TP.HCM [Review] Kết quả về vấn đề nghi vấn Dâu Đen bán Z10 Refurbished, bị lệch bảo hành, ko tem Sm@rtcom.

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi Boorin, 4/7/14.

Chia sẻ trang này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hairyscary

hairyscary Active Member

BB Model:
    9000
    Thanks bác, hieu1994 :)

2. Boorin

Boorin New Member

BB Model:
    Z10
    Hì hì, mình ko sợ bị kiện đâu, tại mình đâu có làm gì sai đâu, nếu Dâu Đen muốn kiện thì mình theo tới cùng. Mai mình đến Dâu Đen xem họ xử lý sao. Sau đó mình đến Smartcom xác thực thông tin xem đúng như những gì Dâu Đen nói ko nữa. Rồi mình sẽ post kết quả lên đây :P

Thôi cũng khuya rồi mình đi ngủ, m.người online chút rồi cũng ngủ sớm giữ gìn sức khỏe nha, chúc cả nhà ngủ ngon >:D<

3. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Bác rất bình tĩnh, chứ phải em hay mấy người nóng tính thì họ không để yên cho dâu đen đâu :)

Boorin thích bài này.
  4. chungph

chungph Active Member

BB Model:
    PB 16G
    CSKH mà dọa kiện này nọ???!!! Quá nhọ! Chắc nên đổi tên lại thành Dâu Nhọ cho phù hợp!

Boorin thích bài này.
  5. doanvm09

doanvm09 Well-Known Member

BB Model:
    Passport SE
    Hài. Em check trên baohanh.info thì là 4/6. Đúng ngày em mua máy. Check trên trang bảo hành của smartcom thì ngày kích là 30/6. Hoá ra lãi gần tháng à =))))))

Boorin thích bài này.
  6. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Hy vọng đến tối đọc dc review của bác.

Boorin thích bài này.
  7. dientrungdmc

dientrungdmc Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10-02
    Z3 thì mới ra chưa có hàng dựng bác cứ an tâm. Mua chổ nào cũng được miễn sao giá hợp lý, chế độ sau bán hàng tốt là OK.

Boorin thích bài này.
  8. Boorin

Boorin New Member

BB Model:
    Z10
    Àh chiều nay khoảng 3-5 giờ mình sẽ đến Dâu Đen 1E Nguyễn Văn Thủ, có bạn nào cần mua máy Z3 hoặc phụ kiện gì đó thì đi chung nha, tại mình có coupon giảm giá ở đó, bạn nào muốn tiết kiệm hơn thì mình cho mượn coupon :) Có gì call mình wa sđt : 0165 770 9263

Sửa lần cuối: 7/7/14
  9. namhouse

namhouse New Member

có ai bán máy này chính hãng mà giá rẻ không bạn ơi

Boorin thích bài này.
  10. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Hóng thớt

Boorin thích bài này.
  11. Boorin

Boorin New Member

BB Model:
    Z10
    Hic mình ghé Dâu Đen xong rồi đi công chuyện đến giờ, vừa mới về đến nhà là online để viết review luôn nè. Lát nữa viết xong mình sẽ update lên #1 nha.
    Dâu Đen đã đổi máy khác cho mình rồi, mà mọi người cho mình hỏi 1 xíu, cái thông tin trên hộp thường là ghi Made in Mexico 6 For RIM Canada, nhưng hộp máy mình vừa đc đổi thì ghi là Made Mexico 6 For BlackBerry Canada, và cái dòng thông tin bên trong thân máy dưới chỗ lắp pin thay vì ghi là Research In Motion Limited lại đổi là BlackBerry Limited. Nắp lưng còn có cái miếng gì nữa, như vậy thì có bị sao ko ạ?

Sửa lần cuối: 7/7/14
  12. newcommer

newcommer Well-Known Member

Z10 đợt đầu thì khi đó cty vẫn là RIM, mấy tháng sau mới đổi tên cty là BlackBerry Limited mà

Sent from iPhone 5s using Tapatalk

Boorincountrycowboy thích bài này
  13. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Thế rốt cuộc họ giải thích thế nào? Con máy bác được đổi chắc là hàg mới sản xuất khi mà cty đổi tên thành BlackBerry .
    Quan tâm là họ có còn bán hàg như vậy cho bao nhiêu người nữa. Bác bảo có quay phim ghi âm thì post cho anhe xem.

Boorin thích bài này.
  14. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Quan trọng là giải thích thế nào, nhận trách nhiệm ra sao, còn đổi máy thì ai chả biết.

ChangDauBoorin thích bài này
  15. nguyent

nguyent Member

Theo dõi từ đầu tới giờ mình thấy rốt cục "miếng thịt nó bịt cái miệng thôi". Nhớ năm ngoái, có tranh luận với Hải keeper bên Blackberryvietnam.net sân nhà của DauDen bị ném đá vỡ đầu, chả có ai cứu net như ở đây :)

16. Boorin

Boorin New Member

BB Model:
    Z10
    Để mình tóm tắt lại nội dung, còn review + ghi âm chi tiết thì lát nữa m.người xem ở #1 nha.
    Về tem void + ốc vít thì Dâu Đen giải thích là lô hàng nhập về từ Smartcom thường hay có dấu hiệu mở ra rồi, nhưng Smartcom vẫn bảo đảm và cam kết bảo hành sản phẩm 18 tháng.
    Còn về vấn đề bảo hành họ nói Smartcom đã giao cho Dâu Đen và Toàn Châu bảo hành vì họ đã mua đứt cái gói bảo hành đó. Họ còn nói đang làm việc với Smartcom, trong chiều mai trên trang chính thức của Smartcom sẽ có thêm thông tin sản phẩm do Smartcom phân phối sẽ được bảo hành tại Việt hợp - Dâu Đen.

Mình nghe Dâu Đen nói sao thì mình ghi âm lại thôi, còn đúng - sai phân tích thì mình cũng ko rành lắm nên mọi người cứ cho ý kiến nha :)

17. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Vụ này mà dauden.vn không giải thích rõ ràng thì mình sẽ bỏ hẳn 1 buổi làm để spam khắp các trang Web, bài viết của chủ thớt mình vẫn giữ.

chungphBoorin thích bài này
  18. le khang

le khang Active Member

BB Model:
    7290
    Biết trước là sẽ hoà bình mà...thể nào cũng bảo nv e lầm e lộn...Bán buôn kiểu này, ra cả trăm cả ngàn chiếc xui lắm mới có 1 chiếc bị phát hiện làm rùm beng lên quay lại đổi cho hàng thiệt, vẫn lời chán. Mừng cho thớt đổi được máy đáng đồng tiền bát gạo, còn bao nhiêu người bị kiểu treo đầu dê bán thịt chó nữa thì ai biết... qua đợt này ae tự rút kinh nghiệm thôi, phi thương bất phú hay phi gian bất phú?

Boorin thích bài này.
  19. TLIYEs

TLIYEs Active Member

BB Model:
    Z10 STL 100 - 3
    Nói vậy thì có nghĩa là Smartcom nhập hàng Refurbished về bán cho anh em VN ah?

chungphBoorin thích bài này
  20. kevintcp

kevintcp Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Xem qua các sản phẩm BB từ dauden.vn thì chưa bao giờ thấy có đề cập đến Sm@rtcom cả, chỉ ghi là hàng chính hãng (chắc được hiểu theo nghĩa là hãng Blackberry), suốt cả quá trình bác kía tường thuật lại thì chưa bao giờ thấy có 1 sự confirm nào từ Smartcom.

Boorin thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Đang tải...