QUÁ BUỒN CÙNG ANH BẢO HÀNH

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi ciao00, 28/3/15.

Chia sẻ trang này

1. ciao00 New Member
    BB Model:
    8700

Số bài viết:
    9
    Em mua z10 ở dâu đen (dauden.vn), hôm nọ update lên 10.3 tự nhiên lỗi dùng được một lúc là tắt ngúm. Mang lên dauden ở Xã Đàn bảo hành lần 1 thì nửa ngày gọi điện nói xong rồi và đến lấy mang về dùng vẫn bị lại mang đến lần 2, đang đợi thì có ông khách cũng đến sửa điện thoại, thằng bảo hành cầm được 2 phút (chả biết làm gì) rồi trả lại nói xong rồi trả khách mang về luôn. Có thằng bảo hành hỏi máy của khách xong chưa sửa thế nào, nói qua lại một lúc kết luận sửa thế không được vẫn lỗi, nó phán xanh rờn một câu "ui giời không dùng được ông ý lại mang đến, lo gì". Em lại đưa điện thoại kêu nó xem lại, rồi hôm sau quay lại lấy điện thoại, khi nó lấy ra đưa điện thoại cho em xong không nói gì, em bật không lên hỏi nó là sửa được chưa nó trả lời là "không biết". Em nói thái độ nói chuyện với khách hàng vậy à thì nó lại còn xửng cồ như muốn oánh nhau nữa chứ. Thái độ của bên bảo hành dâu đen mà chả khác gì dân đen. Mang điện thoại về lần 2 mà đã dùng được đâu.

Tags:
  2. thangbs

thangbs Active Member

BB Model:
    Q10 - Z30 - Passport
    Dùng nhiều BB cả máy cũ lẫn đập hộp nhưng chưa bao giờ mua hàng chính hãng cho nên may mắn chưa bị dauden hành!

huynhvu9780 thích bài này.
  3. ciao00

ciao00 New Member

BB Model:
    8700
    nghe nói bb10.3 ko cho z10.

4. zep30

zep30 Member

BB Model:
    z30
    Thế ko phải là dân đen mà là xã hội đen. 8-x

huynhvu9780, thuthuat365ciao00 thích bài này.
  5. lopmam

lopmam Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10 stl 2
    Này nhé. Xác định đi. Bảo hành như hành hạ bản thân thôi. Nản nhưng giờ chả tin được ai. Dù abc hay xyz. Xl nhé. Chứ bảo hành mình éo tin bất cứ đứa nào. Q điểm mình thế. Mua xong tự chịu :">

huynhvu9780ciao00 thích bài này
  6. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Sao không tương thẳng cái điện thoại vào mặt nó. Trước mình đi bh modem fpt cũng bị hành đủ thứ, tức mình cho thành modem bay luôn, về mua cái khác =))

7. ciao00

ciao00 New Member

BB Model:
    8700
    Kết bác

8. ciao00

ciao00 New Member

BB Model:
    8700
    Xác định vậy em mới mua chỗ nào nghe kêu kêu, đắt tí nhưng phục vụ phải khác chứ. Vợ em dùng con oppo r1, vừa hết 1 năm đến bảo hành nhân viên vẫn niềm nở, vẫn nhận nhưng nếu mất phí thì mình chịu, bảo hành xong về còn có người gọi điện hỏi thái độ phục vụ nhân viên có tốt không nữa cơ. Em thấy cũng chưa chắc 100% không tốt bác ạ.

9. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Haha, cả số bác đen nữa.

Mình bảo hành 3 lần ở dâu đen đều ok không vấn đề gì cả.

10. lopmam

lopmam Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10 stl 2
    Mình mất hẳn lòng tin :">

11. thuoclao0908

thuoclao0908 Well-Known Member

BB Model:
    ........
    Đấy là bệnh của bác nhẹ gặp bệnh nan y xem ko sửa dc thì nó quay còn chán em cạch bọn này lâu lắm rồi :)

12. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    máy chính hãng thì phải bảo hành ở toàn châu chứ sao dâu đen lại bh được nhỉ:D

13. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Có mùi troll ở đây. Mình dùng BB tính ra cũng chòm chèm gần 10 năm. Chả bao giờ biết thằng nào tên Bảo, con hĩm nào tên Hành. Thế mà bác có những 3 lần BH mà vưỡn khen được. Nể thật.

Nếu BH 3 lần cho một con máy thì tương luôn vào mặt rồi nghỉ chơi BB luôn. Còn BH 3 lần cho 3 con thì đích thị là mình gà tự gây lỗi, còn nếu do máy thì tiếc gì ít bạc lẻ thuê bọn giang hồ đốt luôn cái tiệm. Bác kiên nhẫn vồn! :D

Em toàn mua đồ cũ, mới thì dùng kẹp... ở đâu đó. Chẳng quan tâm. Ấy thế mà toàn dùng bền tới lúc hỏng, chẳng bao giờ phải BH, mệt lắm! Hay các bác thử giống em đi :D

Bác thớt kể về đi BH mà mình cứ tưởng Review bị hành hạ khi vô tình lọt vô khu của dân anh chị. Mình mà thế có khi phải vào toilet thay quần. Sợ bỏ bu đi được. Chẳng biết chừng còn bỏ cả máy chạy mất dép cũng nên.

Hay thử năn nỉ họ xem =))

14. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Thì thế mới bảo là bác chủ thread cũng hơi đen thật.
    Trong 1 thread về Dâu Đen mình cũng nói cụ thể 3 lần đi BH rồi mà. Dâu Đen họ cũng phải chuyển sang Toàn Châu để BH chính hãng, máy mình được họ thay màn. Thấy phím bị lỗi dính mình lại mang BH lại đc thay, rồi 1 lần màn hình đơ lại BH tiếp. 3 lần thì đều ok cả hay do số mình may với cái máy đó :D.

ciao00ResearchInMotion thích bài này
  15. nbk

nbk Member

mình mua Hnam bảo hành Toàn Châu về vẫn bị lại (máy không nhận thẻ nhớ), máy đang 10.3.1.2243, bảo hành về lên 2267 tưởng xong giờ vẫn bị nên đang ngồi cho nó về HđH gốc xem sao, không được là bảo hành lần 2 rồi, bắt đầu ngán bb :)

16. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Trung tâm bảo hành nó ra đời để sửa chữa mà bạn. Hỏng thì sửa, mà có phải ai dùng BB cũng hỏng đâu mà "ngán BB". Apple, Samsung, Microsoft (Nokia) ... nó không có trung tâm BH à? Sản phẩm của hãng nào chẳng có thiết bị bị lỗi, tránh sao được, bạn không may gặp phải thì đem đi Bảo hành thôi.

17. nbk

nbk Member

Lỗi gì còn nói, lỗi này không đọc được thẻ nhớ trong khi máy TQ chạy trên thẻ nhớ ào ào, nếu chỉ dùng bộ nhớ trong thì mình hài lòng.

18. ciao00

ciao00 New Member

BB Model:
    8700
    Bác chuẩn này.

19. ciao00

ciao00 New Member

BB Model:
    8700
    bb này up rom sợ như cha chết, mỗi lần up lỗi gì đó lên mạng toàn thấy các lỗi tương tự. ai cũng tìm cách khắc phục :))

20. ciao00

ciao00 New Member

BB Model:
    8700
    Em chả biết thế nào. ông anh em hồi mới ra con bb9900 cũng mua ở dauden này 15 củ trả bằng vísa bị lấy thêm 2% :)), dùng được 1 tuần hỏng mang đến được trả lời hỏng main gửi sang singapor bảo hành mất 45 ngày =)).

Đang tải...