Q10 dính phím sụt pin sau 2 tháng sử dụng, ngán!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi huynhque, 31/7/14.

Chia sẻ trang này

1. huynhque Member
    BB Model:
    9780 O2 and Q10

Số bài viết:
    30
    Phan trung thành bắt đầu nản với BB rồi đấy, sau 1 tháng sử dụng dính lỗi phím và hôm nay hơn 2 tháng mấy ngày dính vụ sụt pin roài! Nhận thấy chất lượng của Q10 thất vọng quá, lại quay về với 9780 cùi bắp. Giáo sư Chen có hót hộ ae vụ này không?

Tags:
  2. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    chẳng hiểu bác post bài nhằm muc đích gì?

máy mới dùng được 2 tháng bác không biết kêu than với bọn bảo hành ah? hay bác mua máy không rõ nguồn gốc suất xứ hàng trôi nổi trên mạng dính lỗi nó bán rẻ cho bác.

Nói chung là máy bị thế chắc cũng một phần lỗi của bác không chịu tìm hiểu kỹ và không xem kỹ hàng khi mua, hoặc bác là nạn nhân cùa bọn gian thương.

chuotgao thích bài này.
  3. huynhque

huynhque Member

BB Model:
    9780 O2 and Q10
    Mục đích AE làm hãm phanh lại quay đầu lại thôi.
    Máy mua của TG uy tín HN, nguyên seal cắt tem nên cũng không biết nguồn gốc thế nào????
    Dịch vụ bảo hành thì cũng sẽ phải làm thôi. Tôi cũng không có ý muốn trách TG nhưng cảm nhận thực sự máy BB10 đuối quá!

4. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    Cái vụ phím Q10 thì nhiều người kêu mà, hên sao mình ko bị :)) cũng chỉ mua 2nd thôi, hàng thương gia :D

5. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Đọc cái tiêu đề "Q10 dính phím sụt pin sau 2 tháng sử dụng, ngán!" mà mãi không hiểu cái "phím sụt pin" là phím nào, tìm cả hướng dẫn sử dụng trên trang BB về cũng không thấy nói về phím này. :D

Có khi do số bác "Phan Trung Thành" đen thôi, chứ Q10 của vợ mình xài cả năm nay chả vấn đề gì, mua ở Dâu Đen nhé.

6. huynhque

huynhque Member

BB Model:
    9780 O2 and Q10
    Nếu có lần sau tôi sẽ thêm dấu phẩy ngắt giữa câu.
    Nếu có lần sau tôi sẽ mua hàng ở....
    Nếu có lần sau chắc thiết bị của tôi sẽ khá hơn.

7. muitenphale

muitenphale Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Dính lũ thì phải sống chung vs lũ, xài 2 tháng k biết chừng cách bác sạc và xài gây chai pin nên pon yếu cũng nên =)) h bác đi mua viên pin thay vào xài ddi đã rồi tính, đồng thời wipe máy rồi đừng cài app android vào xem xài đc bao nhiêu rồi tính

Sửa lần cuối: 31/7/14
  8. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Máy Q10 mình dùng 5 quý nay, pin vẫn như ngày nào! :-bd

Chắc tại mình xạc điều độ! :))

9. YingShan

YingShan Active Member

lỗi dính phím nhiều anh em cũng bị như bác, cầm ra chỗ bác mua máy nhờ nó fix lại cho,còn bh thì free, mà hết bh thì tốn vài chục k thôi.
    còn vấn đề pin kém thì còn phải xem con máy của bác đang dùng bản rom nào, có cài nhiều ứng dụng chạy ngầm của bọn ăn-roi hay ko đã, chưa chắc đã tại quả pin đâu. check lại đi đã nhé

Le Tran Trunghuynhque thích bài này
  10. Le Tran Trung

Le Tran Trung Active Member

BB Model:
    Passport
    Mình cũng đang tò mò về vấn đề sụt pin trên Q10 đây.
    Bác có check là sụt pin do gì không? PIM service? BBM? System?
    Mình cũng đang bị và thấy 1 số anh em khác cũng kêu than, nên đang nghĩ là có liên quan đến OS, cái bất thường là chỉ những bác nào đang sử dụng Q10 thì mới bị? Những bác sử dụng Z thì không thấy kêu than (hoặc có là do nhu cầu sử dụng gây sụt pin thông thường)

11. Le Tran Trung

Le Tran Trung Active Member

BB Model:
    Passport
  12. huynhque

huynhque Member

BB Model:
    9780 O2 and Q10
    Bây giờ thì hết rồi bạn nhá, chắc là do app 3rd Androi snap, amazon store gì đó.... Mình đã up lên 10.3 máy chạy được, pin dùng 1 ngày OK, không wf or 3G dùng 2 ngày không phải nghĩ.
    Còn bàn phím vẫn giam lỏng cái hãng thương gia kia, chưa muốn bảo hành, hôm nào ra TV or LV thay luôn cho nhanh. Chẳng cần bảo hành bảo tỏi gì hết vì máy đã chạy đến giờ này rồi thì hỏng nó cũng hỏng rồi!

Đang tải...