Android Repligo Reader [UPDATE v4.2.4] - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

Thảo luận trong 'Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook' bắt đầu bởi vnbb, 23/2/12.

Chia sẻ trang này

1. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Re: Repligo Reader [UPDATE v4.0] - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

Update phiên bản mới nhất, v4.0 nhé anh em :-bd

2. khoinguyen1407

khoinguyen1407 Member

BB Model:
    Passport Red
    Re: Repligo Reader [UPDATE v3.4.5] - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

sao trong post 1 vẫn là phiên bản 3.4.5 vậy bác vnbb ơi :-??

3. hungbosspq

hungbosspq Member

BB Model:
    8700+9000+PB+Z10
    Re: Repligo Reader [UPDATE v3.4.5] - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

Sao em xài thấy nó dựt dựt không mượt bằng cái adobe nhỉ.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport

@khoinguyen1407: bản v4.0 bị lỗi, nên lại quay lại v3.4.5 :)<br /><br />--- Added at 26/05/2012, 09:22 ---<br /><br />
    Mình dùng vẫn mượt mà bạn. Dùng thằng này hay hơn Adobe Reader ở 2 điểm:
    - Có thể nhớ vị trí mình đã đọc, khi mở lại nó sẽ load đến đúng trang mình đang đọc dở trước đó
    - Có chế độ Reading View, dàn lại trang cho vừa màn hình PB, không phải cuộn, rất phù hợp với đọc sách, đọc truyện

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Re: Repligo Reader [UPDATE v4.0.1] - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

Update v4.0.1, chạy tốt trên OS 2.1 nhé anh em :-bd

6. rainnyday92

rainnyday92 Active Member

BB Model:
    PlayBook
    Re: Repligo Reader [UPDATE v4.0.1] - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

@vnbb : Update bản 4.0.2 đi bác :-bd RepliGo Reader 4.0.2

7. gbone

gbone Member

BB Model:
    Playbook
    Re: Repligo Reader [UPDATE v4.0.2] - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

mình cập nhật bản 4.0.3 mới convert từ link bên Tinh tế :) chạy có vẻ mướt hơn chút

Repligo Reader 4.0.3

8. Buom Vang

Buom Vang New Member

Re: Repligo Reader [UPDATE v4.0.3] - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

Mình cài bản 4.0.2, chạy lúc đầu khá tốt và công nhận là phần mềm này ưu việt hơn hẳn thằng adobe cài sẵn trong BP. Nhưng niềm vui chưa kịp tày gang, mới vừa thử chạy lướt qua được vài trang, đang lớ ngớ tìm hiểu các tính năng, thì c.trình bị đứng đơ ra, ko hề phản ứng với các chạm tay nữa, toàn bộ màn hình là cái trang mình đang đọc và chỉ có vậy, ko hiện lên bất cứ lệnh nào, dù mình có xoay ngang dọc hay cấu véo gì chăng nữa. Mình tắt đi bật lại vài lần, lần nào khi khởi động Repligo cũng thấy hiện ra đúng trang mình đóng lúc trước và cũng đơ luôn từ đầu. Mình cần phải làm gì bây giờ, các cao thủ giúp mình với? Cảm ơn các bạn nhiều.

9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
  10. Buom Vang

Buom Vang New Member

Re: Repligo Reader [UPDATE v4.0.3] - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

Cảm ơn vnbb rất nhiều. Thế giới này tốt đẹp lên rất nhiều nhờ những người như bạn. Mình nói vậy ko phải chỉ vì sụ phản hồi & giúp đỡ nhiệt tình & ngay tắp lự của bạn đối với mình đâu, mà là vì những cảm nhận của mình về bạn sau khi đi lướt qua 1 loạt topic về BP ở đây và trên tinhte nữa. Mình thực sự mean điều ấy. Cảm ơn bạn 1 lần nữa. God bless you & những người nhiệt tinh & tốt bụng như bạn.

--- Added at 03/08/2012, 09:43 ---

vnbb cho mình hỏi chút, mình ko cài phần mền Android player gì đó, mà cài trực tiếp Repligo trên BP, thấy c.trình chạy được ngay, chỉ có điều 1 lúc sau bị đơ như mình đã mô tả. VẬy mình có cần phải cài c.trình Android player nữa ko? Thực sự là mình khá dốt về ngạch IT này, chỉ thuần tuý là người sử dụng & cố gắng tự lực cánh sinh to all my best, nên có thể hỏi câu hỏi khá là ngớ ngẩn, bạn thông cảm nhé. Tks.

--- Added at 03/08/2012, 09:48 ---

Sau khi gửi post trên, mình đã delete thằng repligo trên BP để định cài đặt lại c.trình. Sau khi đã hoàn tất qui trình delete repligo và icon của c.trình đã biến mất khỏi màn hình, mình mở c.trình Amazon Kindle lên, thì thay vì c.trình kindle được khởi động, mình lại nhìn thấy đúng cái màn hình repligo với trang sách bị đơ lúc trước hiện lên, mà ko phải là kindle. Mình đóng c.trình lại, rồi lại bật kindle, lại xảy ra đúng hiện tượng như vậy, lại là anh repligo bị đơ hiện lên. Giờ mình đang restart lại máy xem sao, nhưng thấy lạ quá nên phải báo cáo ngay với cả nhà. Ko biết hiện tượng này có phổ biến ko? Đã ai gặp giôgs mình chưa & nó có nghĩa là gì vậy cả các chuyên gia? Tks. các bạn.

P.S: Sau khi restart lại máy thì mình đã chạy được kindle bình thường & thấy đ.chí repligo có vẻ biến mất hẳn!<br /><br />--- Added at 03/08/2012, 10:03 ---<br /><br />Mình muốn hỏi ở đây đã có bạn nào sư dụng c.trình Pdf Reader của Sporadic Software chưa? C.trình này bán giá 0.99$ trên AppWorld & mình thấy được đânh giá rất rất tốt. Mình nghĩ nếu nó là c.trình được p.triển ra cho BP thì chắc nó sẽ ko chiếm dụng nhiều memory như thằng Repligo, là c.trình copy từ Android sang, có phải ko?

Tất nhiên Repligo là rất tốt với các úng dụng của nó, nhưng nếu nó cứ hay bị chập cheng như mình đã gặp phải thì có lẽ bỏ ít xiền mua 1 ctrình gọn nhẹ ít hỏng có khi hiệu quả hơn. Vì vậy nên rất muốn nghe đánh giá của những bạn đã dùng cả 2 c.trình này. Tks. các bạn.

11. winkyone

winkyone Member

BB Model:
    bb9100 vs PlayBook

tại sao mình dùng phần mềm này thì mở file đầu tiên thì nó load nhanh,những file sau,càng ngày load càng lâu,có khi treo luôn,cảm ứng thì đơ ra,đúng là PB chả thể nào mà chạy android được mà,thôi thì trở lại thằng pdf của pb cho rồi,tui nó ko ghi nhớ trang đã đọc trước đó,những cũng đỡ ức chế hơn thằng android này :(

12. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Re: Repligo Reader [UPDATE v4.0.4] - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

Cập nhật phiên bản v4.0.4 nhé, tải file bar tại post #1 :)

13. llhhll

llhhll Active Member

Re: Repligo Reader [UPDATE v4.0.4] - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

Repligo đến bản 4.0.3 ở OS 2.0.1 rất mượt, lên OS 2.1 thì đúng là không ổn. File đầu mở nhanh, file khác mở chậm, thậm chí như treo. Thử 4.0.4 có khá hơn

Một lỗi hơi buồn hiện nay với app này ở OS 2.1.0.840 là đang dùng / đang đọc PDF, nếu màn hình bị tắt (screen saver / standby) thì sau đó mở lại app này đen thui -> không còn cách nào khác phải tắt app, mở lại. Các app đọc PDF khác, android lẫn native đều bình thường. Việc này đôi khi xảy ra với máy mình.

Không biết các bạn khác có sao không?

14. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport

vubka thích bài này.
  15. VTG

VTG Active Member

BB Model:
    9700+PB 64Gb

Bác cho em xin cái link download lại được không ạ, link trên không download được ạ. Thanks!!!

16. winkyone

winkyone Member

BB Model:
    bb9100 vs PlayBook

bác chủ cập nhật phiên bản 4.2.1 cho anh em nè,đã test chạy ngon,còn kết hợp cloud nữa :)
    http://www.mediafire.com/?4n07vy02j3gj1tt

vubka thích bài này.
  17. blackcat1412

blackcat1412 Active Member

BB Model:
    PP SE + PP BLACK
    Up....................................................

18. Bizt08

Bizt08 New Member

BB Model:
    Playbook
    Thank you for thís!!!

Đang tải...