Phải rồi, mình đã chia tay

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi Loki, 24/5/14.

Chia sẻ trang này

1. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    (tiếp phần 2)
    "Em không giận anh chuyện hôm trước chứ"
    Tôi vẫn cảm thấy ân hận về hành động của mình, trong tôi em là một cô gái còn chưa lớn, ngây thơ và thánh thiện vô cùng.
    "Bỏ qua chuyện đó đi, giờ với em chẳng quan trọng đâu"
    Ơ thế hóa ra em đã ngầm chấp nhận những chuyện tôi sẽ tiến tới, chắc lúc ấy chỉ là do em bất ngờ thôi.
    "Anh này, có nhất thiết phải chết vào lúc 27 tuổi không?"
    Tôi dụi mắt tưởng mình đọc nhầm
    "Em nói cái gì thế?"
    "Cuộc sống này quá bế tắc anh ạ"
    Hóa ra tôi nhầm, em đang nói chuyện nghiêm túc. Nhưng dường như đó không phải là bất chợt hoảng loạn.
    "Em có chuyện gì thế?"
    "Hoặc nếu không chết thì đi tu cũng được anh nhỉ?"
    Nghĩ tới đó tôi cảm thấy có chút gì đó tức giận trỗi dậy.
    "Giới trẻ bọn em bây giờ thật là sướng quá ấy mà"
    "Em nghĩ lại xem bố mẹ nuôi em gần lớn, sắp thành người rồi. Em đã làm được gì chưa mà nghĩ đến những chuyện ấy"
    Im lặng một lát
    ...
    ...
    "Bố em có người phụ nữ khác rồi anh ạ"
    Lần này đến lượt tôi im lặng. Quả thật tôi có lớn hơn em. Cảm giác sẽ là người dẫn dắt, là chỗ em có thể dựa dẫm được. Nhưng trong chuyện này nếu đặt tôi vào vị trí của em thì chắc hẳn tôi cũng sẽ chẳng biết phải suy nghĩ những gì.
    Bố tôi mất năm cùng với năm tôi chuyển từ HN về TN. Cũng đã 5 năm trôi qua chúng tôi chỉ còn mẹ. Cảm giác mất đi người thân là điều gì đó quá lớn và khó nguôi. Xong đó cũng là điều sớm muộn sẽ phải đối mặt. Còn trường hợp của em, nó không chỉ đau đớn mà còn là khó chịu và bế tắc không biết nên lột tả cảm xúc như nào. Tôi chỉ còn biết thử tự đặt mình vào trường hợp ấy, rồi liên tưởng những bài báo, những câu chuyện về trường hợp ấy cố gắng suy nghĩ theo hướng tích cực nhất.
    "Em vẫn còn mẹ mà"
    "Vâng, em thương mẹ nhiều lắm"
    "Em này, em vẫn còn trẻ lắm. Bố mẹ không ở cạnh nhau, nhưng anh tin cả hai vẫn luôn yêu thương em"
    "Nhưng anh không biết không khí nhà em những ngày này ngột ngạt chừng nào, đi học xong em không muốn về nhà nữa. Em phải làm sao"
    "Trước hết em đừng nghĩ những chuyện linh tinh đã. Em có muốn xuống chỗ anh không".
    Thế là từ hôm ấy, sau những giờ học, em thường ghé qua chỗ tôi chơi. Lúc thì tôi lên đón, hoặc em chủ động đi bằng xe ôm xuống rồi tôi đưa về. Nhà em cách trường khoảng hơn 1km nên em thường đi bộ hoặc đi cùng xe với bạn.
    Những hôm đến chỗ tôi, lúc thì em nằm lăn ra nhắn tin hoặc chơi game, lúc thì ngồi xem tôi chơi game trên máy tính. Thỉnh thoảng em cũng ngồi vào máy tính lướt qua blog nhưng cũng chẳng viết lách gì lên đó.
    Thời gian này là em đã chuyển qua chiếc 7290 của tôi. Nhớ hồi đó mới chuyển từ HN về TN, bạn bè cùng trang lứa cũng ít nên chỉ còn vài người bạn trong CLB Rock chơi thân với nhau. Trong đó có Trình là người hay đi trà đá cùng tôi và luôn dùng một chiếc BlackBerry hơn đời chiếc của tôi. Gọi là đi trà đá, nhưng cứ chiều chiều ra quán trà đá thì mỗi thằng cứ cắm mặt vào chiếc máy mà chat chit nhắn tin. Thỉnh thoảng ngẩng lên nói với nhau câu gì đó. Cả buổi may ra nói được dăm ba câu lúc mới đến và lúc đứng dậy ra về. Có lần kiếm được cái theme mới đẹp đẹp cho chiếc 7290 tôi chìa máy ra khoe thì Trình lại đưa con 8700 ra "Đẹp bằng cái này không?". Hoặc có lúc mải mê xem hắn chơi mấy game action trên 8700 xong thì tôi cũng hơi ngán ngẩm với mấy trò đơn giản trên chiếc 7290. Thế nên sau khi đưa máy cho em dùng thì tôi cũng đã nghĩ đến việc "lên đời" bằng 1 chiếc 8700. Tôi chưa kịp hỏi thằng bạn về những "kinh nghiệm" dùng 8700 thì nó đã huơ huơ trước mặt tôi chiếc 8820. Thế là trong khi tôi đang thấy hứng thú với mấy trò mới trên chiếc 8700 thì thằng bạn có thêm 1 trò khác : nghe nhạc từ chiếc 8820. Thỉnh thoảng muốn nói gì lại phải đập đập tay hoặc giật tai nghe của nó.
    Thời điểm ấy cũng là lúc tinhte, từ một diễn đàn chuyên về BlackBerry bắt đầu nở rộ ở đỉnh cao nhất chuẩn bị cho sự thoái trào và chuyển hướng mới. Rầm rộ nhất có lẽ là box phần mềm đặc biệt là các topic giới thiệu các phần mềm có thể crack hoặc bán key giá rẻ. Sự nhiệt tình của những người có kinh nghiệm cộng với sự ỷ lại của những người mới đã là một trong những nguyên nhân khiến những thành viên tâm huyết quyết định thành lập một diễn đàn riêng chuyên sâu và nghiêm túc hơn về BlackBerry : http://bbvietnam.com nhường lại tinhte cho một mảng khác rộng rãi hơn về công nghệ. Cũng từ đó tôi chỉ còn ghé qua trang chủ tinhte chủ yếu để đọc tin tức.
    Niềm đam mê với chiếc BlackBerry của tôi chưa bao giờ dừng lại, cũng như tình yêu của tôi và em ngày càng lớn lên. Những lúc không nói chuyện với em thì tôi lại mò mẫm đọc bài rồi tìm tòi và tập tành chia sẻ key 1 số phần mềm có thể. Nhờ có chiếc 7290 mà em và tôi cũng liên lạc được nhiều hơn. Hoặc những lúc em đến phòng thì cả hai nằm ôm nhau thủ thỉ tâm sự.
    Và rồi điều gì đến cũng đã đến. Trong một lần như thế, em đã là của tôi...

haita, caibanghp, ChangDau5 người khác thích bài này.
  2. hoanghungpc

hoanghungpc Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Bác kể chuyện hay quá. Rất gần gũi với anh em bb. Chuyện còn không bác.

Loki thích bài này.
  3. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Chừng nào chưa đến đoạn chia tay thì nghĩa là vẫn còn bạn ạ :P

hoanghungpc thích bài này.
  4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chuyện hay nhưng kết thúc hơi buồn tí nhỉ. Hi vọng bạn sớm tìm được niềm vui mới :)

Loki thích bài này.
  5. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Thì như lời dẫn truyện mà. Biết đâu từ giờ đến lúc đó có đc ngy mới thì sẽ cho chuyện sang ngã rẽ :">

vnbb thích bài này.
  6. ludarao

ludarao Active Member

BB Model:
    Bold 9700 - Z10
    Quá hay! :3 e tiếp tục đặtgach! :)) member bbvn toàn người viết truyện h

Loki thích bài này.
  7. hoanghungpc

hoanghungpc Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Biết đâu người yêu bác đọc truyện này và nhận ra bác hai người nối lại tình xưa thì sao nhỉ ?

Loki thích bài này.
  8. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Nếu người ấy có đọc được thì chỉ cần nhìn cái tin nhắn kia là người ta nhận ra ngay. Còn có nối lại hay không thì ở các phần sau sẽ có câu trả lời. Hehe

Củ Hànhdương văn an thích bài này
  9. dương văn an

dương văn an Member

BB Model:
    Z10 - 03
    Lót dép hóng chuyện của bác :D

Loki thích bài này.
  10. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Phần 3 : Có phải yêu nhau là sẽ ở bên nhau cả đời?
    Lại một cuối thu nữa trôi qua. Em đang chờ giấy gọi nhập học nên rảnh rỗi nhiều hơn. Vì thế mà thời gian chúng tôi được ở bên nhau cũng nhiều hơn. Bố công tác cách nhà 30km nên cuối tuần mới về một lần, cũng là lí do có người phụ nữ khác chen chân vào gia đình. Mẹ làm giáo viên tiểu học nên ở trường cả ngày nên em thường trốn xuống chỗ tôi cả ngày cho tới khi gần đến giờ mẹ đi làm về.
    Đám sinh viên trong trường hồi ấy chắc hẳn cũng thấy ngạc nhiên và ghen tị khi mà thỉnh thoảng thấy tôi đi đá cầu, hoặc chạy bộ buổi chiều thì lại có một cô bé xinh xắn theo sau và ngồi chờ hí húi cắm mặt vào chiếc điện thoại. Biết là bạn gái tôi nên cũng chẳng có ai trêu ghẹo gì. Chỉ có lũ trọ cùng xóm thỉnh thoảng trêu tôi hét toáng lên khi thấy em đến "Anh B ơi có cháu đến thăm này"
    Cuối thu nên buổi trưa trời vẫn hay oi nên thỉnh thoảng đến phòng tôi vào buổi trưa em cũng hay tranh thủ..."tắm nhờ" cho mát. Nhà tắm trong phòng trọ tôi thì không có cửa, nhưng cách xây bố trí cũng đủ để làm nó khuất đi. Những lúc như thế tôi chẳng tâm trí mà ngồi máy tính nữa, đành lên giường cố nhắm mắt ngủ giấc trưa. Nói thì là cố ngủ chứ làm sao mà ngủ được nên tôi nằm quay lưng vào tường giả vờ nhắm mắt. Em tắm xong thì cũng nhẹ nhàng nằm xuống sau lưng vòng tay ôm lấy tôi và vùi mặt vào lưng tôi. Tôi bỗng trở mình quay lại, cả hai cứ tròn xoe mắt nhìn nhau trong im lặng. Rồi sau phút giây ấy, cả hai say sưa hôn nhau. Tay tôi cảm nhận rõ làn da mát mẻ mà em vừa tắm xong. Quên hết chuyện lần trước, tôi luồn tay vào phía trước, em không nói gì mà còn hôn tôi mạnh hơn. Tôi thấy em như muốn vòng tay siết chặt lấy tôi. Bản năng trong tôi như trỗi dậy, vòng tay ra sau lưng em. Thấy tôi mò mẫm mãi không được, em buông tôi ra, tự tay vòng ra sau rồi nói rất tự nhiên "Em thấy nóng quá" (Như thế mà lại còn không nóng). Ngập ngừng một chút, chẳng hiểu đấy có phải là em đã đồng ý hay không, tôi lao vào em điên cuồng. Tôi chỉ nhớ cho đến khi đã hoàn toàn không còn mảnh vải trên người, em giương tròn mắt nhìn tôi như muốn hỏi "Có phải anh thực sự muốn làm điều đó với em". Bất chấp cả vẻ mặt đau đớn xen lẫn cả sự xấu hổ trên khuôn mặt em, tôi cố gắng đi vào trong, và rồi đổ sập mệt mỏi trên cơ thể em thì mới nhận ra em đang khóc. Tôi luống cuống chẳng biết phải nói gì, cứ để nguyên như thế thì em đẩy tôi ra rồi ngồi dậy "Để em đi tắm".
    Tôi nằm chờ một lúc lâu vẫn không thấy em từ nhà tắm ra liền cầm chiếc khăn thò vào. Không thấy em cầm lấy, tôi he hé mắt nhìn vào, thấy em đang quay lưng úp mặt vào tay. Em khóc. Tôi mạnh dạn bước vào, ôm lấy đôi vai em đang rung lên "Anh xin lỗi". Em ngước lên nhìn tôi, đôi mắt ướt nhòe "Anh là đồ xấu xa", giật lấy cái khăn từ tay tôi rồi bước ra. Tôi cũng tranh thủ tắm qua, lúc bước ra thấy em đã mặc quần áo ngồi đó im lặng.
    Tôi cũng mặc quần áo xong, yên lặng ngồi hút xong một điếu thuốc. Chắc không chỉ riêng tôi mà trong em hẳn cũng nhiều suy nghĩ rồi bời. Chẳng ai nói một câu gì. Tôi hít một hơi thật sâu rồi ôm lấy em.
    "Em đừng giận anh nhé, anh yêu em thật lòng mà. Chỉ là anh đã không thể kiềm chế nổi mình"
    Em khẽ cựa quậy trong vòng tay tôi.
    "Em biết anh yêu em nên sớm muộn rồi em cũng sẽ là của anh. Anh sẽ không bỏ rơi em chứ"
    Ngay lúc đó trong tôi dấy lên một sự quyết tâm, rằng dù trời đất có sập thì nhất định tôi cũng sẽ phải cưới người con gái này.
    "Có thể em muốn thấy anh phải có trách nhiệm, nhưng với anh nó không phải là trách nhiệm một cách bắt buộc mà điều đó là hạnh phúc của cả đời anh". Khi nói những điều thật lòng ấy, tôi hoàn toàn không ngờ đến những hoàn cảnh cuộc đời sau này, không hề có ý niệm về những đổi thay lòng người qua năm tháng. Những tháng năm trôi qua dễ làm con người ta thay đổi để mà sẵn sàng rời bỏ những điều quan trọng nhất....
    (còn nữa)

Sửa lần cuối: 28/5/14
  11. ludarao

ludarao Active Member

BB Model:
    Bold 9700 - Z10
    Gắn mác 18+ thôi :)) hay quá!

Loki thích bài này.
  12. ngocevnptc1

ngocevnptc1 Member

BB Model:
    Z10 verizone
    Bác à đọc thấy thu hút đấy, bác cố gắng cho tiếp phần sau nhé

Loki thích bài này.
  13. anhtrung1234

anhtrung1234 Well-Known Member

BB Model:
    Z30
    Oà ôi....

14. Thien Thann

Thien Thann Well-Known Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Hic hic, nói bác thớt đừng buồn, em thấy đọc cái đoạn này là đã có dự cảm không lành rồi... :'(

ludarao, dương văn ananhtrung1234 thích bài này.
  15. anhtrung1234

anhtrung1234 Well-Known Member

BB Model:
    Z30
    Cái gì nhanh đến cũng nhanh đi mà kaka

Loki thích bài này.
  16. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Cần gì phải dự cảm hả bạn. Kết cục như nào thì đã rõ ràng rồi mà :))

dương văn an thích bài này.
  17. Hunter Love

Hunter Love Active Member

BB Model:
    8700 + Z10
    Bác són quá, tiếp đê:)

Loki thích bài này.
  18. nhoc_coi

nhoc_coi Member

BB Model:
    Z10
    đang hay thì đứt dây đàn bác làm em bức xúc rồi đấy, chuyện hay quá :v

Loki thích bài này.
  19. Hunter Love

Hunter Love Active Member

BB Model:
    8700 + Z10
    Bác làm bọn em chờ lâu quá đấy x-(

Loki thích bài này.
  20. nhoc_coi

nhoc_coi Member

BB Model:
    Z10
    =)) đang sắp xết hình lại trình tự à nhầm sắp xếp lại trình tự bác ạ ;;)

Loki thích bài này.
Đang tải...