Help Passport thi thoảng mic không hoạt động.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi luxubuok, 29/3/15.

Chia sẻ trang này

1. luxubuok Member
    BB Model:
    Passport

Số bài viết:
    78
    Tình hình là mình có 1 em PP mua ở Dâu Đen đợt 12/2014 về dùng mọi thứ đều ổn, sau đó một thời gian thì bị hiện tượng thi thoảng call (cả gọi đến và đi) thì bên kia không nghe thấy mình nói (mình nghe bên kia nói bình thường), mỗi lần như thế phải thực hiện ngắt rồi gọi lại 2-3, thậm chí 4-5 lần bên kia mới nghe đc. Máy hoàn toàn không rơi hay va đập gì, mình ko nhớ chính xác bị khi nào, chỉ nhớ là có thể từ khi sau khi mình up bản leak 10.3.1 nên khi có official mình đã dùng autoload lại nhưng vẫn bị. Từ đó đến nay cũng đã nhiều lần autoload + wipe lại nhiều bản room khác nhau nhưng thật buồn là thi thoảng vẫn bị. Chính vì vậy nên mình rất hoang mang vì gần như không phải lỗi phần mềm nữa, nhưng đem bảo hành thì rất khó vì nó bị ko thường xuyên, kiểu có cho cửa hàng thử cả vài chục cuộc gọi thì nó cũng không bị :(

Giờ phải làm sao các bác, chứ nhiều lúc có cuộc gọi quan trọng mà nó cứ vậy chỉ muốn đập cha nó ra :(

Tags:
  2. Phạm Mạnh Hùng

Phạm Mạnh Hùng Active Member

BB Model:
    Q10
    Bệnh lạ đó nha! Bạn kiểm tra lại xem có cài thêm phần mềm Native và Android nào không, có thể có hiện tượng xung đột! Muốn thử thì tốt nhất là wipe máy và không cài thêm các phần mềm nào nữa.

luxubuok thích bài này.
  3. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    Cài BBVE trên BBW để test đi bác!

FROM PP.B

4. luxubuok

luxubuok Member

BB Model:
    Passport
    tính mình thì ko game, ko mucsic, phim ảnh gì nên ngoài nghe, gọi, sms, email và browser ra thì cũng ko cài thêm gì bác ạ. Cú nhất là không biết trình bày (chứng mình lỗi) với cửa hàng như nào để đc bảo hành.

5. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Cài phần mềm BlackBerry Virtual Express lên để test. Vẫn không khả thi thì chỉ còn cách, rảnh ra ngồi cafe (chè) gần nơi mua ngồi nghịch, nó bị thì phi vào bắt đền :D Ngày nào cũng dùng chiêu này, kiểu gì chẳng có lỗi :P

luxubuok thích bài này.
  6. nquoccdt

nquoccdt New Member

BB Model:
    Q10
    Mình thỉnh thoảng cũng bị như vậy, để ý mới thấy ko phải do đt có vấn đề mà do khi áp tai vào gọi đụng phải chức năng "mute" nên nói người khác ko nghe đc. bạn yên tâm, đừng lo lắng quá, đừng đập đt uổng, ko có thì cho mình đi :D

7. luxubuok

luxubuok Member

BB Model:
    Passport
    cảm ơn Bác, để lúc nào nó bị lại Em sẽ để ý xem sao.
    mà nể Bác lắm Em mới thôi không đập nó nữa đấy nhé :D

nquoccdt thích bài này.
Đang tải...