Hỏi Passport dính điểm chết????

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi Mrkoolboy, 24/4/15.

Chia sẻ trang này

1. Mrkoolboy Member
    BB Model:
    Q30

Số bài viết:
    69
    Tình hình là e mới mua được 1 em Passport, sau bao nhiêu ngày tháng chờ đợi >:D< Nhưng sau khi soi xét kỹ càng thì thấy màn hình có 1 chấm rất nhỏ màu trắng (khi ở nền tối). E đã dán màn hình và loại trừ khả năng có bụi ở đây vì lúc tắt màn hình ko thấy vết bụi nào ở đây cả). Vậy đây có phải điểm chết không? Có ảnh hưởng gì nghiêm trọng ko? Có bác nào bị như này ko ạ? Hay e mua phải máy lỗi cmnr. Em ở xa nơi mua quá nên việc đổi trả rất khó khăn..huhu. Có 1 sự buồn ko hề nhẹ :(

Tags:
    vipviet thích bài này.
  2. vipviet

vipviet Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z30
    Chụp hình lên cho ae soi xem thế nào ? Điểm nhỏ thì ko sao sợ nhất là lâu ngày nó loang ra và mất cảm ứng.

Mrkoolboy thích bài này.
  3. Mrkoolboy

Mrkoolboy Member

BB Model:
    Q30
    Quả là cao kiến :D Nhờ có bác mách nước chụp màn hình, e đã chụp và xin xác nhận lại rằng là do 1 hạt bụi rất nhỏ, rất nhỏ thôi ạ bên trong màn hình :( Hỉnh ảnh chụp màn hình Zoom lên tại vị trí đấy ko có vết nào cả @@

vipviet thích bài này.
  4. Soclose

Soclose Member

BB Model:
    9700
    Không đúng, nếu chụp màn hình thì ko liên quan gì đến điểm chết cả. Trường hợp này là phần cứng ( cụ thể là hiển thị) nên phải kiểm tra thật kỹ bác ạ. Chụp ảnh màn hình chẳng nói lên được điều gì :D

Mrkoolboy thích bài này.
  5. Mrkoolboy

Mrkoolboy Member

BB Model:
    Q30
    Ừ nhỉ @@. Thế thì bó tay roài. Chấp nhận dính 1 điểm chết :( Sợ ảnh hưởng trầm trọng :(

6. Mrkoolboy

Mrkoolboy Member

BB Model:
    Q30
    Xin hỏi thêm 1 câu là phím bấm âm lượng của máy các bác (máy Passport) có bị hơi lung lay ko ạ? :(

7. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    Đã xác định dính điểm chết thì phải đi bảo hành ngay... sao lại phải sống chung vs lũ...
    Từ 1 điểm chết thì sẽ có thêm nhiều điểm nữa... và dẫn tới toi cái màn hình về lâu về dài...

Đang tải...