Phải rồi, mình đã chia tay

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi Loki, 24/5/14.

Chia sẻ trang này

1. Hunter Love

Hunter Love Active Member

BB Model:
    8700 + Z10
  2. nhoc_coi

nhoc_coi Member

BB Model:
    Z10
    ấy dà cái này bác phải tế nhị chứ, bác ấy đã cố nói giảm nói tránh để ae đỡ tốt giấy rồi mà =))

3. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Hehe. 18 + thì chỉ có thế thôi chứ mình ko chủ ý nhắc đến chuyện này nhiều. Chỉ có khi nào nó là biến cố lớn thì mới nhắc thôi chứ sau đó thì xh hoài mà :">
    =))
    Mấy hôm rồi bận chút việc nên khi đọc lại thấy nội dung hơi lộn xộn, chưa chỉnh lại được nên chưa muốn post tiếp

4. bbtam

bbtam Member

BB Model:
    Z10 white
    ngồi phòng máy lạnh rồi mà đọc chap của bác chỉ có thể nói là nóng hầm hập..akak..tiếp bác ơi..8->

Loki thích bài này.
  5. Hunter Love

BB Model:
    8700 + Z10
    Bác viết thì viết 1 mạch dài dài nhé, cho em bõ công đọc chứ cứ hóng chap của bác cảm thấy khó chịu lắm :D
    Nóng phần nào bác?;;)
    Bác Loki , bbtam vào đọc bài viết của em và cho em ý kiến nhé. " Blackberry tạo sự khác biệt"
    http://bbvietnam.com/threads/bb-life-3-blackberry-tao-su-khac-biet.34024/#.U401NsF348s

6. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    (tiếp phần 3)
    Thực ra em còn trẻ, rất trẻ, nhưng cái suy nghĩ nhiều khi cố tỏ ra rất già đời, một cách nghiêm túc chứ không phải học đòi làm người lớn. Đã bước vào năm thứ nhất, em được thoải mái về thời gian hơn nên ngoài giờ đi học em có thể tự do đến chỗ tôi. Hoặc chúng tôi cùng hẹn nhau đi ăn vặt. Là con gái, lại đang lứa tuổi "xì tin" nên dù cố làm người lớn thì em cũng khó tránh khỏi "đam mê" của con gái. Em lôi tôi đi khắp cùng đường ngõ hẻm trong cái thành phố này để cùng nhâm nhi những món ăn vặt, thứ mà tôi đến sau này vẫn hay thèm và đi ăn như vừa ăn một thói quen, ăn một nỗi nhớ và cả rõ ràng là ăn để chiều ý cái dạ dày của tôi nữa. Cho đến về sau này, khi chia tay em, tôi vẫn nghĩ nếu có yêu một cô gái nào thì sẽ vẫn tự tin đưa người ta đến những quán ăn vặt mà tôi đã thuộc làu địa chỉ. Ngoài những lúc ấy chúng tôi lại về phòng, cùng nhau nghe nhạc, xem phim hoặc mỗi đứa một góc đọc truyện và rồi... làm tình.
    Cuộc tình hai đứa trôi đi êm ả ngày càng nồng thắm, rồi như người ta bảo nếu không trải qua sóng gió thì lấy gì mà thử thách tình yêu. Chúng tôi chẳng cần biết, ít ra là cũng chưa bao giờ thấy cãi nhau lấy một lần. Dù đã yêu nhau và ngủ với nhau, nhưng chúng tôi không xưng hô "vợ vợ chồng chồng" như những đôi tình nhân trẻ khác mà lại xưng "mình" gọi "bạn". Một hôm nhận được tin nhắn
    "Bạn gì gì ơi". Thực ra đấy là một trong những cách gọi âu yếm của tôi và em.
    "Mình đây"
    "Có biết ngày hôm nay là ngày gì không?"
    Chắc hẳn tôi không phải là người sẽ mua tặng cho em một bó hồng thật to nhân dịp...Quốc khánh Pháp rồi (*dựa theo một câu truyên cười* :P), đơn giản vì cái ngày chúng tôi gặp nhau đã được tôi lưu trong Calendar. Không phải vì tôi sẽ quên mất cái ngày đó, mà chỉ sợ đến khi nhớ ra thì đã quá sát ngày thôi. Nên trước đó mấy hôm tôi đã quyết định mua tặng em một chiếc 8900, còn tôi cũng bí mật tự tặng cho mình 1 chiếc 9700 =)). Vì thế mà ngay vừa lúc vui mừng nhận quà của tôi thì em cũng đã làm mặt hờn vì ghen tị với chiếc 9700 của tôi. Phải hứa hẹn, giải thích mãi nào là để tôi dùng 9700 có nhiều thứ để vọc, rồi dùng 8900 có camera chụp ảnh cũng đẹp, rồi 8900 thì cũng đã không phải đọc Tiếng Việt có "ô vuông" nữa, cuối cùng em cũng quay sang "Xì" một câu rồi bảo
    - Giả vờ dỗi cho bạn phải dỗ mình thôi, có quà của bạn là mình vui rồi mà, lại còn được lên đời BlackBerry nữa. Hehe
    - Ừ, rồi mình sẽ cùng lên đời nhiều cái nữa chứ.
    Khi nói câu ấy, tôi đâu ngờ rằng đó là chiếc máy cuối cùng gắn bó giữa em và tôi.
    - Lên đời nhiều cái nữa là những cái gì cơ.
    Em giả vờ ngạc nhiên hỏi tôi. Đang định quay sang nói em một câu "Gà thế, thì lên đời những dòng BlackBerry sau này ý", thì bắt gặp ánh mắt em đang nhìn tôi cười gian. Tôi phì cười vì bị em hỏi xoáy mà không biết.
    - Được rồi, bây giờ chúng mình cùng lên.. cái này nữa nhaaa.
    ...
    ...
    ...
    Em nằm gối đầu lên ngực tôi
    - Mình sẽ mãi bên nhau như này anh nhé.
    Thực ra chúng tôi chưa bao giờ từng tính toán cụ thể một điều gì cho tương lai sau này, nhưng vẫn có một niềm tin sắt đá vào việc sẽ được ở bên nhau như kiểu hiển nhiên phải hít khí trời và uống nước lọc vậy.
    - Tất nhiên là thế rồi em yêu ạ.
    Mỗi một lần chúng tôi làm tình xong, cảm giác như tình yêu của chúng tôi càng đậm sâu hơn bởi chúng tôi luôn có rất nhiều thời gian ở bên nhau chứ không phải chỉ "tranh thủ" vội vàng rồi làm việc khác.

haita, hoanghungpc, hoangthuan8 người khác thích bài này.
  7. Hunter Love

BB Model:
    8700 + Z10
    Viết luôn ah bác :P

8. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Viết trên MemoPad, lúc nào thấy hết ý tưởng viết thì post :))

ChangDauHunter Love thích bài này
  9. nhoc_coi

nhoc_coi Member

BB Model:
    Z10
    chẹp chẹp lại hết rồi =)) tiếc nhở, mà mấy cái đoạn 18+ sao nó cụt ngủn thế chứ lại =)) bác Hunter đã ngóng thế mà bác Loki làm mất hứng roài :))
    p/s: KLQ nhưng cái avata là người yêu cũ của bác đấy hử ;;)

Loki thích bài này.
  10. Hunter Love

BB Model:
    8700 + Z10
    Thắc mắc giống bác.

Loki thích bài này.
  11. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Em gái mà, nói ở mấy cmt trước ròi :D

nhoc_coi thích bài này.
  12. ngocevnptc1

ngocevnptc1 Member

BB Model:
    Z10 verizone
    Lại tiếp tục chờ thôi.

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Nhiều anh em ngóng chờ quá, mình stick lên cho dễ theo dõi nhé :)

hoangthuanLoki thích bài này
  14. nhoc_coi

nhoc_coi Member

BB Model:
    Z10
    em gái bác có dùng bb ko ;;)

Loki thích bài này.
  15. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    trước giờ toàn iP vì nó còn mải chơi game (có chồng rùi vẫn chơi), mấy game như kiểu COC, TR, Hải tặc,...

nhoc_coi thích bài này.
  16. le khang

le khang Active Member

BB Model:
    7290
    Đọc bài bác thấy có mùi của Rock với BlackBerry thì cứ y như là theo kịch bản viết sẵn rồi hay sao ấy! Nói bác đừng buồn chứ em cũng có câu chuyện gần như thế bắt đầu từ cặp 7290 và kết cục là em ấy đã đi lấy chồng và chuyển sang ăn roi :D. Tiếp đó cũng là một câu chuyện khác, tuy ko bắt đầu từ BlackBerry nhưng lại kết thúc ở cặp Z10 :( Đổi đt thôi bác ợ :))

Loki thích bài này.
  17. thuphuong112288

thuphuong112288 Well-Known Member

BB Model:
    9900 9000 8800
    Chuẩn 18+ bắt đầu hấp dẫn rồi đây :v

Loki thích bài này.
  18. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Chắc mỗi bạn này nhận ra chi tiết "chết ở tuổi 27" :D
    Khổ là quen đủ thể loại Nokia, Samsung, iPhone.... nhưng mình thì vẫn chỉ dùng BB để liên lạc. Mấy cái sơ cua như N8, C901, hay iP thì đều dùng vào mấy mục đích chụp ảnh chơi game chứ chẳng để thành cặp với em nào cả :))

Sửa lần cuối: 6/6/14
  19. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Thực ra 16+ là được đọc rồi :">

thuphuong112288 thích bài này.
  20. đậu heo đất

đậu heo đất Member

mình đọc đến đậu cũng bị giật mình :P

Loki thích bài này.
Đang tải...