Phải chăng tổng thống Mỹ Obama đã không còn dùng BlackBerry?

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi luka, 19/5/15.

Chia sẻ trang này

1. ntson

ntson Active Member

BB Model:
    Full + PB16Gig
    Mình là người dùng bình thường (Users) thôi mà anh.
    Mấy việc đó thì các bác trên cao sẽ quyết.
    Có thể Mr. Obama không dùng nhưng thiết bị nhưng mà Pentagon, NSA vẫn duy trì contract với BB thì cũng không ảnh hưởng gì.
    Về cảm quan cá nhân. Mấy cái social network đó chắc dành cho iPhone =)) , còn những cái tối quan trọng hơn thì vẫn trên BB.
    BB của Mr. Obama không dành cho Fb hay Tw mà dành cho việc kích hoạt đống tên lửa hạt nhân, hệ thống lá chắn phòng thủ ...

8-> Có khi nào đêm ngủ mơ, bác Obama nhấn nhầm nút kích hoạt tên lửa phi thẳng về phía nước lạ, nơi có rất nhiều tàu lạ ở Biển Đông không nhỉ :))

huyhung7979, tvmdatcountrycowboy thích bài này.
  2. tuananhdepzaj

tuananhdepzaj Active Member

BB Model:
    Z10
    Nếu đó là sự thật thì ngày tàn của bb là kh con xa vì 1 fan trung thành của blackberry như OBM cũng từ bỏ blackberry thì biết sao rồi :(
    Cá nhân bb10 ra đã khá lâu rồi nhưng vẫn thấy nghèo nàn kinh (kh tính mượn app android) blackberry giờ chỉ chú tâm ra sản phẩm mới @@ nhưng dù sao cũng chỉ dung bb thôi^^

3. code

code Active Member

BB Model:
    bold 9000 + z10
    Mình đã từng sử dụng qua hết rồi bạn nhé ( tự mua , bạn bè , người thân v.v) , nếu quan tâm tới doanh số hay hùa theo số đông đã ko dùng BB và cũng chả cần vào cái diễn đàn này để đọc tin BB làm gì cho tốn thời gian , còn không phải ai thích IP và ghét android cũng là fan cuồng đân bạn ạ , đơn giản là dùng qua , dùng thử , dùng tạm , chạm vào , sờ vào , nhìn thấy v.v ( bất cứ gì được gọi là trải nhiệm một chiếc máy ) thì thấy cuối cùng 1 tay BB và 1 tay IP cho lành .
    Chính bạn mới là fan cuồng hay cái gì đấy khi mà có ai động vào cái là nhảy cẫng lên . Mình nghe người khác chê BB thì cũng kệ thôi , mình dùng thì cứ dùng , ai ko thích thì kệ họ

zinjixxxvn thích bài này
  4. songdonggun

songdonggun Active Member

BB Model:
    8830
    e chả quan tâm ông bama này, không có cụ thì chợ vẫn gần đông :D:D:D:D

5. mr.trung9999

mr.trung9999 Active Member

BB Model:
    Classic Q20
    Sự thật là xài iphone thích hơn blackberry! Blackberry mà để dùng liên lạc cho tổng thống nó khác với xài blackberry giải trí.

6. mr.trung9999

BB Model:
    Classic Q20
    Trang blackberry chẳng lẽ member ko xài sony hay htc ah...? Nhưng bác ở trên nói đúng đó, đừng có fan cuồng quá hoá hâm

7. LRA

LRA Well-Known Member

Không rõ, vì 1 là mình không dùng đồ Apple, 2 là cũng không quan tâm lắm mấy cái ảnh đấy.
    Đơn giản vì đâu có thiếu nguồn để tìm, từ hình ảnh đến clip. 8-x

mndat175 thích bài này.
  8. mr.trung9999

BB Model:
    Classic Q20
    Đồng ý là bạn cảm thấy không thích hay thích cái gì là quyền của bạn! Nhưng mà công nhận blackberry xài thích thật nếu xài classic, nhưng mang z30 hay bất cứ full touch nào của bb ra so sánh thì ko ngon bằng sony, samsung hay htc được, lại càng không ngon, ko chất lượng bằng iphone. Blackberry chỉ thực sự điểm cao nếu doanh nghiệp đồng bộ xài

9. mr.trung9999

BB Model:
    Classic Q20
    Đồng ý là bạn cảm thấy không thích hay thích cái gì là quyền của bạn! Nhưng mà công nhận blackberry xài thích thật nếu xài classic, nhưng mang z30 hay bất cứ full touch nào của bb ra so sánh thì ko ngon bằng sony, samsung hay htc được, lại càng không ngon, ko chất lượng bằng iphone. Blackberry chỉ thực sự điểm cao nếu doanh nghiệp đồng bộ xài

10. whose

whose New Member

BB Model:
    9700
    Thắc mắc nhỏ. Obama dùng hay không thì ảnh hưởng gì đến mọi người?

11. TrungChinhNguyen

TrungChinhNguyen Well-Known Member

BB Model:
    Z10 - 9900
    Đúng là không liên quan gì đến mình, nhưng diễn đàn là nơi để anh em thảo luận nên mình mới trao đổi về cách nhìn nhận vấn đề của bạn ấy thôi. Chứ ngoài đời thì bạn ấy hay là bạn có nói gì về hãng này hay hãng kia thì mình cũng không quan tâm!
    Mình thì rất đam mê BB, cả 2 máy của mình dùng đều là BB. Nhưng không vì thế mà mình chê những điện thoại khác là không đáng dùng.

12. lxh1290

lxh1290 Well-Known Member

BB Model:
    2BA1DDDD
    ông ấy sắp dùng Bphone rồi

mndat175 thích bài này.
  13. dzungbv

dzungbv Active Member

BB Model:
    z30
    Có ai cấm bạn dùng cái khác đâu?Bạn vào diễn đàn của samsung thì họ cũng khen samsung thôi. Mình nghĩ bạn hiểu điều đó mà. Bạn dùng BB thì ít nhất cũng thấy nó hơn cái khác ở điểm gì quyết định thì bạn mới dùng chứ, và khi mình quyết định dùng BB thì nghĩa là những cái kia đã không bằng nó nên mình mới chọn BB phải không?

Sửa lần cuối: 21/5/15
  14. dzungbv

dzungbv Active Member

BB Model:
    z30
    [QUOTE="TrungChinhNguyen, post:
    Mình thì rất đam mê BB, cả 2 máy của mình dùng đều là BB. Nhưng không vì thế mà mình chê những điện thoại khác là không đáng dùng.[/QUOTE]
    Điều này thì mình đồng ý với bạn. Không dùng hãng khác không có nghĩa là các hãng đó sản phẩm không tốt, mà do mình không thích thôi. Mình thì mua IP cho vợ, còn mình thì cứ BB sài.
    Giữa chê và không thích nó rất mong manh về ranh giới phải không bạn. Rất dễ bị hiểu nhầm khi nói về một vấn đề

15. Tuấn Phong

Tuấn Phong Active Member

BB Model:
    Z3 STJ 100-1
    Ông ấy càng phải thận trọng về tính bảo mật.

16. sonbkmta

sonbkmta Active Member

BB Model:
    BB Classic
    rõ ràng là việc ông ấy dùng hay không dùng thì chẳng ảnh hưởng gì đến hoà bình thế giới. cũng khong ảnh hưởng đến đam mê của anh em BBer. Chúng ta vẫn yêu và chung thủy với BB là đủ rồi.

17. basoko

basoko Member

BB Model:
    8900
    chuẩn đấy, nhiều bạn trẻ bây h kiến thức hạn hẹp, kinh nghiệm chưa dài chưa rộng đã phát ngôn như bố đời :-< như bạn trẻ bên trên thì k biết đã trên tay (chưa nói là dùng thực tế) được mấy cái điện thoại cùng phân khúc. thích bb nhg rất dị ứng mấy thím cuồng, có thần tượng thì cũng phải biết cái hay cái dở chứ...

18. VTG

VTG Active Member

BB Model:
    9700+PB 64Gb
    Ông đó không dùng gì đi nữa thì mình vẫn dùng BlackBerry, kể cả ông có chết đi chẳng nữa :D

19. VTG

VTG Active Member

BB Model:
    9700+PB 64Gb
    Bác ni nói quá, có nhiều cái đáng để dùng hơn hai thứ đó mà, đừng có cường điệu quá như vậy :D

20. tranthuy62631

tranthuy62631 New Member

BB Model:
    FGFVD
    thay gio dung IP nhiu. blackberry it ng dung

Đang tải...