Leaked OS 10.3.2.2789 cho tải trực tiếp từ Server của BlackBerry

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi petertinh, 30/9/15.

Chia sẻ trang này

1. acno

acno Active Member

BB Model:
    Z10
    pp lên mình thấy ngon mà, mỗi cái nháy màn hình vẫn chưa hoàn thành khắc phục hết

2. Vi Hi

Vi Hi Member

BB Model:
    Z10
    Có bác nào bị văng onedrive liên tục sau up rom như mình không?

3. mikeho

mikeho Active Member

BB Model:
    bb priv
    lỗi nháy màn hình pp đã khắc phục lâu rùi mà bạn. pp bj h chỉ còn lỗi thỉnh thoảng bị đơ khi chuyển màn hình home bằng bàn fims

4. Cong Do

Cong Do Active Member

BB Model:
    PP_SQW100-1
    Có ai bị tình trạng đang dùng thì các app đang chạy tự thoát và bị mờ , kiểu như bị khởi động lại máy.

5. bestboymm

bestboymm Member

BB Model:
    9700
    app có thể thiếu ok, nhưng tôi không hiểu sao wifi mãi không khắc phục được, rất chập chờn không ổn định, quả thật là đã hết kiên nhẫn với mấy anh dâu đen này!!

kong thích bài này.
  6. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    đó là dấu hiệu hết RAM bác ạ, rất thất vọng về điều này khi lên 10.3.2. Z30 của mình trước chạy 10.3.1 phe phé, browser mở 10 tab mà không vấn đề gì.

7. mikeho

mikeho Active Member

BB Model:
    bb priv
    có khi ram của bạn hết, some time restarrt đt là ok. bạn chạy những app j mà tốn ram thế. mình chưa bao h bị như vậy

8. blueseapirate

blueseapirate New Member

BB Model:
    9700
    Giúp mình với! sau khi autoload xong mình không thể restore lại được các app đã backup từ trước! nó cứ báo lỗi: "the following application are not install on the device and the backup file did not include the binaries"
    Bác nà biết cách khắc phục chỉ mình với! hic
    upload_2015-10-4_19-42-45.

9. jerrydau

jerrydau Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Bản này khi dùng browser đọc tin tức (qua 3G đã hết dung lượng cao) thấy máy ấm ấm chứ không bị nóng ran như các bản trước... pin thì vẫn như xưa (đòi hỏi làm sao được khi quả pin của mình bé với lại cơ cấu của máy nó sẵn ăn nhiều pin rồi)
    Bác nào hay bị thiếu ram thì vào phần "Theo dõi thiết bị" trên quicksetting, rồi chạm vào cái 3 gạnh góc dưới cùng bên trái, rồi chọn cái Bộ nhớ -> vào đấy thấy cái nào đang chạy mà ko cần dùng thì tắt bớt đi cho đỡ tốn Ram (một số cái tắt được thôi còn đa số BB nó ko cho tắt)

10. tuantranphu

tuantranphu New Member

BB Model:
    9700
    Có 3 cái mail mà chỉ đăng nhập được 1 cái thôi là sao nhỉ? Ai biết fix lỗi giúp tui với, tks trước.

11. quochoandkh

quochoandkh Member

BB Model:
    8830
    Máy em cuộc gọi đến không đổ chuông. Cài đặt cấu hình bình thường rồi. Cao nhân giúp em với.

12. kong

kong Active Member

BB Model:
    z10
    Mình cũng rất nản về wifi của z10. Chập chờn quá trong khi máy khác xem phim ầm ầm, mình cứ phải che màn hình lại.

13. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Hix, xài BB10 mà sao phải như Android vậy bác :(

14. huyphuc842

huyphuc842 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Hệ thống của BB10 tự quản lý RAM một cách phù hợp cho người dùng rồi mà, việc RAM trống nhiều hay ít thì cứ mặc kệ nó (trừ trường hợp xung đột hệ thống khiến RAM cao bất thường). Mình xài cả tuần chẳng thèm reset, có lúc RAM trống chỉ còn 200-300 MB (thường là lúc mở >8 tab browser), chẳng cần kill process gì vẫn ngon lành :)). Chỉ tội cho mấy bạn máy vẫn bình thường mà cứ thấy RAM còn ít là tắt với boost nhiệt tình, việc làm gián tiếp khiến tuổi thọ RAM giảm và tăng nguy cơ lỗi hệ thống =)).

Dzungtitoe thích bài này.
  15. sangcaos

sangcaos Active Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    Em giống bác, chẳng quan tam mấy vấn đề RAM ... phần mềm, game Android mình cài cả đống mà máy vẫn mượt có sao đâu.

huyphuc842 thích bài này.
  16. huyphuc842

huyphuc842 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Bạn thử tháo nắp lưng ra xem có con tem nào ở góc trên bên phải (nhìn từ mặt sau) không. Nếu có thì thử bóc ra (nếu còn bảo hành thì lên nhờ họ dán lại chỗ khác), mình cũng từng bị, tháo tem ra Wifi căng đét, hoá ra chỗ đó là antenna của Wifi :)).

kong thích bài này.
  17. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Lúc backup bạn không chọn backup cả các file application, nên nó chỉ backup dữ liệu của nó thôi. Bây giờ bạn phải cài các apps đó trước rồi restore data nhé :)

18. arsngan

arsngan Active Member

BB Model:
    z10
    Mình cũng bị như vậy, nhưng chỉ với mail yahoo thôi. Còn gmail hay hotmail thì đều không sao. Có lẽ do chính sách của yahoo làm nó bị gián đoạn, chỉ nhập được mỗi lịch. Mình phải làm đi làm lại từ sáng đến tối mới nhập được cái mail yahoo. Cũng đang chờ cao nhân giải đáp :).

tuantranphu thích bài này.
  19. arsngan

arsngan Active Member

BB Model:
    z10
    Chắc do bạn cài phần mềm ghi âm cuộc gọi nào đó rồi (hoặc cũng có thể ứng dụng khác). Trong phần cấu hình sau khi cài đặt ứng dụng này, bạn đã chọn phần cho phép control notification. Một hôm mình cũng bị như vậy, làm bị ăn chửi oan của mấy người (đúng hôm đấy không hiểu sao lại có nhiều người gọi đến vậy),

20. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Em hỏi bác kia thôi, chứ bản thân em xài BB10 còn chả biết xem RAM trống ở đâu =)) Cứ mở lên là xài, xài xong thì tắt active frame cho đỡ rối mắt :D

Mấy vụ dọn RAM, xài Android là quá đủ rồi :-B

Đang tải...