[Review] Thẻ Visa Viettinbank mua ứng dụng trên Blackberry World của Thế giới di động

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi doanvm09, 31/7/14.

Chia sẻ trang này

1. doanvm09 Well-Known Member
    BB Model:
    Passport SE

Số bài viết:
    747
    Kính chào quý bạn và các vị :D
    vừa rồi em có đọc được trên mạng thì có thông tin Thế giới di động có bán thẻ Visa của Viettinbank để mua game và ứng dụng của Ios, Android và Windowphone. Và em cũng được 1 bác trên diễn đàn này xác nhận là thẻ này có thẻ mua trên Blackberry World của chúng ta.
    Em thì chưa có thẻ Visa. thèm cái Neutron quá nên em hí hửng ra Thế giới di động gần nhà làm 1 cái. thẻ thì trong tài khoản có 200k nhưng bọn Thế giới di động nó bán 230k. em về bóc tem. Sms kích hoạt thẻ. chớ chêu là bọn Viettinbank làm ăn như... Kích mãi chả được. Hệ thống đang bận, vui lòng thử lại sau. Em thì đang máu, làm ngay chục tin kích hoạt và kết quả thì chả được. Vài tiếng sau em nhắn lại thì thành công. :D Kiểm tra *101# thì mất hơn 10k. Gửi tin kích mất 1k 1 tin thì phải.
    Kích xong em phi ngay lên Blackberry World mua Neutron. Thú thực với các bác em kết nó từ lâu lắm rồi. hehe. Được cái thanh toán rất nhanh. Vài giây là đi 5.99$ với em ấy.
    Em thấy thẻ này khá hay cho anh em chống vã khi chưa có thẻ Visa ở ngân hàng mà muốn mua ngay như em. Chỉ có điều mua nó thì chấp nhận lỗ 1 chút. 200k chưa đựơc 10$ mà các bác. vả lại hình như nó không nạp được thêm tiền vào thẻ. Bác nào từng dùng rồi thì cho em thêm thông tin về vấn đề này nhé.
    Nay em viết vài dòng chia sẻ. em thì văn hơi kém, không được hay cho lắm mong anh em thông cảm.
    Hi vọng bài viết của em sẽ có thêm xhút thông tin cho ai muốn mua thẻ này. tất nhiên như em đề cập ở trên thẻ này chỉ chống vã thôi chứ anh em cứ ra ngân hàng làm cái Visa cho tiện :)
    Chào thân ái và đoàn kết :D
    Thông tin thêm về cách sỉw dụng mời anh em tìm trên google nhé. :)
    IMG_20140731_070336. IMG_20140731_070228.

Tags:
    anhtuan000, haita, nikiho3 người khác thích bài này.
  2. thangbs

thangbs Active Member

BB Model:
    Q10 - Z30 - Passport
    Thông tin hữu ích cho nhiều anh em!

doanvm09 thích bài này.
  3. G A R Y

G A R Y New Member

BB Model:
    Z10
    vào acb làm cái thẻ ko đến 30'
    lại có luôn tk, có thể add thêm paypal nếu cần...
    cái trò này hợp với mấy bồ lười tìm hiểu thích xài sẵn thôi nên chấp nhận chịu thiệt. . .

4. thangbs

thangbs Active Member

BB Model:
    Q10 - Z30 - Passport
    Em ở nhà, suốt ngày quanh gốc tre, cả năm ko dùng đến thẻ visa, cũng chẳng có ai chuyển tiền vào tài khoản, kiếm cái thẻ của thế giới di động có vẻ hợp hơn!

5. doanvm09

doanvm09 Well-Known Member

BB Model:
    Passport SE
    Thật sự thì anh ép xác định trước. Vì cơ bản là lỗ khá nhiều đó. :D
    Nhưng dù gì nó cũng là 1 bước thanh toán với anh em. Khuyến cáo anh em nên làm cái visa cho nó lành

6. peaceful

peaceful Active Member

Cơ bản là ai làm không cho hưởng! Nếu có chăng bán bằng giá thì BlackBerry phải chia cho Bank và TGDD

7. tieuquy06

tieuquy06 Active Member

BB Model:
    z10
    thế các bác cho em hỏi dùng thẻ này được không
    https://pay.vtc.vn/tien-ich-439/the-smartcash-588

Làm thẻ visa thì phải ra ngân hàng đăng ký, muốn nạp tiền vào cũng thế, mà ngân hàng toàn làm giờ hành chính mới khổ chứ, muốn đi thì phải xin nghỉ học ah, không biết có bác nào dùng cái thẻ smartcash này rùi cho ý kiến với, đang máu mấy cái ứng dụng mà chưa mua được, thanks

8. doanvm09

BB Model:
    Passport SE
    Em cũng chưa dùng cái loại này nhưng theo đường Link của bác thì nó cũng như thẻ Visa bình thường. Em nghĩ chắc là được :D

9. tieuquy06

tieuquy06 Active Member

BB Model:
    z10
    nếu được thì tiện lợi quá, cái này nạp tiền bằng thẻ điện thoại, đăng ký online không cần phải tới ngân hàng làm gì, hix chắc phải làm chuột bạch quá

doanvm09ChangDau thích bài này
  10. deasswan

deasswan Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Hay quá, các bác đều chia sẻ các cách rất hay ... nhưng 1 cái thì thiệt 1 chút về tài chính, 1 cái đỡ thiệt thì bị giới hạn vì phải ra ngân hàng nộp rồi chẳng biết phải nộp vào bao nhiêu vì nạp nhiều chẳng tiêu mà cần tiền mặt lại khổ. Nạp ít thì cũng chẳng biết bao nhiêu là đủ :-<

11. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Nếu bạn đi làm rồi, có thu nhập ổn định hàng tháng (lương) thì nên làm thẻ Credit dạng tín chấp (thế chấp bằng bảng lương). Sẽ không phải nộp đồng nào vào tài khoản thẻ cả. Thẻ Credit là thẻ "Tiêu trước, trả sau" mà, bạn cứ mua sắm thoải mái và cuối tháng (hoặc đầu tháng sau) ngân hàng gửi bạn bản sao kê để bạn nộp tiền vào trả nợ cho ngân hàng :D

ChangDau thích bài này.
  12. raica7979

raica7979 Active Member

BB Model:
    Q10 9000 Playbook
    Giám đốc thì đc:D, ae mình culy làm không đủ trả lãi suất. vô quán karao sĩn sĩn lanh chanh tao có thẻ vài lần thì thí mẹ.
    Mình thì cứ thẻ trả trước có nhiêu sài nhiêu cho đỡ sập hầm, buồn buồn moi ra tý đi nhậu:))

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Dùng thẻ đi shopping vui phết đấy, chi tiêu không có cảm giác gì hết vì chỉ ký & ký, ví chẳng mỏng đi tẹo nào. Cảm giác (cảm xúc) chỉ đến khi cuối tháng nhận bảng sao kê :-o

romeo1590 thích bài này.
  14. doanvm09

BB Model:
    Passport SE
    Sướng trước khổ sau mà bác ;;)

15. doanvm09

BB Model:
    Passport SE
    Bác thử đi coi sao rồi cho anh em biết với nhé :"<

16. deasswan

deasswan Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Chưa hẳn Bác ạ, trừ khi công việc cần hoặc sử dụng nhiều trong cuộc sống thì mới làm, còn không tự nhiên mất vài trăm một năm ạ. Chưa kể lương cũng tầm 6 7tr trở lên mới được làm và tiện lợi nếu có tk lương hoặc tài khoản có tiền liên thông cùng ngân hàng để đến ngày thì bù trừ sang :). Còn không cách như trên hoặc mượn thẻ để dùng em thấy là tiện+lợi nhất ạ.

17. doanvm09

BB Model:
    Passport SE
    Nói chung cách này anh em mua ít ứng dụng thì chịu lỗ chút. Em thì em máu cái neutron quá mới mua. Em tính mua thêm 2 3 cái ứng dụng tiện ích cho BlackBerry nữa thôi. Vậy là đủ. Em rất hiếm khi chơi game. Vì vậy với em phương pháp này khá hay. Còn tất nhiên ai có thẻ Visa sẽ cho phương án này là dại đột và có phần hơi ngu ngốc vì giờ làm thẻ cũng dễ rồi. Nhưng em xin nhắc lại lần nữa là phường pháp này có thể phù hợp với người này hoặc người kia nhưng cũng ngược lại. :)

18. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Làm 1 cái thẻ ngân hàng bây giờ đơn giản và lập 1 tk paypal để add thẻ vào cũng đơn giản mà sao mình thấy các bạn cứ loay hoay mãi thế nhỉ. Mình đọc trên mạng 1 lần là làm được luôn mà :)

19. tieuquy06

tieuquy06 Active Member

BB Model:
    z10
    Đơn giản là hok thích ra ngân hàng đã online thì chơi online nốt, hihi
    Em đang thử nghiệm thẻ visa ảo vtcpay, các bác cho em hỏi tạo thẻ visa rùi phải tạo thêm tài khoản payal để add thẻ visa vào phải ko, em hơi gà mong các bác thông cảm

20. chungph

chungph Active Member

BB Model:
    PB 16G
    Mấy thẻ credit có thể mua hàng trước rồi max 45 ngày sau (tuỳ thời điểm mua) trả tiền mà ko phải chịu lãi.

Đang tải...