Leaked OS 10.1.0.2342 cho BlackBerry Q10 và Dev Alpha C

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi petertinh, 25/5/13.

Chia sẻ trang này

1. lexuanthai

lexuanthai New Member

theo mình bạn nên dùng bản 1720 Official là lành nhất, mình cũng lên thử rồi cảm giác pin tụt không phanh nên về lại 1720, đang tạm hài lòng

2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Sao thế nhỉ, mình up lên bản này và mọi thứ đều hoạt động bình thường. Mà máy mình là SQN100-1 :)

3. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Máy mình SQN100-3 cũng đang chạy bản này, không có vấn đề gì luôn. Mình không Backup và Restore từ máy khác. Chạy Autoload và Sync danh bạ từ email :)

4. nguyễn quang liêm

nguyễn quang liêm New Member

BB Model:
    Q10
    Xin lỗi phải xen ngang, nhưng tôi thấy bạn này nói chuyện hơi quá quắc đó, bạn butsinh không hiểu các bản rom như thế nào mới hỏi vì là ngưới mới xài bb, có cái gì đâu mà bạn gay gắt với người ta quá vậy, Ông Bà ta nói không biết thì hỏi mà.

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Thì mình đã nói là nó không liên quan đến BB mà, vậy mới dùng BB hay dùng lâu năm thì khác gì nhau ở vấn đề này đâu. Mình chỉ nói thẳng thôi chứ chẳng gay gắt gì đâu, mình vẫn giải thích rất cặn kẽ những vấn đề về Leaked và Official, cái mà người mới dùng có thể chưa biết.

Còn bạn muốn phán xét cái gì thì nên tìm hiểu kỹ, bạn có thể đọc từ đầu topic để hiểu nguyên do mình nói hơi thẳng, và có thể hơi nặng lời như vậy. Cái gì cũng có nguyên do của nó bạn ah. Vì đây là topic về OS (ROM), không phải topic về hướng dẫn sử dụng. Nên khi thắc mắc về các tính năng gì đó thì mặc định là chỉ gặp khi đã up lên bản này, vì ở bất kỳ topic nào về OS, mọi người chỉ chia sẻ và hỏi đáp các vấn đề phát sinh khi cài bản OS đó thôi. Đằng này bạn ấy chưa up lên (vẫn dùng bản cũ) mà lại vào thắc mắc về vấn đề mail, làm người khác hiểu nhầm và trả lời cũng sẽ nhầm và chẳng đi đến đâu.

phuongnam72 thích bài này.
  6. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Nhất trí và hết sức thông cảm với bác Vnbb! :-bd

7. Teddy

Teddy New Member

BB Model:
    Q10
    Máy mình SQN 100-3, bản 2342, 3g Vinaphone, gửi mail rất chậm so với các Os khác.

Vnbb: xin hỏi máy mình lỗi ở đâu và khắc phục như thế nào?

Đang tải...