BB Life 3 Sở thích " độc" và "lạ"

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi lytrunghieu, 2/6/14.

Chia sẻ trang này

1. lytrunghieu New Member
    BB Model:
    BB 9780 - BB8700

Số bài viết:
    9
    Đúng như tên gọi của chủ đề, tôi đến với Blackberry chỉ với 2 từ ngắn gọn " độc" và "lạ"
    Câu chuyện bắt đầu khi tôi bước vào năm thứ 2 Cao Đẳng, khi đó chiếc điện thoại tôi đang dùng là chiếc Sony Ecrisson J132, trong tôi lúc đó không có khái niệm là điện thoại xịn và sang bởi vì điều kiện kinh tế gia đình không cho phép. Một ngày nọ, anh bạn học cùng lớp lôi trong túi quần ra 1 chiếc điện thoại " chà bá lửa" , lúc đó tôi chỉ biết nói: "Ồ!!!! cái quái gì to thế!!!!!!!!!:-o". Sau 1 lúc tìm hiểu từ anh bạn thì được biết đó là chiếc điện thoại được " mua " từ người thân ở US về - mang thương hiệu BLACKBERRY và được mua với giá 1tr2. Tôi bắt đầu có ấn tượng với nó bởi hình dáng "quái lạ" của nó.....Ngày nào lên lớp ít nhiều gì tôi cũng mượn "sờ" vào nó 1 tý, ngắm nó 1 lúc rồi trả lại:(. Thế là ngày qua ngày, tôi nài nỉ đòi anh bạn tôi để được mua lại nó. Và đến kì nghỉ hè, khi đang ngủ trưa đột nhiên tôi nhận được cuộc gọi " ALo! H. hả tui kẹt quá bán cho chú 600k này:)]:)]:)]". Tôi sướng không thể tả, sang ngày hôm sau tôi lập tức đem bán chiếc Sony đang xài với giá 150k và mượn thêm người nhà 450k nữa để được rước em nó về​
    Cha mẹ ơi, mong ước cả mấy tháng nay đã thành hiện thực, tôi vui sướng không thể tả được<:-P8-> >:D<. Cả ngày tôi cứ lên GG tìm hiểu thì được biết em nó là Blackberry 7290, tìm hiểu sâu thêm thì đằng sau có tem " Vạn kiếp". Một dấu chấm hỏi to tướng trong đầu tôi:" Hàng US tại sao là Vạn Kiếp nhỉ???:eek:" Nhưng thôi kệ tôi phớt lờ đi, bởi vì tôi đang thật sự sung sướng!!!!!:x. Một ngày trong xanh gió mát, tôi đang bấm nhắn tin.....Bỗng......."út...út....nháy nháy đỏ.....đen thui" đèn màn hình tắt......Tôi nghĩ chắc do xung đột phần mềm gì đó, bởi vì cũng có mấy lần cài hay bị. Nhưng cả tuần lễ, một tháng trôi qua, em nó không sống lại. Tôi đành ngậm ngùi và hứa sẽ không dám đụng đến Blackberry nữa - mặc dù trong lòng vẫn thích " độc" và "lạ" ấy!![-X[-X[-X--:(:(:(
    Một thời gian sau, khi tôi ra trường và đi làm, có anh bạn làm chung cũng rất sành về Blackberry, tôi rất thích và thử đem chiếc điện thoại mình ra cho anh ấy coi. " Hàng đục main rồi cu ơi"- anh ấy nói. Nghe xong tôi rất bực vì 2 năm trước mình đã bị lừa nhưng qua rồi tôi không nghĩ đến nữa. Và cũng nhờ anh đó, tôi tìm hiểu đến anh Haicosovo để hỏi mua 8700G thì anh ấy nói giá là "450k máy pin nha em". Cảm giác " độc" và "lạ" 2 năm về trước lại sôi sục trong tôi, bỏ qua lời hứa không xài Blackberry và liều mình tiếp tục đem bán 2 con Nokia 1280 và 1208 để rước em nó về. Cảm giác sung sướng lại tràn về với tôi!!!<:-P8->>:D<
    Vì nhu cầu công việc là check mail thường xuyên nên đầu năm 2014, tôi tìm hiểu và đến Dauden sắm thêm em Blackberry 9780. Và tôi lại tiếp tục đam mê cài Phần mềm và trải nghiệm HĐH mới, rồi phát hiện BBM nhắn tin và call Free với anh bạn trong công ty, cảm giác yêu thích " độc " và " lạ" ngày một nhân lên!!!!!!!!!!
    I love " độc" và "lạ" - I love Blackberry>:D<>:D<>:D<
    Name: Lý Trung Hiếu
    Email: lytrunghieu106@gmail.com
    DSC00429 (FILEminimizer).JPG DSC00429 (FILEminimizer).JPG

Sửa lần cuối: 3/6/14
    Tags:
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bài viết của bạn cũng bố trí rất "độc" và "lạ" :D

Duong Van Tinlytrunghieu thích bài này
  3. lytrunghieu

lytrunghieu New Member

BB Model:
    BB 9780 - BB8700
    Thanks anh nhé vnbb ^^!

4. Còm Nhom

Còm Nhom Member

BB Model:
    9000 9780 8700
    Em hỏi tí không phải là cái bottom voda bác kiếm đâu ý ạ @@

5. lytrunghieu

lytrunghieu New Member

BB Model:
    BB 9780 - BB8700
    Mình mua shop ở HCM, sr bạn Còm Nhom mua lâu rồi nên mình không nhớ tên cửa tiệm

6. Còm Nhom

Còm Nhom Member

BB Model:
    9000 9780 8700
    Không có gì ạ, em cũng dùng 978 voda, nhưng nghe nói 978v dùng bottom free, em tìm mãi chưa được cái voda :)

7. Duong Van Tin

Duong Van Tin New Member

BB Model:
    BB Z30-99R-97-87
    Rất độc và lạ :-bd. "Định mệnh" đã đưa ta đến với Blackberry :D

lytrunghieu thích bài này.
  8. gaumap

gaumap Active Member

BB Model:
    Passport Silver
    bài viết của bạn lạ theo kiểu rất chân thực sinh động hehe

lytrunghieu thích bài này.