Secret Note by CJH - Theme "ẩn" dành cho OS 5/6/7 (Lỗi hiển thị năm 2015)

Thảo luận trong 'Theme - Hình nền' bắt đầu bởi phithuyhoahoa, 14/1/16.

Chia sẻ trang này

1. phithuyhoahoa Active Member
    BB Model:
    9900

Số bài viết:
    157

Như tên gọi của theme, bạn có thể cho "ẩn" các tùy chọn trên màn hình - kể cả thông báo để đảm bảo riêng tư của bạn (nếu có). Khi có thông báo thì trên màn hình chờ không hiện gì cả, bạn cần chọn nháy đèn led trong thiết lập cấu hình (Profile) nếu rom cao hay cài phần mềm hỗ trợ (rom thấp) để thông báo sự kiện cho bạn, tránh việc bỏ lỡ SMS hay Miss Call rồi Email không mong muốn.

* Màn hình chờ

Ẩn icon - thông báo trên màn hình bằng cách nhấn Alt + i/o để hiện/ẩn menu tùy chỉnh:

Sau khi chọn Off những mục bạn không muốn hiện - như mình cho Off tất thì như thế này - còn mỗi đồng hồ:

* Menu chính bản mới nhất đã cập nhật icon của OS 10.3, chia thành 4 hàng

Hay bạn thích icon mặc định OS7

Hơi tiếc là background sử dùng hình nền theo theme, không thay đổi được.

Do chưa có công cụ tạo theme chính thức cho OS 7.1 nên theme không hiển thị được icon trong folder, bạn phải di chuyển các icon ra Homescreen hay sử dụng Hot key hoặc tùy chọn Universal Search của Blackberry để tìm các App đã cài trên máy.

* Hot key:
    • s - Universal Search
    • $ - Profiles
    • Alt + 1: Manage Connection
    • Alt + i/o: hiển thị/ẩn menu (For 9850/9860/9810/9660/9800: Tap Clock để hiển thị menu/For Pearl: 7/8 để hiển thị/ẩn menu)
    * Chia sẻ: Bạn có thể down thêm các wallpaper khác tại BlackBerry Theme World by CJH

Tags:
  2. phithuyhoahoa

phithuyhoahoa Active Member

BB Model:
    9900
    Theme này bị lỗi hiển thị ... năm trên màn hình mà CJH họ ngưng cập nhật để fix lỗi rồi, giờ & thứ ngày tháng thì ko sao:(

3. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chú là fan của CJH thì phải, thấy sưu tầm hầu như toàn bộ theme của họ :-bd

phithuyhoahoa thích bài này.
  4. phithuyhoahoa

BB Model:
    9900
    Dạ :o) Giao diện họ làm rất ưng ý em :P

Em cũng là fan của Elecite cơ mà theme của họ đắt sắt ra miếng (có 6.99$ thôi), mỗi tội 9900 ko thể hiện hết toàn bộ vẻ đẹp của theme :oops:

autotechnovnbb thích bài này
  5. autotechno

autotechno Active Member

BB Model:
    BOLD 9000
    Làm quả theme keep calm đi bạn hoahoa ơi

6. autotechno

autotechno Active Member

BB Model:
    BOLD 9000
    Cho mình xin 1 theme elecite với bạn hoahoa ơi, mình thích theme nào khoe được hình nền càng nhiều càng tốt

7. iPhonecafe

iPhonecafe Active Member

BB Model:
    Q10
    Với 99 ko rõ thế nào chứ 97xx chạy lag máy và hao pin kinh khủng nên em hem dám chơi

8. sunrisea2

sunrisea2 Active Member

BB Model:
    Z10
    có ai giải thích giúp với, trong file cod nó gồm nhiều file trùng nhau, từ nhiều bản theme trước đã như vậy rồi
    View attachment 25448
    và cho hỏi sao chèn ảnh lên nó ko hiển thị dc ạ

Các file đính kèm:

Sửa lần cuối: 14/1/16
  9. phithuyhoahoa

BB Model:
    9900
    File down về chỉ có 1 file cod duy nhất thôi chứ ko giải nén gì bạn nhé :)

Đúng là file up lên bị lỗi, sáng mình up hình để gửi bài mà lỗi nên phải up sang 1 host khác rồi chèn IMG Code vào, quên ko hỏi - bạn ndthuytrang hay anh vnbb xem giúp em việc Kèm ảnh lên diễn đàn ko hiện với ạ :oops:

ndthuytrang thích bài này.
  10. ndthuytrang

ndthuytrang Moderator

BB Model:
    Passport
    Vì theme nhiều hiệu ứng :) chạy nền. Do đó sẽ lag và hao pin nếu bạn dùng quá nhiều ứng dụng mà không thoát hẳn. Mặc định theme bên thứ 3 là hao pin hơn theme gốc hà bạn ơi. Càng nhiều hiệu ứng, càng đẹp :D càng hao

iPhonecafe thích bài này.
  11. sunrisea2

sunrisea2 Active Member

BB Model:
    Z10
    bác ko hiểu ý mình hỏi, vào hình ở trên thì bác sẽ rõ mà, 1 file cod nhưng trong file cod là những file cod nhỏ, bác giải nén ra sẽ thấy, dùng 7zip mở đi, nó cũng là 1 dạng file nén mà @@

12. phithuyhoahoa

BB Model:
    9900
    À, ý bạn muốn tìm hiểu cơ cấu bên trong của file cod - cái này thì ko riêng gì theme mà các App mà cũng thấy như vậy, mỗi tội mình cũng ko rành :oops:

Bạn ndthuytrang hay anh vnbb chắc biết chứ, giải thích giùm mình với :)
    Mình có đọc bài về hàm API rồi tạo file App cho BB mà ko hấp thu được :confused:

Bạn sunrisea2 tham khảo bài này giúp mình xem có giúp ích gì cho bạn ko ;)

13. iPhonecafe

iPhonecafe Active Member

BB Model:
    Q10
    ơ em Trang. A Hà Jamesbond nè :D

14. sunrisea2

sunrisea2 Active Member

BB Model:
    Z10
    bác lại hiểu nhầm ý nữa :v, mình bảo sao lại nhiều file trùng thế, ví dụ trong đó có 25file cod nhỏ, thì có 25 file cod giống như thế, dung lượng cũng ko khác, mình thường dùng jad any where để tạo fille jad để cài file cod, do file cod này lớn nên nó tự giải nén ra, mà giải nén ra đến lúc nó sẽ báo trùng file, chứ mình chả hiểu kết cấu gì bên trong file cod đâu, do bác dùng app để trích xuất file cod ra nên nó chỉ build ra 1 file duy nhất, chứ thật ra nó ko có 1 file duy nhất đâu @@

15. sunrisea2

sunrisea2 Active Member

BB Model:
    Z10
    bác lại hiểu nhầm ý nữa :v, mình bảo sao lại nhiều file trùng thế, ví dụ trong đó có 25file cod nhỏ, thì có 25 file cod giống như thế, dung lượng cũng ko khác, mình thường dùng jad any where để tạo fille jad để cài file cod, do file cod này lớn nên nó tự giải nén ra, mà giải nén ra đến lúc nó sẽ báo trùng file, chứ mình chả hiểu kết cấu gì bên trong file cod đâu, do bác dùng app để trích xuất file cod ra nên nó chỉ build ra 1 file duy nhất, chứ thật ra nó ko có 1 file duy nhất đâu @@
    bác vnbb giải thích hộ bác kia với

16. codonngannam

codonngannam Active Member

BB Model:
    9780
    mấy theme này cài cho 97 ko hợp. Mặc định tuy ko có chỗ show hình nền nhưng được cái rõ ràng và mượt mà hơn. Mây theme này mấy cái menu (khi nhấn chùm dâu) cũng ko được clear như mặc định. Hiệu ứng cũng đẹp nhưng nói chung khá nặng nề. Bác nào thích thì triển nhé, em thử rùi nhưng thấy ko hợp nếu dùng cho 97

Đang tải...