Simple theme (89|96|97-5-6|90|all 4.5)

Thảo luận trong 'Khu vực giới thiệu Themes tham gia "Themes Design ' bắt đầu bởi prjnce007, 31/12/11.

Chia sẻ trang này

1. prjnce007

prjnce007 Member

BB Model:
    8700 LHQ
    Re: Simple theme ( Update 9k)

Quy tắc chung của 007 là chỉ fix bug k yêu cầu support riêng bạn àh :) Vì chỉ cần làm cho 1 ng thì 1 nghe người # cũng sẽ như vậy :)

2. digitalboy

digitalboy New Member

BB Model:
    8700g

Tuyệt vời mình đã dành cả ngày để cài loai hoay mãi vẫn chưa cài được và bác lại giúp đỡ để cài đặt thành công
    cảm ơn bác rất nhiều :x
    p/s: vừa mới ăn cơm xong và cũng cài xong :D

3. mrdamvn

mrdamvn New Member

BB Model:
    8700

Cho em xin cái wallpaper riêng đc ko bác? :D

4. destinyhero92

destinyhero92 Member

BB Model:
    blackberry 8700c

Tất cả các theme của bác này (@sprjnce007) nói chung là được. Nhưng em hoàn toàn không thích kiểu gán app 1->9 vì nó quá nặng so với những con OS 4.5. Trước đây em có dùng 1 theme tên là blackberry_wallpaper cũng gán kiểu này thì rất hay thấy đồng hồ cát. Cả theme bris 2.1 của bác này cũng vậy. Nếu được bác có thể up 2 bản được không. 1 bản có app và một bản không có app kiểu đó được không. Như thế em nghĩ sẽ nhẹ hơn khá nhiều và cũng không cần dùng đến những chức năng mà không bao giờ xài. Vì bên ngoài là icon mặc định. Chúng nó đều có phím tắt hết. Em chỉ cần số 0 là applist là em vui rồi. X media. J là off.
    Thank bác đã đọc.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

5. ]v[r.$

]v[r.$ Member

e thấy cũng bt mà bác,k thấy đồng hồ tí nào cả :D những cái icon mặc định nào có phím tắt thì e ẩn hết đi rồi,nên để kể gán phím 1-9 hay hơn ;;)

6. destinyhero92

destinyhero92 Member

BB Model:
    blackberry 8700c

Trước hết khi một người thích 1 theme nào đó. Họ phải thích icon mặc định của theme đó đã. Nếu mà bác ẩn hết đi thì còn gì là sự sáng tạo nữa. Mỗi designer đều chau chuốt phần này không thì họ để icon kiểu zen hết cho rồi. Nếu như bác ẩn hết đi thì còn gì mà những 9 app bên ngoài khi phím O là applist. Có thể có người sẽ bảo là những pm hay dùng như om,uc,bbdict hay dùng nên đưa ra ngoài vì chúng không có phím tắt nhưng nếu mà thaf hi sinh những cái đó cho nhẹ chút mà để cho nó đông hồ cát bác ợ. Mấy theme hiệu ứng cao bớt được cái gì thì bớt cho theme nó mượt.

7. prjnce007

prjnce007 Member

BB Model:
    8700 LHQ

1-9 dù có nó hay k thì vẫn k làm nặng máy, 1 bộ hot key chỉ tầm 2 3kb gì đó thôi và nó cũng k phải là anima nên k giảm bao nhiêu :) Nếu k xài nó thì đừng chú ý đến nó, chứ nó có mất gì đâu mà :) vs lại nếu để cũng đâu bị vướn gì :D

Lag là o xử lý anima nhiều + k đủ cache để save, đừng đẻ quá nhiều soft chạy nền sẽ k sao, 8700 và 8310 đang cài vả ổn, k thấy lag hay đồng hồ cát như các bác trên nói, còn về ra home chậm thì cái này thuộc dạng dĩ nhiên, :)

8. tank43tn88

tank43tn88 New Member

BB Model:
    9650

up chờ đêm nay có hàng cho OS6 nào

9. prjnce007

prjnce007 Member

BB Model:
    8700 LHQ

Có hàng rồi đấy, check đi :D chưa làm lần nào nên dễ có sai xót, àh chưa rãnh để làm icon nữa, hehe

10. thienkhanh_xd

thienkhanh_xd Moderator

BB Model:
    Z3_Z10_PB_7105t
    Here you go => [Hưỡng dẫn] Tạo OTA Link với Dropbox

11. tranduyluat

tranduyluat New Member

Mình rất thích theme theo phong cách như thế này. Vừa cài thử bản cho Bold 9000 thì phát hiện một số lỗi nhỏ tí ti và cũng có một chút góp ý riêng cho bản dành cho Bold béo như sau.
    - Màn hình home có thể để wall có dòng chữ Happy birthday 1st . Nhưng vào màn hình bên trong (sau khi ấn chùm dâu từ home screen) thì bác có thể set một cái hình khác, mầu nền hơn giống như nền icon trong theme default của Os5, Os6...
    - Khi mở vào mục tin nhắn của một ai đó, phần banner có tên của người đó với phần báo số kí tự. Không hiểu sao mình thấy nó không đồng nhất. fix lại cho nó đồng nhất được thì tuyệt.
    - Cái phần icon weather bên trái Date & time nhỏ quá. Có thể thì bỏ icon đó đi và cho dịch Date & time sát về bên trái thì đẹp hơn (chắc tại mình ko thích weather).
    - Cuối cùng là mình quen lock bằng cách giữ phím A. Với theme này thì ấn phím A là vào contact luôn. Phải làm quen lại ^^
    Một số góp ý riêng của mình. Có thể thì bạn fix lại bản cho Bold 9000 giúp mình nhé. Mình rất thích theme của bạn... Chỉ còn một số điểm mình vừa góp ý thôi ^^. Chúc cả nhà vui vẻ...Chờ tin của bạn :)

12. prjnce007

prjnce007 Member

BB Model:
    8700 LHQ
    E edit code chứ k phải là làm bằng TB xong xuất ra, nên fix 1 thứ sẽ dẫn theo 1 đống rắc rối #, cái thứ 1/ Lúc đầu cũng định thử, nhưng 2 wall sẽ nặng, 1 wall cho nhẹ bác ạ :D, cái thứ 2: cái này fix dễ các dòng # cũng bị nhưng k hỉu sao các bác ấy feedback, 3 cái icon đó để cho đẹp bác k bỏ weather thì bỏ jive hay yahoo cũng đc đấy, e design ra k phải chỉ vì mình bác mà bỏ đc :D, nếu làm cho bác thì k biết sẽ bao nhiêu ng yêu cầu support nữa, 4 dùng os 4.5 thì k ngại gì, chắc bác chưa dùng 4.5 :D

13. tranduyluat

tranduyluat New Member

Hi, mình chỉ góp ý vậy thôi. Nói chung theme rất đẹp. Cám ơn bạn!
    Bạn có thể sửa giúp cho riêng mình về cái góp ý đầu tiên, và cái thứ 2 nữa được không? :"> :"> :">

14. prjnce007

prjnce007 Member

BB Model:
    8700 LHQ
    MÌnh sẽ fix cái thứ 2, chập way lại down. còn cái đầu tiên thì k bạn àh :D

15. tranduyluat

tranduyluat New Member

Lát pm mình vào ym giùm mình nha ^^
    Ym: tranduyluat_htc
    Cám ơn bạn nhiều :D

16. tank43tn88

tank43tn88 New Member

BB Model:
    9650
    bác thêm cái OS^ cho ae nhìn rõ. lúc đầu em không để ý vẫn tưởng mấy cái cho OS5,

e test đã. thanh bác rất nhiều

17. prjnce007

prjnce007 Member

BB Model:
    8700 LHQ
    Lần đầu tiên rờ vào tb6 nên có thể k đc như mong đợi :D

18. tank43tn88

tank43tn88 New Member

BB Model:
    9650
    đúng là ko được như mong đơi. e không vào home được. hi

19. prjnce007

prjnce007 Member

BB Model:
    8700 LHQ
    Ẹc test trên 9700 sil okê mà ? Nhấn fím chùm dâu vào app list k lổi gì cả :S

Đây là hình ảnh trên 97

Àh, nút home là hide all thôi, k phải vào home :)

20. MinhMew

MinhMew New Member

BB Model:
    curve 8310
    Theme rất đẹp

Nếu thêm 1 icon to hơn 1 chút ngoài home cho weather dưới icon Facebook thì sẽ rất tuyệt và tiện dụng, có hiện cả trạng thái của thời tiết trên 1 dòng đó

ko biết vote thế nào cho bạn, cảm ơn vậy

Đang tải...