[Q10] Thanh ngăn tách bàn phím của bạn có vấn đề gì không?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi dream100cc, 22/7/14.

Chia sẻ trang này

1. dream100cc Member
    BB Model:
    Q10

Số bài viết:
    66
    Chào các bạn!

Thật ra thì mình đặt tên tiêu đề có hơi chung chung, nhưng mình hy vọng chủ đề này cũng sẽ tập hợp 1 số vấn đề liên quan đến "thanh kim loại ngăn tách bàn phím" của Q10.

Vấn đề đầu tiên mình muốn hỏi là đã có bạn nào bị tróc sơn, hay thanh kim loại này chuyển sang màu đen như những thanh nhựa từ các thiết bị BB đời tiền nhiệm chưa?
    Mình đặt câu hỏi này vì đơn giản mình cũng mới mua máy, nên có thể chưa bị gì, mình mong các bạn sử dụng Q10 từ lúc mới ra đến giờ (cũng được hơn 1 năm rồi) có thể chia sẻ thêm cho mình và những bạn khác biết. Đúng ra cũng khá tình cờ, vì mình có nghe giới thiệu là trên Q10 thì các thanh bàn phím (kể cả thanh ở mặt sau) là bằng kim loại nên sẽ không có tình trạng bị tróc lớp xi mạ như các dòng đời trước. Tuy nhiên khi đang bàn luận ở forum CB thì có 1 bạn chia sẻ là sau 1 năm sử dụng thì rìa mép thanh thứ 3 trên bàn phím bị đổi thành màu đen (mình cũng chưa rõ vì sao vì không thấy post ảnh miêu tả). Mình sẽ trích dẫn reply của bạn đó:
    Vấn đề nho nhỏ nhưng nãy giờ mình diễn đạt dài dòng quá, mời các bạn vào chia sẻ rồi chúng ta bình loạn tiếp :D.

Tags:
  2. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Mình dùng Q10 được 15 tháng rồi thấy vẫn ánh kim như ban đầu ! :-bd

dream100cc thích bài này.
  3. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Vậy thì quá tốt rồi, chúng ta chẳng ai muốn thiết bị của mình bị gì cả :D. Mình cũng đang rep lại bạn kia về vấn đề này, mà hầu như cũng chẳng ai bị, có khi bạn đấy xui xẻo :D.

4. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    Q10 003 dùng 14 tháng rùi, phím và thanh ngăn vẫn đẹp dù ko giữ gìn.

From Z.

5. firefox66

firefox66 Active Member

BB Model:
    Q10
    Máy mình bị rồi, hơi bị tróc, lòi ra màu đen. Do mắc quần jean bó sát cạnh nên thế, sau này để tùi rộng thì không còn nữa.

Q10 SQN100-3

6. huytuan

huytuan Active Member

BB Model:
    BB Z10
    Đã thấy 2 con bị tróc bạn ạ

7. hmg

hmg Active Member

BB Model:
    blackberry passport
    Tróc thì có lẽ có vì do quá trình sử dụng ; nhưng nếu so với dòng 99 thì khó tróc hơn nhiều. Dùng kỹ thì có lẽ chả tróc đâu :D chứ ko như em 99

Sent from my Q10 using Tapatalk

8. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Nếu mà do mồ hôi tay thì mình nghĩ (đoán) Q10 dễ tróc hơn, vì thanh này nằm khá bằng so với bàn phím. Mình xài 97 lúc trước thì chỉ tróc 1 số chỗ, còn lại lấy đồ cạy hoài cũng không tróc, nhưng thấy đời trước mấy thanh này lõm sâu hơn so với mặt bàn phím, 99 thì mình chưa xài nên không rõ. Nói chung thì mình thấy bàn phím có thanh bạc sẽ nổi bật hơn là màu đen hết, hy vọng sẽ không sao, có bị thì cũng không ảnh hưởng đến chức năng chính.

9. nguyenlongctm

nguyenlongctm Active Member

BB Model:
    8830
    confim là có tróc nhẹ ở phần tiếp giáp góc vát nhé ở thanh dưới cùng

10. jerrydau

jerrydau Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Thanh kim loại mạ à các bác, hiz z10 của e để nude có 1 chấm cấn nhỏ đã thấy tức mắt rồi, 3 cái thanh nằm ngang nổi bật của q10 mà đen đi thì khó chịu nhỉ

11. zun_optimus

zun_optimus New Member

Same

12. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Nhìn trên ảnh thì thanh kim loại bạc như là nguyên thuỷ, tuy nhiên lúc trên tay thì mới thấy có vẻ giống như màu mạ thật. Nếu mà nó trầy được như các bạn đã chia sẻ thì có lẽ tương lai sẽ có 1 vài bài đánh đen bàn phím Q10 như bác gì đó đánh đen Z30 thôi :D.

13. arena8686

arena8686 Member

BB Model:
    BlackBerry Q10
    vậy mà có người nói là thanh ngăn bàn phím q10 bằng hợp kim chứ không phải mạ. Vậy chính xác là mạ hay hợp kim đây các bác?

Đang tải...