Phải rồi, mình đã chia tay

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi Loki, 24/5/14.

Chia sẻ trang này

1. Tonberry

Tonberry New Member

BB Model:
    9900
    đoạn đầu mình đọc thấy khá hay và tò mò muốn biết lý do bạn chia tay ny, nhưng ko hiểu sao đọc đến phần 6 mình thấy bạn là thằng khá khốn nạn...

Mình cũng hy vọng không phải câu chuyện thật của bạn.

Loki thích bài này.
  2. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Cảm ơn bạn đã cho mình động lực viết tiếp phần 7
    Nhưng đó là chuyện thật của mình.

3. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Phần 7 : Chúng mình sẽ bất chấp để yêu nhau
    Giá mà..là câu nói mà ai cũng từng ước giá mà mình không phải nói giá mà. Nhưng thôi đó là chuyện đã xảy ra.
    Có người bảo tôi là "một thằng khá khốn nạn". Không phải, không phải là có người bảo tôi như thế mà là rất nhiều người, từ những người ít quen biết chỉ loáng thoáng nghe chuyện, hay đến những người bạn bao gồm cả bè. Hình như tôi chỉ nhận được lời nhẹ nhàng nhất từ một người bạn "Bạn làm mình mất hết hình tượng về bạn và chắc chắn sẽ có một cái nhìn khác về bạn". Và cũng chỉ duy nhất có cậu bạn ấy tuyệt nhiên không đả động thêm gì về mối quan hệ của tôi và MM. Còn những người khác, đương nhiên họ cho rằng họ có quyền để thực thi công lý theo ý họ để trút lên đầu chúng tôi những thứ mỹ miều.
    Phải nói rằng tôi cũng không nghĩ là sẽ có người bỏ ra chắc phải hàng tiếng đồng hồ cho việc ấy, tôi nghĩ đến những ngón tay lướt trên phím cũng phải nhanh như của Alx Rose lướt trên piano đoạn cuối trong clip November Rain. Những bài viết, những comment...và tôi cũng không hiểu tại sao mình đã chuyển từ trạng thái cảm thấy sôi máu trong người dần dần thấy không còn cần quan tâm, thậm chí trước cả kế hoạch "xông vào lột đồ hai đứa nó mà quay clip up lên mạng". Cảm giác cả thế giới đã quay lưng vào chúng tôi như là thế đó.
    Rào cản đó tôi và MM bình thản bước qua. Họ quay lưng lại với chúng tôi rồi thì sẽ chẳng hơi đâu mà bỏ công sức nhiều ra để quan tâm đâu, tôi nghĩ thế và tôi đã nghĩ đúng. Xong có một điều tôi không biết là đúng hay sai, là khốn nạn hay chút tử tế cuối cùng, tôi gọi điện và nói chuyện với S, người mà tôi biết vẫn thầm yêu em từ lâu. Thật khó mà mở lời như nào với cậu ấy, nhưng dường như việc cố truyền tải thông tin rằng tôi đã bỏ em là một điều xúc phạm cậu ấy. Dù như nào thì đó cũng là điều mà tôi ước..giá như mình đã không gọi cậu ấy. Tôi ước, tôi mong rằng mình sẽ luôn dõi theo được em, không phải là để biết được cái tâm lý tệ hại của em mỗi ngày. Tôi đã chọn rời xa em thì cái sự quan tâm ấy chẳng là buồn cười lắm hay sao. Nhưng tôi sợ, sợ sự phản bội của tôi làm em gục ngã. Sợ em làm bất cứ điều gì dại dột, tôi thề rằng nếu điều gì đó xảy ra với em, ngay lúc đó tôi sẵn sàng bỏ rơi cả MM để mà cả đời ân hận khi không còn em nữa. Còn một vài người bạn chịu khó lắng nghe một chút ít từ tôi. Cảm giác như tôi đã van nài họ, rằng hãy để mắt tới em, luôn an ủi em để em không lúc nào có cảm giác không có ai bên cạnh. Tôi đâu biết để từ bỏ tình yêu với em mà đến với MM thì tâm lý tôi lại bị xáo trộn đến thế. Cảm giác của những tội lỗi, của sự dằn vặt, của lòng ích kỷ. Còn em, chắc chắn đó là sự tuyệt vọng cùng cực mà tôi chỉ có thể mường tượng ra chứ chưa thể được nếm trải.
    Trong khi đó, em và MM nói chuyện với nhau. Tôi không biết hai người con gái của đời tôi đã nói gì với nhau, không biết tâm trạng hai người ấy thế nào. Thỉnh thoảng MM còn bảo tôi "Anh xem đây này, M nhắc anh như này đây này, nhớ chưa?". Còn em như lột xác hay cố tạo vỏ bọc giả vờ cứng rắn để che đậy bao mềm yếu bên trong.
    "Bạn đừng tưởng đã yên thân, mình sẽ tranh đấu với MM đấy"
    "Mình sẽ nhờ MM rèn cho bạn, dạy cho bạn bít tay những điều mà trước đây bạn bắt nạt mình".
    Hình như cả hai cô gái đã cố gắng dối lòng tạo cho họ một không khí trông có vẻ là vui vẻ khi nói chuyện với nhau. Chứ tôi thì nghĩ, em làm sao có thể gạt bỏ những suy nghĩ những hình ảnh mà tôi và MM sẽ có với nhau, còn MM dĩ nhiên, tôi đoán trong khi ân ái, cũng sẽ có lúc liên tưởng rằng biết đâu tôi như đang cùng với M. Đúng, người ta có thể dùng chung nhiều thứ, nhưng bàn chải đánh răng và nhân tình thì nên là của riêng.
    Tôi nghĩ, nếu yêu nhau thì điều gì mà chẳng bất chấp để đến được với nhau. Xong tôi đã nhầm. Mới chỉ là bước qua dư luận, bước qua người cũ. Phía trước còn là những năm yêu xa mà sau này tôi mới biết nó khó khăn nhường nào, còn là cơ ngơi kinh doanh của mẹ MM không chỉ là một cửa hàng như tôi đã thấy, còn là những chiếc ghế mà bố MM đang cố gắng vươn tới. Tôi ước gì MM đã không phải bị cuốn theo guồng quay của quyền lực để có thể đơn giản bên tôi như một người vợ mà MM đã hằng mong ước.
    So với tôi, gia đình MM là điều gì đó quá xa vời mà dù tôi có thể kiếm được thật nhiều tiền, nhất định tôi cũng không hề muốn dính dáng đến bon chen quyền lực.

Sửa lần cuối: 6/8/14
  4. zep30

zep30 Member

BB Model:
    z30
    Cốt truyện hay, cách hành văn tương đối chuyên nghiệp và như truyện 18+ vậy, chỉ có điều nó nhẹ nhàng hơn 1 chút. Khả năng 16+...kaka

5. quangthegtvtk49

quangthegtvtk49 Active Member

BB Model:
    87r- STA 100-2
    cái chỗ phồng lên mềm mềm ấy chắc là bụng mỡ thừa :D

6. kidnero

kidnero Active Member

BB Model:
    Z10
    Bh mới mò mẫm đọc bài của thớt nhưng chưa đọc hết vì dài quá nên lười đọc. Nhưng nhìn tit lại làm mình nhớ đến 1 số chuyện k vui đã qua của mình :)

Đang tải...