Sunil Lalwani: "BlackBerry tập trung vào phần mềm và dịch vụ, hỗ trợ BBOS 7 đến tháng 12/2015"

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi petertinh, 2/1/14.

Chia sẻ trang này

1. lekhanhduy89

lekhanhduy89 Active Member

BB Model:
    8700
    Mềnh cũng đang nghĩ tới phiên bản BlackBerry 9999 chạy hệ điều hành 7.7.0.7777 =)) và thông số kỹ thuật là 2gb ram, màn hình oled, chíp có vài lõi bộ nhớ trong 32gb =)) màn hình chữ nhật dài tỉ lệ 6:9 Hd. Giá cỡ 444USD. Cải thiện cái browser như bb10 thì đắt hơn vài triệu ở Việt Nam mình cũng cố gắng tiết kiệm tiền vợ cho để nhảy =))

2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Vấn đề là không thể cải thiện được hơn nữa cái HĐH BBOS cũ kỹ nữa bạn ah. Đó là lý do mà HĐH BB10 ra đời với sứ mệnh mới :)

lekhanhduy89 thích bài này.
  3. tinhphanxuan

tinhphanxuan Well-Known Member

BB Model:
    9780 + Z30
    Bác nào có quả nào chạy os 7 cho em mượn xài phát trước khi nó khai tử nào :))

4. longkts

longkts Active Member

BB Model:
    9900 Z30 8700
    Cho dù BB ko còn hỗ trợ nữa. Nhưng cũng có một số model như 8700, 7290,... vẫn sống nhăn trong cộng đồng BB Việt Nam

David_Jame_Archuleta thích bài này.
  5. David_Jame_Archuleta

David_Jame_Archuleta Active Member

ko hỗ trợ là ko ra phần mềm, ko update rom mới ? hay là sao ạ ?

6. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Đúng rồi bạn, và không bán sản phẩm mới các dòng đó nữa :)

Mà "không ra phần mềm" ở đây hiểu là "không ra OS" nhé bạn. Còn các phần mềm của các nhà phát triển khác thì tùy, họ thích thì họ vẫn cho ra ứng dụng mới như thường

David_Jame_Archuleta thích bài này.
  7. trungntvn

trungntvn New Member

Vẫn thấy vui cho đến ngày bị bỏ rơi hoàn toàn,

8. lafitte

lafitte Member

BB Model:
    Z10
    Từ hồi os10 ra ko hứng thú lắm, cảm giác thiết kế không chất chơi như mấy em os7 cũ.

9. cbkhanh

cbkhanh Member

BB Model:
    9900
    Mình cầm Q10 của thằng bạn mà chả thấy có gì đặc biệt cả. Thật sự là k ưng ý bằng 99 của mình :D

10. trọng quang

trọng quang Member

BB Model:
    8700
    Sao không ai mừng cho os7 thế nhỉ. Mình thì thấy vui vì bb os ko bị bỏ rơi. Bữa giờ lên bb.com mà thấy tủi thân quá. D

11. HB Au

HB Au Member

BB Model:
    9900 - Z10
    Một BlackBerry OS10 và một BlackBerry OS7 là chuẩn nhất.

12. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn cầm Q10 và dùng các chức năng như 99 thì có thể thấy nó "không ưng ý bằng 99", nhưng nếu dùng Q10 và tận dụng hết những cái mới của nó sẽ thấy nó 1 trời 1 vực với 99 đấy bạn. Mình nói theo cảm nhận cá nhân, đã dùng song song Q10 với 99 khoảng 3 tháng liền, và giờ thì 99 với Z30 còn hài lòng hơn nữa :)

BBOS 7 thực sự rất hoàn hảo trong phạm vi những tính năng nó cung cấp, nhưng chừng đó là chưa đủ với nhu cầu sử dụng ngày càng đa dạng hiện nay, do vậy chỉ có BB10 mới có cơ hội để đáp ứng nhu cầu, cạnh tranh được với các nền tảng khác :)

khaisilk1910 thích bài này.
  13. tonytrong

tonytrong Member

BB Model:
    9650
    Tôi vẫn thấy BBOS7 là tuệt vời nhất. Mặc dù đang loanh quanh với wm Z10 nhưng cuối năm 2013 vẫn cố gắng tậu thêm 1 em 9900 nữa.
    BBos HĐH rất riêng và ổn định, BB10 thì chưa hoàn thiện, nhiều lỗi rất bực mình. Mong cho BBOS phát triển hơn nữa và ko còn hạn chế BIS, BES thì cuộc sống của Gia đình BlackBerry sẽ sung túc hơn!

14. chuten87

chuten87 New Member

BB Model:
    9780
    đúng vậy, nhiều người chỉ dùng Q10 trong thời gian rất ngắn rồi phán sao Q10 lại bỏ phím chùm dâu và phím back. Như bạn của tôi dùng Q10 chưa đến 1 ngày cũng nói như thánh vậy. Chắc 1 số người khi đọc xong cmt này cũng sẽ lại nói: "mình dùng trong thời gian dài rồi nhé". Tôi dùng xong Q10 khi dùng lại 9900 thì thấy bỏ phím back là đúng vì thao tác nhanh hơn hẳn. Xin phép ko bình luận về phần mềm vì BB10 mới ra đc gần 1 năm và BBOS thì bác nào cũng biết nó đã trải qua bao lâu để hoàn thiện.

15. BurningIce

BurningIce Well-Known Member

Đối với nhu cầu sử dụng hằng ngày của mình thì BB10 vẫn chưa đáp ứng được như BBOS7. Mình chuyển sang xài Z10 chỉ vì cái camera của nó + với một chút tò mò với HĐH mới thôi. Tuy nhiên SIM chính vẫn dành cho Z10 vì BB7 sớm muộn cũng về vườn, thôi thì ráng thích nghi cái mới, tìm tòi hay chờ đợi các bản update, những thủ thuật, ứng dụng để bù đắp những cái thiếu của BB10 cũng là một cái thú của dân chơi công nghệ ;)

16. chivalrous

chivalrous Active Member

BB Model:
    Quan 10
    Chưa có điều kiện thì cứ 87 thôi vậy :(

17. cbkhanh

cbkhanh Member

BB Model:
    9900
    Nghe có vẻ hợp lý. Mà đúng là mình không dùng nhiều nên phát biểu của mình theo ý kiến cá nhân và nhu cầu bản thân. Bạn có thể kể ra những tính năng mà chỉ có BB10 mới có mà thiết thực cho nhu cầu hàng ngày không? (Cái này không phải thách đố mà để mình xem xét có cần thiết phải rush lên BB10 không thôi :D)
    P.S. Nhân tiện mình có ý kiến là sao một người nêu lên ý kiến cá nhân dựa trên những hiểu biết của mình mà cũng bị coi là "thánh phán" nhỉ? Hiểu biết thì ai cũng có những mặt hạn hẹp nên việc trao đổi thông tin qua lại thế này là một việc rất tốt. Nếu bạn không tôn trọng ý kiến của người khác, bạn cũng sẽ không được tôn trọng đâu.

18. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mình không gọi bạn là thánh, và với mình chẳng có thánh thần gì cả. Nếu ai gọi bạn như vậy thì quote bài của người đó chứ đừng quote bài của mình rồi nói những cái nó không thuộc về mình nhé :)

19. cbkhanh

cbkhanh Member

BB Model:
    9900
    À sorry, nói cái comment phía trên mà quên không quote :D
    Mới cả với nhu cầu làm việc và cá nhân của mình thì mình thấy 99 nó đã OK lắm rồi, mỗi cái pin yếu thôi.
    Thao tác trên Q10 thì bắt vuốt với chạm nhiều, mình không thích lắm. Thực tế là cảm ứng trên 99 mình cũng cực ít dùng. Vẫn thích ấn với bóp bàn phím và cảm nhận được độ nảy hơn =))

Đang tải...