[Review] BlackBerry Link trên BlackBerry 10.1 - Truy cập files trên máy tính từ BB10

Thảo luận trong 'Tổng quan về BlackBerry 10' bắt đầu bởi ResearchInMotion, 22/4/13.

Chia sẻ trang này

1. hank

hank Active Member

kết nối đc qua internet luôn dưng mà ko ổn định, thử copy file mp3 3Mb mà chưa 1 lần thành công, cái RDM+ của bbos hay hơn nhiều

2. khitc.tthn

khitc.tthn Member

Trời ơi bất cẩn quá. Quá dã man vì hôm này mới để í đến cái bblink này :P thật là k tưởng. Bấy ngày qua cứ cắm cab chép tài liệu

truonguct thích bài này.
  3. vanhuytiensinh

vanhuytiensinh Active Member

BB Model:
    Q10 + Bold 9900
    làm thế nào để lần sau kết nối giữa BB10 và BBlink qua Wiffi mà không cần bước xác thực (kết nối bằng cable trước). mình phải kết nối bằng cable trước, sau đó rút bb ra khỏi cable thì vẫn link được với BBlink, cái này hơi bất tiện.

4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Đó là lần đầu để BB10 và máy tính nó paired với nhau mà bạn, có gì mà bất tiện chứ :D

5. longjack

longjack Member

BB Model:
    Priv + Passport
    Add vào bb link thế nào hả bác ?

6. 0989357261

0989357261 Member

BB Model:
    9780-Q10
    Bác chủ threat có thể nói rõ cách làm được không ạ? Em là newbie mà nhìn bác hướng dẫn đúng là không hiểu gì luôn. Em thử kết nối blackberry với máy tính bằng cab usb rồi chạy bblink rồi. Và cũng đã add tài khoản bb id vào bblink trên máy tính rồi. Nhưng khi vào phần settings của BB rồi chọn Blackberry link. Bật chế độ On cho Blackberry link rồi và bên dưới phần Paired computers cũng hiển thị hình máy tính của em nhưng khi em thử chọn vào thì không có điều gì xảy ra cả? Hic. Mong bác hướng dẫn kĩ hộ em. Cảm ơn bác. (P/s: Em cũng cùng 1 suy nghĩ với nhiều người dùng BB10 mới khi mà chưa từng sử dụng qua Playbook thì đa phần những bài viết hướng dẫn về cách cài đặt, up rom hoặc sao lưu..vv.. cho Blackberr os10 đều rất khó hiểu cho các thành viên newbie. Có thể những hướng dẫn này sẽ rất dễ dàng với các bác đã từng dùng qua Pb nhưng với những người dùng mới thì sẽ thấy nó khá là chung chung và khó hiểu. Đây là những lời thật lòng của em, bản thân em rất cảm ơn những hướng dẫn của mọi người vì thật sự bb10 với em nó còn quá mới mẻ. Em mong các bác đã rất tâm huyết rồi có thể tâm huyết thêm 1 chút, giải thích dễ hiểu hơn nữa cho bọn em. em xin cảm ơn. Nhớ lại cái ngày mới cầm con BB os những bài viết về BB Os có thể nói rất chi tiết, rõ ràng và thật sự rất tâm huyết. Cảm ơn các bác nhiều :D).

kokoromo thích bài này.
  7. henrious

henrious New Member

Tình hình là Z10 mới PC của em connect chung 1 wifi

PC có thể truy xuất data từ Z10 đc. Nhưng ngược lại thì ko

Mục của PC trên Z10 cứ (offline) hoài :(

8. dzungbv

dzungbv Active Member

BB Model:
    z30
    Z30 của mình cũng không hiện được file trên máy tính mặc dù đã paired, kết nối qua cable thì okie. hay do Z30 chưa tương thích nhỉ.

9. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Kết nối với windows 8.1 thì từ máy tính truy cập vào z10 được nhưng từ z10 thì không truy cập được vào pc.

10. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Vừa phát hiện ra vấn đề tài sao chúng ta không truy cập được file trên máy tính. Đó là do không login bb account trên máy tínhnên không truy cập được. Bạn phải login vào tài khoản bb account thì sẽ thấy các thư mục chia sẻ trên máy tính

11. Q1588

Q1588 New Member

BB Model:
    Q5
    Tính năng BB Link pair này rất hay. Sẽ phát huy tác dụng tuyệt đối cho công việc khi các bạn dùng BlackBerry Phablet, lúc đó đi gặp khách hàng, presentation khỏi cần mang laptop theo. Chỉ cần cầm BB phablet là đủ.
    Tiếc là BB chỉ mới có Z30 5", hy vọng ra con Z40 6" thì khỏi cần sài iPad nữa.

12. phongjica

phongjica New Member

BB Model:
    9780
    CHo mình hỏi chút là mình down về rồi nhưng toàn báo lỗi là không unzip được là sao, có phải do hê điều hành của mình chạy bản 64bit win7 thành không tương thích không. Và làm cách nào để khắc phục

Thanks

13. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Không unzip được là do file bạn tải về bị lỗi, bạn tải lại là được, mình dùng Windows 8 64bit ngon lành.

14. lcghoang

lcghoang Member

BB Model:
    Z10
    Mình dùng Z10 STL003 .1925 gặp 1 vấn đề với BBLink là không thế thấy qua BBLink được. Có lúc phải dùng cable cắm vào, sau đó tháo cable ra thì thấy, nhưng có lúc lại không thấy được. Mình dùng BBLink trên MacOS.

15. dranhvu

dranhvu New Member

Em không làm được theo cách này bác ạ...em kết nối nhưng trên z10 cứ báo offline nên không kết nối được...:((...bác có cao kiến gì giúp em với.... Em đã bật BB Link trên máy tính, có thực hiện kết nối bằng cable thành công....

16. Troll Phạm

Troll Phạm Active Member

BB Model:
    Z10 - 9780
    Mình làm y hệt bạn nói rồi nhưng mà không hiểu sao vào "Trình quản lý tệp tin" vẫn không hiện tên máy tính, mặc dù ở trên laptop vẫn vào được thư mục trên điện thoại, còn điện thoại thì không, help me !!! Mình đã thử xóa BB link cài lại rồi mà vẫn không được, chẳng lẽ up lại HĐH :( cắm cable vào mà ở phần quản lí vẫn trắng trơn, mình dùng win7

Các file đính kèm:

Sửa lần cuối: 12/4/14
  17. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Bạn đã đăng nhập tài khoản BBID trên BlackBerry Link chưa?

18. Troll Phạm

Troll Phạm Active Member

BB Model:
    Z10 - 9780
    Hì, thanks bạn, mình làm đc ùi ^^ ........z10 vô địch

19. lts1959

lts1959 Active Member

BB Model:
    8830s
    + m cũng giống b này cũngkhông thể cài được , m cũng dùng WIN7 64 bit cuối cùng toàn hiện ra cửa sổ này , mong mọi người giúp với . xin cảm ơn ( m mới dùng Z10 đươc 3 ngày thui nên còn gà quá )
    cai loi.

20. cungkeng

cungkeng New Member

BB Model:
    9900R-8700-PB 64G
    Trên Blackberry Link có mục Remote File Access của PC, các bác nhớ tích vào tên của điện thoại Blackberry là được nhé

Đang tải...