Phải chăng nhà mạng viettel ép khách hàng sử dụng data của nhà mạng ???

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi xinloimottinhyeu_812, 28/2/14.

Chia sẻ trang này

1. xinloimottinhyeu_812 Moderator
    BB Model:
    8700g

Số bài viết:
    472
    Tình hình là như thế này thưa các bác ? Mình sử dụng sim viettel rất lâu rồi, sử dụng data của nhà mạng cũng lâu. Nhưng về lý do cá nhận thời điểm hiện tại mình thấy dùng data là hơi lãng phí. Bởi ADSL có xung quanh nơi mình làm việc, hay khi về nhà. Wifi ầm ầm.
    Chính vì lẽ đó mình đã hủy DATA. Nhưng cứ lần nào hủy data đi là khi ấy sóng mạng không ổn định. Thời gian để sóng ON chỉ được khoảng 4-5' là sóng mạng tự OFF. Trong khi đó nếu sử dụng DATA thì không bjo xảy ra hiện tượng như vậy !
    Đây không phải lần đầu tiên. Kể cả khi đang sử dụng DATA muốn chuyển đổi gói cước DATA mình đều gặp tình trạng như vậy. Nhiều khi phải chọn lựa cách nuôi sóng bằng việc đăng ký DATA để sử dụng sim.
    Hôm nay ngay cả khi mình có gọi điện lên tổng đài 18008198 bấm phím 0 để gặp điện thoại viên. Khi đang nói chuyện với điện thoại viên thì xảy ra mất sóng. Gọi đi gọi lại đến 4 lần đều như vậy. Ngay cả khi điện thoại viên gọi lại cho mình cũng xảy ra tình trạng tương tự.

Các bạn có gặp trường hợp như mình không ? nếu có vào comment cho nhà mạng có giải pháp hữu hiệu xử lý dứt điểm tình trạng này.

Mình đang dùng điện thoại Blackberry BOLD 9000 os5.
    Mình sẽ up một số ảnh lên để các bạn xem.

Sửa lần cuối: 28/2/14
    Tags:
    Sim Rẻ Đẹp thích bài này.
  2. thaibapham

thaibapham Active Member

BB Model:
    9900
    thích cái số dt của bạn quá. cũng chả biết giải thích sao

3. Trí Phú

Trí Phú New Member

BB Model:
    9000
    mình cũng dùng con 900, có thấy bị sóng mất hay gì đâu :), cũng chẳng dùng dịch vụ gì liên quan đến data của viettel ngoài gói mimax :)

4. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Ko dùng data viettel mà dùng mimax, vậy mimax không phải data hở bạn?
    Bạn không bị mất sóng vì bạn có dùng ổn định một gói data mimax. Còn xinloimottinhyeu_812 dính lỗi vì (ảnh trình bày) cắt data.

5. Trí Phú

Trí Phú New Member

BB Model:
    9000
    gói mimax vừa đăng ký hôm nay xog :) trước đó chưa hề dùng ^^, chỉ mỗi cái ko hiểu sao dùng mimax rồi mà cứ đến tầm 7h tối là cái whatsapp ko hoạt động nữa, cũng nản nhà viettel dần :(

6. TuDien

TuDien Member

bis viettel hôm nay sử dụng trên con 9000 cũng bị rớt, mạng từ EDGE chuyển xuống thành edge :(
    chả hiểu làm sao luôn

7. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Bạn chủ Topic phải xem xét lại xem.
    Wipe bb hoặc cài lại ROM rồi theo dõi xem.
    Không biết bạn có dùng rom rút gọn hay Hybrid không?
    Hoặc có thể do dùng ứng dụng nào đó liên quan đến sóng hay data?

Sent From My BlackBerry Z30 !

8. hmtpcw

hmtpcw New Member

BB Model:
    8310
    May hom nay viettel bi loi mang dan den nhieu loai may, nhieu vung bi tinh trang nhu vay! Minh dung BB8700 va 9900 deu ko bi mat song, nhug bi mat bis khoang 5phut luc trua. Nha mang dang khac phuc...!!!

9. Odin

Odin New Member

Nhà mình ở tầng 7 quận Thanh Xuân mà mất 3G thường xuyên. Nhiều khi phải đứng ra 1 góc nhà thì lại có. Giá thì tính trên trời, gọi tổng đài viên thì ú ớ, số này mình dùng từ hồi mới đi làm chứ ko đã vứt mịa đi rồi. Cứ tình hình này thì kiếm cái sim Mobi rồi switch dần sang thôi.

10. Sim Rẻ Đẹp

Sim Rẻ Đẹp New Member

sim viettel của bạn đẹp quá...nhà mạng nào giờ cũng có chiêu trò cả ,chỉ khổ người tiêu dùng

11. kevintcp

kevintcp Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Bạn có thể thử trường hợp lấy sim qua 1 con BB khác như 9780 xem có cùng tình trạng ko ? Theo mình thì vụ này không liên quan đến nhà mạng. Nếu máy bb khác vẫn bị thì bạn làm 1 sim mới có thể sẽ khắc phục được tình trạng trên.

12. vucv

vucv Member

BB Model:
    87 88 97
    Viettel, Mobifone mình đều dùng MI10, có 50MB thôi, nhưng Viettel nhập nhằng dung lượng sử dụng. Check bằng *102# không chính xác lắm, lúc tăng, lúc giảm. Cùng dùng như nhau, mobifone lâu hết dung lượng hơn.

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

13. Sim Rẻ Đẹp

Sim Rẻ Đẹp New Member

không phải đâu hình như nhà mang viettel đổi đầu số 18001098 qua đầu số dịch vụ đấy.... cũng như lâu mình không gửi GMS viettel ,đến khi hướng dẫn khách gọi vào số 046668xxx thì nhà mạng bảo phải nối vào số 1900.8095 này ,mình nghĩ có lẽ họ bỏ đầu 1800.1098 chuyển qua 1900.1098 để thu phí dịch vụ thì đúng hơn

14. barminhtri

barminhtri Well-Known Member

BB Model:
    8700+9100+z10
    Mình nghĩ vấn đề này có lẽ do OS của bạn có vấn đề thôi. Thử up OS khác xem
    Mình cũng hay dùng 3G và cắt đi dùng lại xuốt. Khi nào nhận được quyết định đi công tác xa chừng 2-3 tuần là mình đều đăng kí 3G dùng cho chủ động mail. Khi về thì mình lại hủy do nhà và cty mình đều có wifi. Chưa bao giờ xảy ra hiện tượng đó cả
    Dùng viettel chỉ bực cái là thỉnh thoảng nó gửi tn bảo tự đkí hay kh mãi cho mình gói nhạc chờ, gọi nhỡ gì đó, làm mình lại mất công hủy. Mình còn đỡ, nhiều ng còn tự bị kích hoạt mà ko thông báo gì, sang tháng sau vẫn bị trừ tiền ngọt ngào. mà nghe bảo nhà mạng nào cũng vậy chứ ko riêng gì viettel

15. vucv

vucv Member

BB Model:
    87 88 97
    Mobifone chả bao giờ tự kích hoạt cả! Tự động gia hạn gói gì thì trước ngày hết hạn lại gửi tin nhắn báo khách hàng là nếu ko yêu cầu hủy thì gói đang dùng sẽ tự động gia hạn.
    Một điểm nữa là gói data viettel toàn bắt đầu từ ngày mùng 1, mobifone bắt đầu từ ngày đăng ký. Cái này gây thiệt cho khách hàng và gây áp lực lên hạ tầng mạng vì đầu tháng lưu lượng đang nhiều, ai cũng dùng nhiều.

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

tranducplus, LokiSim Rẻ Đẹp thích bài này.
  16. tuyennamdinh

tuyennamdinh Active Member

BB Model:
    Q10
    Em cũng 9000 vtel, có bao giờ bị đâu. Bác up rom khác thử coi.

17. Soc Trang

Soc Trang New Member

BB Model:
    Q10
    Theo mình thì bạn nên bỏ sim vô máy khác để thử thì sẽ xác định được. Theo mình có thể là do máy, không liên qua đến việc ép sử dụng Data

18. tuyennamdinh

tuyennamdinh Active Member

BB Model:
    Q10
    Mình ghét vtel vì nó chơi trò giới hạn thời gian dùng tiền khuyến mãi..

19. dungphan91

dungphan91 New Member

muốn chặn luôn tin nhắn luôn

20. songdonggun

songdonggun Active Member

BB Model:
    8830
    Rất ghét viettel, đang chuyển dần sang vina xem khá khẩm hơn ko. Khéo phải làm topic vote xem mạng nào chó nhất.

tuyennamdinh thích bài này.
Đang tải...