Phải rồi, mình đã chia tay

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi Loki, 24/5/14.

Chia sẻ trang này

1. blackcafe5

blackcafe5 Active Member

BB Model:
    q10
    Bác có hai cậu con trai mà không đứa nào dùng bb cả,buồn!

hmg, ludaraoLoki thích bài này.
  2. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Có gì mà phải buồn đâu bác. Mỗi người một sở thích một cách nhìn thôi ạ. Thực ra hệ điều hành nào cũng có ưu khuyết điểm của nó. Ai mà vì nhìn thấy cái ưu điểm hợp với mình mà sẵn sàng bỏ qua khuyết điểm thì sẽ thấy thích. Theo cháu là như thế ạ

ludaraoblackcafe5 thích bài này
  3. ludarao

ludarao Active Member

BB Model:
    Bold 9700 - Z10
    Nhà cháu bố IP mẹ SS anh WP cháu BB :))

blackcafe5 thích bài này.
  4. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Tha hồ trải nghiệm nhé :))

5. ludarao

ludarao Active Member

BB Model:
    Bold 9700 - Z10
    Đủ các thứ OS :)) cơ mà thích BlackBerry thôi :)

6. hoanghungpc

hoanghungpc Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Em dòng nào em cũng dùng các đời cao của Android Windows Phone. nhưng cuối cùng vẫn quay về với BlackBerry. Hiện tại là một em 9000 và em z10

Củ HànhLoki thích bài này
  7. tuxedo1807

tuxedo1807 New Member

BB Model:
    BlackBerry PassPort
    Chuyện của bác hay quá. Quả thật là 1 chuyện tình ... đẹp! :) Đẹp đâu có nghĩa là phải happy ending?! Có những điều dù kết thúc buồn nhưng lại là kỷ niệm sâu đậm nhất của một đời người :D

Củ HànhLoki thích bài này
  8. hoangnd

hoangnd Member

hức, chờ truyện mà mãi chưa thấy đâu

Loki thích bài này.
  9. anhtrung1234

anhtrung1234 Well-Known Member

BB Model:
    Z30
    Đọc truyện của bác mà người cứ dựng đứng lên. Máu chạy loạn xạ =))

Loki thích bài này.
  10. Thien Thann

Thien Thann Well-Known Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    tuxedo1807 Với em thì đẹp phải có happy ending. Em không chịu đựng được cảnh chia ly. Hic hic!

tuxedo1807Loki thích bài này
  11. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Hầy, đầu óc mất kiểm soát vậy sao =))

anhtrung1234 thích bài này.
  12. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Trong lúc mà chưa biết là có chia ly thì nó vẫn là đẹp mà :D

13. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Phần 6 : Ai là người đợi tôi.
    Tôi hoàn toàn không mê tín, không tin vào tâm linh. Nhưng vẫn muốn có chỗ để bấu víu lòng tin.
    Vì thế cũng đã có lúc tôi từng nghĩ rằng ngay từ khi sinh ra, ai đó đã được định sẵn cho mình một nữa ở đâu đó trên cõi đời này. Một ngày trên đường đời họ sẽ va vào nhau. Ánh mắt đầu tiên, câu nói đầu tiên sẽ quyết định việc họ nhận đúng một nửa của nhau và câu chuyện sẽ tiếp diễn. Tôi đã va phải em trên con đường đời này nhưng biết đâu em không phải là người mà định mệnh sắp đặt trở thành một nửa của tôi. Có lẽ MM mới là người đang đợi tôi. Ít nhất tôi biện minh cho mình như thế. (viết theo lời tựa của "Giá đâu đó có người đợi tôi").
    Trong tôi bắt đầu tồn tại hai con người. Những lúc bên MM tôi dường như quên hết những ái ân mặn nồng với em. Đinh ninh chắc chắn MM mới là một nửa của tôi. Càng ở bên cạnh MM tôi càng thấy tiếc sao chúng tôi không gặp nhau sớm hơn. Cảm thấy lãng phí khoảng thời gian trước đây đã không được ở cạnh nhau. Vì thế chúng tôi ngày càng cố gắng được ở bên cạnh nhau nhiều hơn. Có những đêm chúng tôi bên nhau cho tới 2-3h sáng nhưng vẫn phải đưa MM trở về cửa hàng trước khi trời sáng.
    Khi không ở cạnh MM, những tin nhắn nói chuyện giữa tôi và em trở nên gượng gạo. Có thể là do tự mỗi bản thân tôi nhận thấy như vậy.
    - "Anh đang làm gì mà em gọi mãi không được"
    - "Anh mới mượn được cái dock, đang cố thử backup con 6710 em ạ"
    Nhiều tin nhắn tôi như thấy như phải miễn cưỡng trả lời. Dù thực tế là tôi có làm việc đó thật nhưng là tôi đã làm xong từ lâu rồi. Tôi hay lấy lí do bận bịu với BlackBerry để nói dối em. Cảm giác như đó là cái lý do thuyết phục nhất mà em sẵn sàng chấp nhận.
    "Anh đang thử chế pin cho cái 87"
    "Uh, anh đang thử cài mấy cái phần mềm nên không để ý"
    "Anh vừa mải đọc truyện, convert xong ngồi đọc luôn, để anh up rồi gửi link cho em nhé".
    Nói dối không phải sở trường của tôi. Hay chí ít em cũng thừa nhạy cảm để nhận ra sự thay đổi ở tôi. Trong khi đó chuyện tình vụng trộm của tôi ngày càng mặn nồng. Chúng tôi nói với nhau về tương lai, về những đứa con, về mẹ tôi, tức là mẹ chồng tương lai của MM. Và rồi trong khi mỗi lần em e dè ngại ngùng khi đến nhà tôi, thì ngược lại MM lại rất háo hức. Hơn em ba tuổi, là chị cả của hai anh em sinh đôi nên ít nhiều MM cũng là một cô gái biết quán xuyến, biết giao tiếp hơn em. Vì thế mà từ cách chọn trang phục, cách nói chuyện của MM đã làm mẹ tôi xiêu lòng ngay lập tức. Bà chỉ mong sao chúng tôi mau chóng làm đám cưới mà đâu cần biết trước mắt chúng tôi còn bao trở ngại.
    Chúng tôi quyết định công khai tình yêu trước bạn bè và đặc biệt phải đối diện với em. Thật khó mà tưởng tượng rằng tôi sẽ phải làm cái điều ấy như nào. Liệu có đủ nhẫn tâm nhìn em suy sụp, hay quá nhiều thương xót để khômg dám buông tay... Tất cả chỉ mong em đừng làm điều gì đó dại dột, không phải vì hoàn toàn lo cho em, mà còn vì là sự ích kỷ. Ích kỷ khi sợ rằng nếu em sống một cuộc sống thả trôi, thì cả đời này sống trong ân hận tôi cũng không hết. Bản ngã con người vốn là ích kỷ, vì bản thân mình. Nếu chính cả bản thân còn chưa đạt được mong muốn cá nhân thì làm sao còn có thể nghĩ đến ai. Chỉ có điều ranh giới ấy quá mong manh và khó phân định giữa thỏa mãn nhu cầu cơ bản của cá nhân và lòng ích kỷ quá mức.
    Tôi suy nghĩ rất nhiều và thật kỹ. Cuối cùng tôi chọn lựa rời xa em. Và tôi cũng biết lựa chọn này có thể khiến tôi mất cả hai : em và MM.

14. hoanghungpc

hoanghungpc Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Chuyện là vậy.? Đời không như là mơ bác nhỉ..

Loki thích bài này.
  15. md07

md07 Active Member

BB Model:
    8310
    Tôi cũng chia tay với bạn gái khi đang dùng con 8310-chiếc BB đầu tiên mà tôi dùng tiền lương của chính mình mua được.

Đó là một dip chúng tôi cùng đi Đà Lạt. Buổi sáng hôm ấy em đột ngột nói lời chia tay và bỏ về SG trước. Tôi lang thang nguyên một ngày vòng quanh bờ hồ Xuân Hương. Lững thững đi bộ, rồi lại ngồi xuống bờ hồ, nhìn về xa xăm giữa làn nước, lòng man mác một nỗi buồn.

Thế rồi đến cuối ngày tôi quyết định thay đổi. Tôi ghé vào một gánh hàng bánh tráng nướng ở bờ hồ gần khu vực chợ Đà Lại và quất liền 2 cái. Ôi cái vị bánh tráng nướng ở đây sao ngon đến thế mà mãi đến giờ ở SG tôi chưa tìm thấy quán nào có bánh tráng nướng ngon như vậy, cũng có thể do cả ngày lang thang chưa có gì bỏ bụng. Ăn xong tôi về ks ngủ rồi ngày mai bắt xe về lại SG trở lại nhịp sống cũ.

Những dòng này được viết từ chiếc Blackberry thứ bao nhiêu tôi không nhớ, nhưng kỷ niệm về buổi chiều hôm đó tôi không thể nào quên. Tôi đã bán rồi mua lại không biết bao nhiêu chiếc điện thoại, nhưng trong túi chưa bao giờ thiếu một chiếc BB. Có lẽ tôi dễ thay đổi, thay đổi sở thích, thay đổi mọi thứ xung quanh mình nhưng tình yêu dành cho BB không bao giờ tắt. Cũng như tình yêu của tôi dành cho em vậy.

Anhhhhhhhhhhhhhh....Tiếng em đang gọi tôi pha sữa cho con bú. Nãy giờ bận mơ mộng mà quên mất nghĩa vụ của mình. Tháng 9 này tôi dự định trở lại Đà Lạt cũng không nhớ lần thứ bao nhiêu. Để tìm lại gánh bánh tráng nướng mà tôi đã ăn vào buổi chiều hôm đó. Tất nhiên em cũng đòi theo vì tò mò rằng có phải vì em chia tay nên tôi mới có duyên ăn được món bánh tráng nướng tuyệt vời như vậy...

Mọi chuyện đều có sự sắp đặt. Những tưởng là tình cờ, nhưng đó là duyên phận và muốn tránh cũng không được.

Sửa lần cuối: 22/6/14
    Tintinxteen, Loki, anhtrung12341 người nữa thích bài này.
  16. brian81090

brian81090 Active Member

Hiz, hay quá, và chuyện của md07 cũng thú vị không kém và hình như của bác md07 là 1 happy ending :D

sent from my BlackBerry Device

17. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Cảm ơn bạn md07 đã chia sẻ câu chuyện. Đọc những dòng viết của bạn là muốn cho ra tiếp phần sau nữa ghê. Hiềm nỗi dạo này mải mê World Cup quá. Mỗi lần cầm đến máy để type là bao nhiêu điều muốn nói lại bay mất :))

18. brian81090

brian81090 Active Member

Đề nghị đồng chí phải phân biệt rạch ròi giữa world cup và viết bài nha. Xem thì xem mà viết thì phải viết để anh em còn đọc nữa. Mình là mình ngóng lắm rồi đó :(

sent from my BlackBerry Z Device

19. brian81090

brian81090 Active Member

Hiz, sao vẫn chưa có bài nữa :(

sent from my BlackBerry Z Device

Loki thích bài này.
  20. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Vừa mải xem bóng đá vừa mải tung tăng trên bờ biển đầy nắng và cát trắng nên chưa có ợ. Bạn thông cảm nha :3

- Sử dụng TapAtalk trên iPhone để vào diễn đàn BlackBerry cho máu -

Đang tải...