Sự trở lại của BlackBerry tại thị trường Việt Nam sau ngày "Cá tháng Tư"

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 1/4/15.

Chia sẻ trang này

1. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    Vodka cụ 1 ly! Hihi.

FROM PP.B

2. romeo_133

romeo_133 Active Member

BB Model:
    ...Na thinh...
    Con Q10 mua gần 9T được 1 tuần oạch cái vứt qua cửa sổ 3T bạc. Thôi thì với các cụ giá trị tinh thần nó lớn, các cụ thẩm du tự vỗ về đc. Chứ dân đen em, tiền vất vả kiếm đc, yêu thì yêu nhưng cũng thấy nó đắng miệng lắm.

3. hieund192

hieund192 Member

BB Model:
    Q10
    Cái giao diện đồng hồ ở đâu đẹp thế

4. sonhin

sonhin Well-Known Member

BB Model:
    PP
    M dùng sim chính là 99, cũng đú mua PP oi, nhưng làm sim phụ, m thấy cầm 99 vẫn tự tin bên cạnh ip6

5. l0v3cr4zy92

l0v3cr4zy92 Member

BB Model:
    8700
    Có 2 loại điện thoại trên thế giới này thôi : 1 là BlackBerry, 2 là không phải BlackBerry, chỉ thế thôi, ai không đam mê thấy tiếc rẻ xin chọn loại 2 /:)

6. Ta Giang

Ta Giang New Member

BB Model:
    Blackberry 9700 + Pb
    mỗi người 1 phong cách kệ, mình vẫn dùng 97 . thấy nó tốt thì dùng thôi, có 1 sự khác biệt khi quanh mình chẳng ai dùng BB . mình thích 1 sự khác biệt

7. mr.fly

mr.fly Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Giống bạn này. Xài bb vì chả có ai xài. Nhiều ng còn k biết nó là đt gì, chỉ khen đẹp thôi. Nói là bb thì kêu khó dùng :)) dù chưa dùng bg.

8. tuananhdepzaj

tuananhdepzaj Active Member

BB Model:
    Z10
    Cá nhân e lại thấy khác tại sao anh không nghĩ số tiền đó của anh đã góp tạo ra lợi nhuận của cty trong những quý vừa qua mà thiết nghĩ bỏ 11t cho z10 lúc đó là điều kh tưởng tai vn tai sao kh phải iphone hay cac sản phảm khác vì đó là thứ anh yêu thích mà bỏ tiền vì thứ mình yêu thích vs đam mê thì chả có j mà hối hận hay xỉ nhục cả ;)
    Mà z10 giảm giá thì cang nhiều ng dùng càng vui chứ sao đâu phải ai đam me cũng có dk như anh dc:D nên đừng hối hận...

9. huytuan

huytuan Active Member

BB Model:
    BB Z10
    Bác vui quá nhỉ?????? Phải an ủi là thông cảm hay gì gì chứ! [-(

10. nmduc073

nmduc073 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Cả đơn vị mình 500-600 người hiện giờ chắc chỉ có 2 người dùng BB. Trung tâm mình chỉ có mình mình bao năm gắn với BB. Đồng nghiệp trêu nói BB giờ sắp chết, mình cười. Dụ dỗ được vợ dùng BB Q5. Tiếc là ông già lớn tuổi rồi nên không dám dụ dỗ ^_^.
    Giờ sim phụ dùng 8820 (con BB đầu tiên của mình), còn sim chính với Q10 thì chiến đấu liên tục với mail, chat ott.
    Mong PP giảm giá nữa để có thể có 1 con bàn phím màn hình to. Giờ có con rồi, không thể vung tay được.

Troll Phạm thích bài này.
  11. keyes

keyes New Member

BB Model:
    8700 + z10
    Mình dùng 87 từ đầu tiến đến giờ, đã qua ko biết bao đời đthoại, nhưng chưa e nào thay thế đc. Nhờ cá tháng 4 năm ngoái, mình có thêm z10. Và giờ, có thêm 99. Nhà cửa đông vui đáo để. Mình thích dùng BlackBerry vì nó là 1 "smartphone". 99 ngày xưa cũng hơn chục, bây giờ còn có hơn 1, nhưng mình vẫn thấy nó sang hơn hẳn quả táo gặm dở kia. BlackBerry còn độc nữa chứ. Phòng mình có 10 người, 6 con 5, 1 con 5s. Lớp mình có 48 đứa, quá nửa dùng 5, vài ba con 6....còn 3gs thì ko tính. Có 3 thằng dùng bb...từ bao giờ iphone đã trở thành bình dân,...y như kiểu 1200, 110i ngày xưa ấy. Ra đường đến thằng chạy giấy ở quán in cũng 5....dù sao vẫn yêu và dõi theo từng bc của BlackBerry, hy vọng doanh thu quý sau sẽ sáng sủa hơn nữa :)).

thuthuat365Troll Phạm thích bài này
  12. Troll Phạm

Troll Phạm Active Member

BB Model:
    Passport - Z1 - 9780
    E thấy phần lớn ai dùng bb xong đều ít dùng sang hãng khác. Trc e cũng mê nokia, sau hỏi bạn e là muốn 1 chiếc đa nhiệm, chụp ảnh, wifi, 3g, qwerty nữa nó chỉ cho e 9780, và kể từ đó e chỉ mê mẩn với BB thôi :D. Nhờ đợt giảm giá e mới biết đến đc với HĐH BB10. E ko nghĩ giảm giá là sỉ nhục khách đâu, đó là tạo cơ hội cho khách hàng thôi. Trc e là ng ít giao tiếp, từ khi dùng BB, ngồi lớp thấy đứa nào dùng BB là xí xớn bắt chuyện như kiểu gặp nước giữa sa mạc ấy. Nói chung chuyện liên quan đến BB nói mãi chả hết :)) e chỉ mong BB giảm nữa để cộng đồng BB đông vui hơn thôi :D

thuthuat365 thích bài này.
  13. Sơn Dâu

Sơn Dâu New Member

BB Model:
    z30
    mình yêu z30 mà chưa có gạo.hôm rủ con bạn dùng z10 đổi con lúa mì của mình mà nó ko đổi :( hóng z30 thôi

14. dinhbi

dinhbi Active Member

Đọc cả bài mình chỉ quan tâm là làm sao có dc cái đồng hồ như trên hình #1? dùng app j vậy m ọi người
    cm bằng máy tính mà lag vãi hàng vậy trời @@

15. Putin Le

Putin Le Active Member

BB Model:
    Passport SE
    Đồng ý với quan điểm của bạn, tôi cũng mua lúc 15,5. Bạn ấy bị xỉ nhục vì chính suy nghĩ và hành động của bạn ấy thôi. Đa số người VN đều nhầm lẫn về khái niệm Giá Trị!

thuthuat365 thích bài này.
  16. barminhtri

barminhtri Well-Known Member

BB Model:
    8700+9100+z10
    Nhớ lại sau ngày 1/4 năm ngoái, mình chạy như crông công từ thái hà sang cầu giấy rồi sang lê duẩn để cố mua cho đuợc e z10. Cuối cùng mãi đến hôm 16/4 đưa vợ sang hàng bài xem phim mới cuới đuợc e nó ở đào toàn. Dù ban đầu hơi ngần ngại do là hàng xách tay. Thật may là e nó chạy ổn định và tốt
    Quan điểm của mình luôn là ko bỏ quá 6tr để mua đt, bởi vậy chỉ toàn kết thân với các e BlackBerry cũ, đã qua sử dụng thôi. Z10 là chiếc fullbox đầu tiên mình đuợc sở hữu. Bởi vậy nói j thì mình vẫn thích đợt giảm giá năm ngoái của BlackBerry. ‎

nmduc073 thích bài này.
  17. Karenvnn

Karenvnn Member

BB Model:
    8700
    Mình cũng mua từ đợt 11tr, dùng dc gần năm, ném vào tường thay main thay màn hết 2tr5 và giờ giá trị máy của mình chắc chỉ là 1,5tr. Nhưng mình chả cảm thấy có gì sỉ nhục cả, thích thì dùng, dùng quen rồi không muốn bỏ mặc dù điều kiện mình thừa sức mua mấy con iphone 6,6 plus cho nó oai
    Ps: e ko có ý chê ai dùng 6, 6plus là oai đâu ạ :D

18. HonVietBiz

HonVietBiz Well-Known Member

Giống bạn này, tui cũng 2 máy nhưng là 9220 và z10

Giữa ip6 và z10 mọi người chọn cái nào?

mykero thích bài này.
  19. phuc_jerry

phuc_jerry Member

BB Model:
    Playbook
    KLQ nhưng AE cho hỏi làm sao cài được cái mặt đồng hồ Poshes làm màn hình chờ cho Q10 nhỉ?

20. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mua P'9983 thôi bạn :D

Cái đồng hồ của chiếc Z10 ở bài #1 là dùng 1 trick để giả lập Z10 thành P'9982. Tuy nhiên việc đó giờ không làm được nữa do BB đã chặn mất rồi :D

Đang tải...