PlayBook Power - Những điều cần biết liên quan đến vấn đề Sạc Pin cho PlayBook

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)' bắt đầu bởi vnbb, 8/11/11.

Chia sẻ trang này

1. coleckion

coleckion New Member

BB Model:
    Playbook
    Nếu tắt máy rồi sạc thì đèn sẽ nhấp nháy chậm chậm, nếu không tắt mà sạc thì ko có đèn, mà biểu tượng pin sẽ hiện hình tia sét. Khi sạc đầy sẽ chuyển sang hình phíc cắm, chỉ khoảng 3,5h là đầy. Chú ý là sạc bằng sạc của máy nhé, chứ cắm vào cổng USB mà sạc thì ko biết bao giờ đầy (mình có thử 1 lần cả tiếng mới lên có 3-4 %, chắc là ko vào).

2. bonbon

bonbon New Member

Chào các bác , mình là men mới , cho mình hỏi tí , con play book mới mua về (còn seal) thì cách sạc pin như thế nào , sạc khoản bao lâu , mình mới dùng MTB lần đầu nên chưa biết ?
    Thanks all .

3. huydatau

huydatau Active Member

BB Model:
    8700 9320 Z30
    Máy mới vẫn là dùng kiệt rồi sạc qua đêm là ok nhất, mình vẫn thường dùng cách này với các thiết bị điện tử nói chung và có áp dụng với PB

4. blueis

blueis Well-Known Member

BB Model:
    PPSE
    Chuẩn rồi, mấy lần đầu thì cứ dùng kiệt, sạc đầy là Pin OK nhất. Mấy bác sạc bị lâu chắc do cắm qua USB rồi. Mình dùng sạc theo máy cũng chỉ ~1-2h là đầy.

5. nothing45201

nothing45201 Member

Làm gì mà sạc nhanh dữ vậy bác? Em tắt máy đi rồi cắm sạc thì nhanh cũng phải 4h, không rõ các ace khác thì ntn?

6. rockiessoul

rockiessoul Active Member

BB Model:
    Z 3
    Đang định nghiên cứu cái rappid charger cho Playbook, bác nào có cái dock ấy thì đo giúp em xem mấy cái chân đấy xuất ra điện như thế nào không ạ?

7. ronodo

ronodo New Member

BB Model:
    9700
    Không cần đâu bác, dưới 10% sạc là ok, nếu xuống thấp quá mà đang ở ngoài ko sạc được thì turn off để tiết kiệm pin, tránh pin bị cạn kiệt sẽ rất hại pin và có thể dẫn tới flat death.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

8. chivalrous

chivalrous Active Member

BB Model:
    Quan 10
    mình cũng làm theo cách này, 3 lần đầu cứ 8h-10h cho đồ điện tử. sau này cứ đầy rút cho an toàn.

9. quocbinhtq

quocbinhtq New Member

:(( :(( PB của mình sạc cả đêm hôm qua mà không được. Đến sáng nay khi cắm lại sạc vào thì thấy đèn đỏ sáng sau đó không thấy đèn gì cả. Không thể bật máy lên được. Đã bấm nút power, (-) và (+) mà vẫn không được. Có ai biết cách xử lý vấn đề này không, giúp mình với. Cám ơn nhiều.

10. hiep1211

hiep1211 Active Member

mình mất sạc playbook sạc qua cục sạc BB 9780 không biết có được không...nhưng pin không báo tia sét mà chỉ báo cái phích cắm thôi, nếu em lấy sạc USB cua iphone Output 5V---1A dùng có được không vậy :)] . Bác nào pro giải thích dùm em,

11. ekudoly

ekudoly New Member

BB Model:
    8700
    em đang dính cái vụ 0% mấy hôm nay sạc mãi không lên. hôm nay em lại vừa cắm sạc vừa up lên os mới nhất.
    đến khi up xong nó không tự khởi động lại được, em reset thủ công thì nó chỉ hiện đèn flash chớp sáng dần đều đều. mà không làm gì được nữa.
    Bác nào có kinh nghiệm giúp em cái, em còn dữ liệu quan trọng trong máy nữa

12. nick149

nick149 Member

BB Model:
    Playbook + Z10
    Mình mới phát hiện sạc pin di động cho PB đây các bác: mình vào TGDD mua cái cục pin sạc ngoài cho đt & tablet của HCD, loại power book (cũng lại book :) ), chỉ khoảng 175K, có 2 cổng xuất sạc usb là 1.0A và 2.1A. Mình sạc đt thì không sao, nhưng ca91m ngõ sạc tablet thì nó không vào điện, lúc đó sẵn dây micro usb xịn theo máy xài luôn. Mới đây, mình dùng dây sạc theo pin Power Book (là usb đầu kia là đầu jack nối thêm đầu sạc micro usb), thì nó hiện lên có kết nối như khi ta sạc từ laptop vậy. Tuy không thấy tăng % pin của playbook nhưng pin xài hoài cũng không suy giảm. Thế là từ lâu nay mình ko thèm đem theo cục sạc của PB nữa. mà chỉ đem theo pin sạc ngoài gọn nhẹ nhỏ hơn bao thuốc lá, mà còn dùng để sạc cả 97K nữa. chia sẻ cho bác nào tìm cách duy trì hoạt động của PB cả ngày ko sợ hết pin

13. anhdtqg

anhdtqg New Member

BB Model:
    5031F464
    Máy mình cũng bị tình trạng như thế, đang tìm kiếm cách khắc phục. Có ai biết hướng dẫn giúp. Cảm ơn

14. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Bạn dùng cáp microUSB kết nối với PC đi bạn, máy sẽ khởi động lại đc. :) đừng để pin sụt xuống 0%.

15. anhdtqg

anhdtqg New Member

BB Model:
    5031F464
    Mình đã thử dùng cap usb sạc gần hết ngày, nhưng máy vẫn không khởi động được. Mình đã dùng đồng thời phìm nguồn và nút (+)nhưng cũng không có xong. Còn cách nào không bạn?

16. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Bạn nên kiếm cái nguồn nào dòng lớn một chút, khoảng 2000mAh (cái sạc của PB 1.800mAh) sạ khoảng 30phutsi rồ hãy bật lên. Còn cổng USB của PC là 5V-500mAh, sạc nhanh nhờ thế cao chứ không phải nhờ dòng cao :)

Điện năng như nước sông vậy bạn, chảy vào hồ nhanh hay chậm phụ thuộc vào sức nước và độ lớn dòng chảy.

Sạc ngoài cho tablet hình như cũng cỡ 1800mah-2.300mAh, giá cả cũng đc. :) khoảng 300k đến 500k là dùng ngon lành, mà cơ động cao nữa.

17. xhydro

xhydro New Member

Bạn cho xin tấm hình của loại pin sạc ngoài HCD đấy nhé, mình cũng dùng PB và 9700 luôn mà ra TGDD hỏi họ ko biết. Cám ơn bạn.

18. winna

winna New Member

BB Model:
    9700
    Chào các Pro, mình là newbe mới xài pb được 1 tháng mà cũng bị tịt rồi. Lý do quên sạc pin 2 ngày do đi công tác, mong ae nào khắc phục được sớm cho hướng dẫn nhé. Có khi phải đi mua cục sạc mới như bác nào chỉ vì sốt ruột quá. Tks all

19. hoangdieu

hoangdieu Member

BB Model:
    Z10 PlayBook 9700
    Anh ơi, máy PB của em sạc hôm qua 10h pm đến hôm nay 3h pm vẫn chỉ 80% không lên 100%. có pahir pin hỏng ko anh? thay pin ở đâu vậy anh? em ở Phan Rang, Ninh Thuận, ko có cửa hàng nào Blackberry hết áh.
    Club BB Phan Rang toàn đi nhậu!! Em nữ nên ko chơi với hội đc X( X( X(<br /><br />--- Added at 23/05/2012, 15:23 ---<br /><br />
    Anh ơi, nên dùng sạc của PB hay mua sạc mới, loại nào vậy anh? cụ thể cho em biết với?
    Em chơi chém hoa quả nhiều nên pin muốn hư hay sao ấy.

20. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Sao lại cũng 80%, giống bạn 9900 này thế :) Pin của 9900 chỉ lên max 80%

Thử cài cái Battery Guru này lên check tình trạng Pin xem sao nhé ==> http://www.mediafire.com/?p9o6xe0nq156aed

Bạn cứ cắm sạc liên tục 1 ngày 1 đêm xem sao :(

Đang tải...