và BBM Channels là 1 phần của BBM chứ không phải là 1 cái riêng, nên bạn bảo BBM Channels là mạng xã hội còn BBM không phải thì có kỳ lạ không? Thằng con là mạng xã hội mà mẹ nó lại không ư?

Còn bạn hỏi Viettel, Mobi thì bạn lại không chịu đọc cái định nghĩa Mạng xã hội rồi. Nó nói rất rõ là "nối kết các thành viên cùng sở thích trên Internet" rồi mà bạn.

Và 1 Diễn đàn như BBVietnam cũng là 1 mạng xã hội đó bạn, hoàn toàn đúng theo định nghĩa trên. Và không phải chỉ một mình mình suy luận, có 1 bảng xếp hạng dưới đây là minh chứng rõ nhất cho bạn đây:

=> Xếp hạng Top 100 Mạng xã hội tại Việt nam - BBVietnam đứng thứ 43

16. xmallville

xmallville Active Member

Ý mình, BBM hồi trc chỉ dừng lại ở công cụ nhắn tin, BBM bây h thj làm đc nhiều hơn, chứ bắt bẻ mẹ con làm j hả bạn? Mà người dùng BBM có chung sở thích j vậy bạn? Công ty phát cho bạn cái điện thoại bb cài sẵn bbm để liên lạc công việc thj là chung sở thích j? Mình ko có ý định tranh luận về định nghĩa khái niệm, bạn hiểu ý mình là so sánh BBM trc và BBM bây h thôi. BBM trc kia thì khác quái cái trình nhắn tin kén địa chỉ gửi đến đâu

17. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Ít ra thì cũng cùng sở thích về BB, cùng sở thích về Công việc ...
    xmallville tranh luận với bạn vài lần và tự rút ra bài học cho bản thân "không nên tốn thời gian với những người bảo thủ".

Sau đây bạn có nói gì thì nói, mình không bình luận gì thêm :D

DungSherlock thích bài này.
  18. xmallville

xmallville Active Member

Kết thúc câu chuyện theo kiểu nguy hiểm nhỉ. ok girl

Đang tải...