Remote Desktop for BlackBerry - Hướng dẫn truy cập máy tính từ xa bằng BB10 và PlayBook

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)' bắt đầu bởi xuanquyenz133, 25/10/15.

Chia sẻ trang này

1. vietvuong8700c

vietvuong8700c New Member

BB Model:
    8700c
    Em góp ý bác là bác đang để lộ public IP , thậm chí để lộ cả Open port ! khuyến cáo nên làm mờ ít.

xuanquyenz133 thích bài này.
  2. huan.truong

huan.truong Member

BB Model:
    9700
    Nhưng sao vẫn không được bạn ak, mình tìm đúng IP máy là 192.168.1.xx rồi sau đó Use name điền đúng tên máy tính vs pass rồi mà Playbook vẫn bán Could not connect to server. Bác giúp e tí muốn ngồi cầm Playbook coi đá bóng qua lap, chứ PB coi sao toàn giựt

Sửa lần cuối: 27/10/15
  3. xuanquyenz133

xuanquyenz133 Well-Known Member

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Cảm ơn bạn!. Mình restart mấy lần modem rồi và giờ dùng noip.com rồi bạn ạ

4. jacky

jacky Member

Sao lại không thể? Tất nhiên là máy muốn Remote phải mở port, bật sẵn và cung cấp ip, username, password rồi.

Còn việc lấy Public IP thì ai chả biết có nhiều cách để lấy. Nhưng mình nói 1 cách đơn giản hơn chỉ là việc lên Google và search là ra. Không cần phải cài thêm cái gì khác. Không biết, ai mới là người không hiểu ở đây?!?!?

Và mình cũng từng là một trong nhiều người đã hứa sẽ hướng dẫn mọi người sử dụng tính năng này. Cũng đã làm video, viết bài hướng dẫn nhưng không đăng lên vì nhiều lý do cá nhân khác nhau.

Mình cũng chỉ vào góp ý thêm cách dễ dàng hơn để Remote nhưng bạn cứ cố lái chủ đề đi một hướng khác là sao? Nếu đúng lúc bạn cần Remote từ một nơi khác, IP của bạn bị đổi thì bạn tính làm thế nào? Ngồi khóc à? :))

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chắc là 2 bạn không hiểu nhau thôi :D Mình nghĩ là bạn xuanquyenz133 cũng đã làm theo cách bạn nói, dùng 1 dịch vụ Dynamic DNS rồi :)

6. caohuy

caohuy Member

BB Model:
    Bold 9000
    Các bạn hướng dẫn mình mở port 9 để wake up từ xa trên modem F600W của Viettel với, mình xem hướng dẫn trên mạng nhưng khi check thì thấy close

Sửa lần cuối: 6/2/16
Đang tải...