Official Syn với Outlook

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi insight, 20/12/14.

Chia sẻ trang này

1. insight Active Member

Số bài viết:
    121
    Không biết các bác có gặp không, chứ trong BB10, việc Syn với Outlook còn khá nhiều vấn đề - không Syn hết các Contact từ Phone qua outlook, và nói thiệt chứ Syn cực chậm.

Tags:
  2. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Sync với cloud (email) luôn, chứ qua máy tính làm gì cho mệt ra bạn :)

3. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Lạ nhỉ, mình dùng Microsoft Exchange và chẳng có vấn đề gì. Mail thì toàn nhận trước máy tính và các Smartphone khác, kể cả Windows Phone (Cả phòng, chỉ có mình dùng BB và luôn là người thông báo email cho cả nhóm). Danh bạ thì mình để 30mins Sync một lần. Danh bạ không thường xuyên lưu vì trong Outlook chỉ lưu danh bạ là email (các email liên quan trực tiếp tới công việc) nên không thêm nhiều lắm. Tuy nhiên, đảm bảo là không Sync sót bất cứ danh bạ nào.

P/S: Mình lưu các danh bạ cá nhân vào Gmail. Đây là thói quen từ ngày dùng OS 4.2 tới giờ :D Một email duy nhất để đồng bộ danh bạ, lịch cá nhân. Còn email công ty không bao giờ dính dáng tới... các việc cá nhân. Rất dễ để quản lý :)

4. insight

insight Active Member

Email của mình dùng MS Outlook, và là email của cty bạn ơi.

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Outlook là cái ứng dụng client trên windows. Còn email công ty của bạn dùng là mail gì? Nếu dùng Exchange thì nó có hỗ trợ Sync danh bạ với cả cái app Outlook (trên máy tính bạn) và BB10 mà.

6. ResearchInMotion

BB Model:
    Nothing
    Ý bác ý nói là Danh bạ bạn nên Sync vào Cloud nào đó ý.

Riêng email, bạn nên tạo Rules cho nó để Sync các folder nào bạn muốn. Sync hết về cũng chẳng làm gì :D

7. insight

insight Active Member

Email thì Sync làm gì bác nhẻ? em chưa hiểu vì sao cần Sync email của BB với Outlook làm gì.

Em thì chỉ cần Sync cái Contact, và Calendar thôi, mà cái Contact thì BB10 (em đang dùng Q10) Sync chán phèo - nhập bên BB, Sync qua outllook thì không thấy, mình phải nhập lại bên Outlook, Sync lại thì xuất hiện 2 cái.

8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn không hiểu ý mọi người nói rồi, ai chả biết bạn muốn đồng bộ danh bạ. Nói "qua email" vì các dịch vụ email như Gmail, Exchange, ... nó hỗ trợ quản lý cả Contacts chứ đâu phải chỉ mỗi email. Do vậy bạn hãy đồng bộ hết danh bạ lên cái Contacts của một trong các dịch vụ email đó để nó có thể dễ dàng sync với Outlook (trên máy tính) và BB10.

insight thích bài này.
  9. insight

insight Active Member

Hôm nay rãnh rãnh tí, và sẵn tiện viết ở đây, cố giải quyết vụ này co xong, search trên cụ gù - đúng là lỗi này rất nhiều, và cụ BB chỉ cũng đủ chỗ, lung tung luôn.

10. insight

insight Active Member

Okie, hiểu ý bác rồi.

11. ResearchInMotion

BB Model:
    Nothing
    Chán nhỉ! Lúc thiết lập chẳng mấy ai chịu để ý xem tiến trình nó đang diễn ra, cũng chẳng đọc xem các tuỳ chọn nó có nghĩa gì. Cứ thấy chữ Next hay Finish là chọt đại :( Từng bước thiết lập nó hiển thị rất rõ và trực quan cơ mà :((

12. insight

insight Active Member

Túm lại, lỗi này khá nhiều người bị với số lượng contact trên 1,000 - và thuốc giải là: Bạn nên nhập contract bên Outlook để Sync qua bên BB của bạn.

Đang tải...